• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU & THẢO LUẬN VỀ THEMES & NHẠC CHUÔNG CHO iPHONE

XuanTruong

Super V.I.P
sau khi cài theme cho IP máy em tự nhiên xuất hiện những Icon lạ :-/ Page 1, Page 2, iBlank,...

hình dưới còn lạ hơn :-/

bác nào bít chỉ giúp em với ! thanks ! :D

Nếu không muốn để thì XÓA 2 EM iBlankSpring Jumps đi sẽ hết, hoặc nếu chưa hết thì vào thư mục Applications của iPhone bằng WinSCP Del mấy cái Folder iBlank đi! Vậy là xong, có gì đâu mà LẠ!:)) Nếu đoán không LẦM thì Bạn cài Theme của Mod ancola66 giới thiệu có đúng không!:-?:D

scorpion1983

Cho tớ hỏi tớ có đọc 1 bài về hướng dẫn cài themes trong diễn đàn: ( FW2.1 thì bạn vào cydia cài Winterboard.
Bạn phải vào Bossprefs bật SSH lên trước rồi mới kết nối với máy tính.
Muốn chép Theme bạn chép vào theo đường dẫn /private/var/stash/Themes.xxxxxx )
Tớ làm theo, nhưng đến lúc down themes về rồi giải nén ra nó lại có 2 thư mục đường dẫn như thế này : ...\var\root\Library\Customize (trong đấy có BatteryImages,PowerSliderImages..v.v.)
và thư mục....var\root\Library\SummerBoard\Themes\Dragonballz
Khi tớ copy thư mục dragonballZ vào /private/var/stash/Themes.xxxxxx ở iphone thì nó nhận themes nhưng chỉ có icons với background, còn những cái ở thư mục Customize như powerslide... ko biet copy vào đâu, mong bạn chỉ giúp

Zenki

Super V.I.P
Cho tớ hỏi tớ có đọc 1 bài về hướng dẫn cài themes trong diễn đàn: ( FW2.1 thì bạn vào cydia cài Winterboard.
Bạn phải vào Bossprefs bật SSH lên trước rồi mới kết nối với máy tính.
Muốn chép Theme bạn chép vào theo đường dẫn /private/var/stash/Themes.xxxxxx )
Tớ làm theo, nhưng đến lúc down themes về rồi giải nén ra nó lại có 2 thư mục đường dẫn như thế này : ...\var\root\Library\Customize (trong đấy có BatteryImages,PowerSliderImages..v.v.)
và thư mục....var\root\Library\SummerBoard\Themes\Dragonballz
Khi tớ copy thư mục dragonballZ vào /private/var/stash/Themes.xxxxxx ở iphone thì nó nhận themes nhưng chỉ có icons với background, còn những cái ở thư mục Customize như powerslide... ko biet copy vào đâu, mong bạn chỉ giúp
Nó đã hướng dẫn bạn rồi đó.

Thư mục BatteryImages, PowerslideImage cho vào \var\root\Library\Customize\

Thư mục Drago nballz thì cho vào /private/var/stash/Themes.xxxxxx

Phải chép vào đầy đủ như thế nó mới nhận.

KohryuVN

Mình muốn hỏi cách cài theme , thay đổi logo , hiển thị thời tiết cho IP 3GS . Mình vừa mua máy nên muốn vọc cho đã

Lúc bị ăn táo thì restore lại qua itunes là hết phải ko ?

thank

XuanTruong

Super V.I.P
Mình muốn hỏi cách cài theme , thay đổi logo , hiển thị thời tiết cho IP 3GS . Mình vừa mua máy nên muốn vọc cho đã

Lúc bị ăn táo thì restore lại qua itunes là hết phải ko ?

thank

Đã có hết trên PV rồi đó Bạn, chịu khó tham khảo sẽ biết hết thôi! Khi Restore thì coi như iPhone MỚI!:D

XuanTruong

Super V.I.P
PV :-/

Vậy khi Retore lại thì cũng phải unclock lại phải ko bạn

CHÍNH XÁC! Tuy nhiên không thảo luận vấn đề này ở đây Bạn nhé, vì ở đây chỉ thảo luận và thắc mắc về Theme!

lottakaka

Em đang dùng IP 3G FW3.0. Sử dụng phần mềm iPhone PCSuite để kết nối iPhone với máy tính. Em đang muốn cài theme mới. Sau khi kết nối điện thoại với máy tính em chọn trong iPCSuite mục file và tiếp theo là /private/var/stash/Themes.S1mNRy theo đúng hướng dẫn e đọc đc trên diễn đàn. Sau đó e chọn ở cột trái biểu tượng upload->upload directory rồi tìm 1 file theme e giải nén trên diễn đàn, confirm. Sau đó e khởi động lại máy rồi vào winterboard click vào theme vừa cài nhưng không hiểu sao theme không hiện lên. Các bác cho e hỏi e thao tác như vậy có đúng chưa? và theme có fân biệt FW của iphone không hay vô tư theme nào cũng tương thích?

Em còn hơi gà, đang tập tìm hiểu xin các bác giúp đỡ.

Em chân thành cảm ơn !

blackcatdn

RFfXDxib4j-In5KPctxeFjdcqX_YARda

cho em hỏi làm cách nào để xóa dòng chữ ngày tháng chèn lên cái đồng hồ...
em post nhìu bài lắm rồi mà chả có ai trả lời hết..

lottakaka

Em đang dùng IP 3G FW3.0. Sử dụng phần mềm iPhone PCSuite để kết nối iPhone với máy tính. Em đang muốn cài theme mới. Sau khi kết nối điện thoại với máy tính em chọn trong iPCSuite mục file và tiếp theo là /private/var/stash/Themes.S1mNRy theo đúng hướng dẫn e đọc đc trên diễn đàn. Sau đó e chọn ở cột trái biểu tượng upload->upload directory rồi tìm 1 file theme e giải nén trên diễn đàn, confirm. Sau đó e khởi động lại máy rồi vào winterboard click vào theme vừa cài nhưng không hiểu sao theme không hiện lên. Các bác cho e hỏi e thao tác như vậy có đúng chưa? và theme có fân biệt FW của iphone không hay vô tư theme nào cũng tương thích?

Em còn hơi gà, đang tập tìm hiểu xin các bác giúp đỡ.

Em chân thành ơn !
Huhu khong ai giup em a. E xloi vi may bi hu vietkey :(

polytechnich

Kô biết cách cài theme từ pc vào iphone

các bác nào giúp em với, em xem nhiều bài của mấy bác khác, thấy họ chỉ cách cài theme vào nhưng vẫn kô biết làm:((, giúp em nhé, thanks!!

XuanTruong

Super V.I.P
các bác nào giúp em với, em xem nhiều bài của mấy bác khác, thấy họ chỉ cách cài theme vào nhưng vẫn kô biết làm:((, giúp em nhé, thanks!!

Hãy xem kỹ các chủ đề sẽ biết cách làm, không nên mở chủ đề tùy tiện Bạn nhé!

hoalks

xin theme đồng hồ cho màn hình chờ

hôm nọ lang thang trên mạng mình tình cờ thấy một iphone có màn hình chờ với cái đồng hồ rolex rất đẹp (hình như chạy luôn thời gian thì phải). bác nào có theme đó thì cho mình xin với nhé. Cám ơn các bác!

lottakaka

Hãy xem kỹ các chủ đề sẽ biết cách làm, không nên mở chủ đề tùy tiện Bạn nhé!
Anh XuanTruong có thể giải thích cho em khái niệm copy theme từ máy vào Iphone PCsuite không ạ. Đường dẫn thì em tìm thấy nhưng nó không phải copy paste mà chỉ có upload directory thôi. Theme vẫn xuất hiện trong winterboard nhưng không hiểu sao không thay được. Em đã thử download vài theme trên cydia và vẫn hoạt động->winterboard hoạt động bình thường. Em không biết tại sao mong mọi người giúp đỡ :(

XuanTruong

Super V.I.P
Anh XuanTruong có thể giải thích cho em khái niệm copy theme từ máy vào Iphone PCsuite không ạ. Đường dẫn thì em tìm thấy nhưng nó không phải copy paste mà chỉ có upload directory thôi. Theme vẫn xuất hiện trong winterboard nhưng không hiểu sao không thay được. Em đã thử download vài theme trên cydia và vẫn hoạt động->winterboard hoạt động bình thường. Em không biết tại sao mong mọi người giúp đỡ :(

Bạn dùng WimSCP mà Copy rồi Paste đảm bảo chạy OK 100% (Nếu đúng các thư mục và đường dẫn)!:D

lottakaka

Bạn dùng WimSCP mà Copy rồi Paste đảm bảo chạy OK 100% (Nếu đúng các thư mục và đường dẫn)!:D

WinSCP lúc login waiting mãi không được ạ. Không biết do chương trình ai cũng thế hay WinSCP của e có vấn đề :(

lottakaka

Xin lỗi e wên mất, chương trình e đang dùng là ssh_no_wifi, không hẳn là như WinSCP. Không biết trên dđ mình có hướng dẫn chưa, e search toàn thấy dùng WinSCP kết nối wa wifi. Nếu dùng ssh_no_wifi không biết host có cần đổi thành IP của máy tính không. Em kết nối mãi chả được =.=

Zenki

Super V.I.P
WinSCP lúc login waiting mãi không được ạ. Không biết do chương trình ai cũng thế hay WinSCP của e có vấn đề :(

Xin lỗi e wên mất, chương trình e đang dùng là ssh_no_wifi, không hẳn là như WinSCP. Không biết trên dđ mình có hướng dẫn chưa, e search toàn thấy dùng WinSCP kết nối wa wifi. Nếu dùng ssh_no_wifi không biết host có cần đổi thành IP của máy tính không. Em kết nối mãi chả được =.=
Đây là Topic thảo luận về Theme, bạn muốn hỏi gì về WinSCP thì qua Topic này hỏi nhé.

XuanTruong

Super V.I.P

Bạn có thể sang đây tham khảo thêm nhé => http://pdaviet.net/showthread.php?t=59820 Hai cái như nhau ấy mà chỉ khác mỗi chữ "NO"!:))

cantona12345

Huhu khong ai giup em a. E xloi vi may bi hu vietkey :(

Chào bạn. Mình cũng mới dùng IP nên chỉ hơi biết một chút thôi. Nếu hướng dẫn sai mong bác và mọi người thông cảm nhé.
1. Theo mình bạn chép theme như vậy là được. Với mình, khi mình add theme qua IP PC suite mình toàn set 777 (tích hết lúc add folder).
2. Về Theme cho cho các FW, theo mình thì hình như có phân biệt FW đối với một số theme đấy. Không phải theme nào cũng cài được cho các FW đâu.
Chúc vui.