• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẢO LUẬN - THẮC MẮC VỀ GAME ANDROID

meou19862006

Các Pác giúp e với:

E mới mua 1 chú HD2, vào đây thấy toàn Game đỉnh, mê quá tải về máy tính ngay, các game có Đuôi *.apk hay định dạng WinRAR của Window.

Files có đuôi *.apk e copy trược tiếp vào thẻ nhớ >>bấm vào thi xuất hiện "There í no application asociated with (tên file). Run the application first, then open thí file from within the application".

Còn files dạng WINRAR em thử giải nén trên Window, xong thi copy vào máy hd2.

Kết quả nó vẩn ko có gì.Mong các Pác Pro giúp đở, em cám ơn nhiều!!!!

Một số tên game đã cài thử:
1. Monopoly_Classic_HD.apk
2. pvz_16.apk
3. LabyrinthFull_v1.3
4. Skyforce_1_32
5. TowerBloxx.apk
6. puff.v1.0.0.apk
7. plantsvs.zombiesport_2.4.apk

TruongHan

Super V.I.P
Các Pác giúp e với:

E mới mua 1 chú HD2, vào đây thấy toàn Game đỉnh, mê quá tải về máy tính ngay, các game có Đuôi *.apk hay định dạng WinRAR của Window.

Files có đuôi *.apk e copy trược tiếp vào thẻ nhớ >>bấm vào thi xuất hiện "There í no application asociated with (tên file). Run the application first, then open thí file from within the application".

Còn files dạng WINRAR em thử giải nén trên Window, xong thi copy vào máy hd2.

Kết quả nó vẩn ko có gì.Mong các Pác Pro giúp đở, em cám ơn nhiều!!!!

Một số tên game đã cài thử:
1. Monopoly_Classic_HD.apk
2. pvz_16.apk
3. LabyrinthFull_v1.3
4. Skyforce_1_32
5. TowerBloxx.apk
6. puff.v1.0.0.apk
7. plantsvs.zombiesport_2.4.apk

Để cài được file .apk thì trong máy bạn cần phải có AppInstaller hoặc phần mềm quản lý file khác.AppInstaller bạn có thể tải về từ Market,hoặc từ trình duyệt web của máy vào 4shared.com search "Appinstaller.apk" tải về và cài vào máy
Việc còn lại là mở ứng dụng AppInstaller trên máy và install các file apk

meou19862006

Để cài được file .apk thì trong máy bạn cần phải có AppInstaller hoặc phần mềm quản lý file khác.AppInstaller bạn có thể tải về từ Market,hoặc từ trình duyệt web của máy vào 4shared.com search "Appinstaller.apk" tải về và cài vào máy

Rất rất cám ơn hướng dẫn của Pác, em sẻ làm ngay!!!!
Những game trong 2pic đúng là khỏi chê! hehe....

luckybill123456

Em sử dung HTC wildfire co choi được ko? Với lại cho em hỏi Htc wildfire thuộc v mấy (vd: V3.0.8, V1.0,......)?

TruongHan

Super V.I.P
Em sử dung HTC wildfire co choi được ko? Với lại cho em hỏi Htc wildfire thuộc v mấy (vd: V3.0.8, V1.0,......)?
Trong phần cài đặt ->thông tin phần mềm có hiển thị hết rồi mà bạn
các bác cho em hỏi bao giờ có game deliverace cho android vậy? xem video game đó kết quá hihi

Chỉ thấy video giới thiệu,chưa thấy linkdown ^^

nicklanick

Member

sao lại thế đc bác. nếu bác ý click đc vào file *.apk đấy rồi thì phải có trình quản lý file rồi chứ :-ss

commander_HTC

sao lại thế đc bác. nếu bác ý click đc vào file *.apk đấy rồi thì phải có trình quản lý file rồi chứ :-ss

theo mình hiểu thì bác kia đã click vào file *.apk trên thẻ và trong windows, đồng thời PC chưa cài HTC sycn thì mới ra thông báo kia, :)

luckybill123456

không biết có cách nào để chơi các Game độ phân giải lớn hơn trên htc wildfire này không ?
bạn nào có bí quyết gì xin chỉ giáo

lytrongkhoa

các ứng dụng là file .rar thì sao cài đc các bác nhỉ?với làm sao để cài app đc lên thẻ SDcard?

quangvinh001

Hỏi về Angry Birds

Các bác cho em hỏi, em dùng nokia n8, mua Angry Birds trên nokia ovi store về, trên đó chỉ có mỗi bản 1.2.1
Em chơi hết 5 màn đầu tiên, mỗi màn có 21 map ( bản đồ )
Tổng là 5 x 21 = 105 map
Chơi xong ko thấy hiện lên màn 6,7,8 ... như trên iphone 4?
Cho e hỏi là đt androind khi chơi hết 105 map đầu này thì làm thế nào để chơi dc các đảo phần tiếp theo?
Hay là phiên bản cao hơn 1.2.1 mới có? còn 1.2.1 chỉ có 105 maps?

vboy33

cho mình hỏi là sao trò RealFutbol 2010 khi tải xong hết thì vào game cầu thủ chạy như điện vậy. :|

MoodyHN

Anh ơi cho em cái game NFS shift với, ở trong box cũng có nhưng là bản tiếng đức chơi ko hiểu gì, anh cho em bản tiếng anh với

vboy33

Hỏi về Sparta of Hero

Các bạn cho mình hỏi khi mình chơi Sparta of Hero trên i9000 thấy cảm giác lúc nv chạy nó k mượt, thấy hơi bị đứng đứng vs đâu mắt 1 tý. Có khi nào do i9000 k đủ cấu hình để chạy hay vấn đề j` các bạn giải thik mình vs.

letuankhung

có ai biết giúp mình với

mình mới dùng android 2 tuần à,sao mình cài game hơi nặng như gameloft cho HTC Desire của mình cứ bị giựt hoài.có ai biết giúp mình với.....thanks mọi người trước

viethaihoang

Bác nào có game fieldrunner share cho em với. em khoái game này lắm. hic. em đang dùng htc desire android2.2. hic. thank các bác nhiều nhiều.

alihieu

Chẳng hiểu sao cài cái Dungeon Hunter HD rồi download hơn 300mb về khi bật ra hiện đúng cái hỉnh Dungeon Hunter rồi sau đó hình đó bị phóng to ra xong out ra ngoài luôn. Chẳng hiểu sao nữa, xóa đi cài lại mà vẫn bị. Mình dùng SS i9000

KimUyLong

_ Thấy đã giới thiệu game ancient frog với Flick Kick Football. Có ai có chưa cho mình xin đi. Nhìn thèm quá.