• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

thanhdhl2003

hình như từ hồi cài themes vào, mình chưa thấy cái nào tương thích cả :-<

Bạn hiểu kg tương thích là sao?? :-?
Theme kg tương thích ở đây là trong phần Menu cuộc gọi đối với 1 số theme thì bạn kg thể touch để chuyển qua lại giữa các Tab (gọi nhỡ, đã gọi....). Với 1 số theme khác thì dc.

trantuan1207

Bạn hiểu kg tương thích là sao?? :-?
Theme kg tương thích ở đây là trong phần Menu cuộc gọi đối với 1 số theme thì bạn kg thể touch để chuyển qua lại giữa các Tab (gọi nhỡ, đã gọi....). Với 1 số theme khác thì dc.

cái bác này hay quên quá, chính em là đứa hỏi bác lý do tại sao 1 số themes cài vào k chuyển tap đc còn j, già rồi... hí hí

0982182911

Anh em pro giúp em với .Chả là hôm sang bên cập nhật theme cho 5800 em down đc 1 theme rất đẹp.

Nhưng có 1 nỗi là lúc vào các option hay gì gì đó thì màn hình trắng trông rất mất cảm tình .

2 là cái icon của nó có cái rất đẹp theo theme , có cái thì người tạo ra nó chưa chỉnh nên nhìn xấu .

dạ đây là link down em nó đây
Em kết nó quá nên ko muốn bỏ đi. huhu.8-| Bác nào pro chỉnh sửa 2 cái nhược điểm đó hộ em với. Em đa tạ ạ. :)

0982182911

à, đọc bài của bác thanhdhl em mới thấy đúng. thế cho em hỏi làm thế nào để nó tương thích ạ ?

MinhThang

Manager
à, đọc bài của bác thanhdhl em mới thấy đúng. thế cho em hỏi làm thế nào để nó tương thích ạ ?

Chỉ có cách là dùng cái Theme khác mà nó tuơng thích thôi, vì Theme đó bản thân nó là vậy rồi không chỉnh sửa được, do Theme chứ không phải do máy nên không chỉnh được.

0982182911

Chỉ có cách là dùng cái Theme khác mà nó tuơng thích thôi, vì Theme đó bản thân nó là vậy rồi không chỉnh sửa được, do Theme chứ không phải do máy nên không chỉnh được.

ầy, hình như là cái theme này nó dùn cho bản v21 ấy, nhìn cái ảnh giới thiệu của nó thì em thấy màn hình chủ khác khác. :-??

brightstart

Xem nhiều theme trên này mình thấy nhiều bạn để được Home Screen của 5800XM có tới 6 shortcut (mặc định của máy chỉ là 4) nhưng mình không biết chỉnh như thế nào để được như vậy. Đã từng pm bác jackpham để hỏi nhưng cũng không nhận được trả lời! :( Ai biết chỉ giùm mình nhé, thanks nhiều! ^^

Chỉnh sửa cuối:

0982182911

@brightstart : em cũng thấy thếm ko biết làm kiểu gì, nhưng dù sao 4 cũng là đẹp rồi, 6 lên nhìn loạn mà xấu lắm :D

bemapsatthu

cái mà hiện lên 3 cái phím tắt mà bạn nói đó những theme đó là danh cho N97,có 1 số theme N97 khá đẹp nhưng khi cài vào cho 5800 lại làm cho máy bị trắng màng hình mong các bạn xem xét kỹ trước khi cài theme

bemapsatthu

Hỏi rất hay, mình cũng đang nghiên cứu cái vụ này :-? Có bác nào biết thì hú lên 1 phát nhé, xin đa tạ >:)
cái mà hiện lên 3 cái phím tắt mà bạn nói đó những theme đó là danh cho N97,có 1 số theme N97 khá đẹp nhưng khi cài vào cho 5800 lại làm cho máy bị trắng màng hình mong các bạn xem xét kỹ trước khi cài theme

nam303hp

bạn ơi rõ ràng là của N5800 mà bạn, mình cũng rất muốn làm hiện lên 3 phím tắt đó mà ko biết làm sao nữa. Xin bạn xem lại hình

Vụ này ít người biết quá ha, anh em nào biết xin chỉ giùm cái nha. Trân trọng cám ơn rất nhiều.

duongminhhien

Themes động cho 5800

Sao ko nghe ai nói về Themes động cho 5800 hết vậy ? Con 5800 có làm themes động được không vậy các Pro !

MinhThang

Manager
Sao ko nghe ai nói về Themes động cho 5800 hết vậy ? Con 5800 có làm themes động được không vậy các Pro !

Lập cái tiêu đề tưởng đâu Theme động cho 5800:-?
Mod Congvoi chuyển vào Topic yêu cầu về Theme cho hợp lý.

thanhdhl2003

bạn ơi rõ ràng là của N5800 mà bạn, mình cũng rất muốn làm hiện lên 3 phím tắt đó mà ko biết làm sao nữa. Xin bạn xem lại hình

Vụ này ít người biết quá ha, anh em nào biết xin chỉ giùm cái nha. Trân trọng cám ơn rất nhiều.

Cái vụ này nói nhiều lắm rồi, nhưng chưa biết thực hư thế nào. Nghe nói FW 21.0.018 sẽ có 3 phím như hình. Chờ thôi các bạn.