• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU & THẢO LUẬN VỀ THEMES & NHẠC CHUÔNG CHO iPHONE

Carlos_Rudbich

Em mới sài IP nên chỉ biết cài những themes bình thường con nhừng loại có 5 Doc Icon và với Inav anh nào có link hướng dẫn sử dụng mấy themes này thì cho em xin link ạ

hachithanh091

SAO CON IPHONE CỦA EM KHÔNG ĐỔI THEME ĐƯỢC VẬY CÁC ANH, EM VÀO WINTERBOARD CHON THEME THI VẪN NHẬN LÀ ĐÃ ĐỔI NHƯNG THỰC TẾ LÀ KHÔNG

Zenki

Super V.I.P
SAO CON IPHONE CỦA EM KHÔNG ĐỔI THEME ĐƯỢC VẬY CÁC ANH, EM VÀO WINTERBOARD CHON THEME THI VẪN NHẬN LÀ ĐÃ ĐỔI NHƯNG THỰC TẾ LÀ KHÔNG
Vẫn nhận là đỗi nhưng thực tế là không nghĩa là sao? Vào Winterboard tick chọn theme rồi Respring lại là được mà. Mình vẫn dùng từ lúc lên FW 3.1.2 bình thường mà.

hachithanh091

Vẫn nhận là đỗi nhưng thực tế là không nghĩa là sao? Vào Winterboard tick chọn theme rồi Respring lại là được mà. Mình vẫn dùng từ lúc lên FW 3.1.2 bình thường mà.
Vào Winterboard tick chọn theme rồi nhưng Respring thì vẫn y như vậy chả thay đổi gì hết

blackcatdn

Vào Winterboard tick chọn theme rồi nhưng Respring thì vẫn y như vậy chả thay đổi gì hết

Nếu vậy thì bạn coi theme đó có đúng là theme dành cho hình nền ko. Có thể nó chỉ là thay đổi 1 phần nào đó trên màn hình chứ ko thay đổi toàn bộ. Bạn đưa tên theme cho mình xem thử

hachithanh091

Nếu vậy thì bạn coi theme đó có đúng là theme dành cho hình nền ko. Có thể nó chỉ là thay đổi 1 phần nào đó trên màn hình chứ ko thay đổi toàn bộ. Bạn đưa tên theme cho mình xem thử
Lúc đầu mình chọn theme cho keyboard (không được) rồi chuyển sang theme hình nền cũng chả thấy gì thay đổi cả

Zenki

Super V.I.P
Lúc đầu mình chọn theme cho keyboard (không được) rồi chuyển sang theme hình nền cũng chả thấy gì thay đổi cả
Themes cho keyboard không hoạt động trên FW 3.x đâu nhé. Bạn thử cài 1 themes nào đó từ Cydia rồi thử lại với Winterboard xem sao.

lottakaka

Em mới sài IP nên chỉ biết cài những themes bình thường con nhừng loại có 5 Doc Icon và với Inav anh nào có link hướng dẫn sử dụng mấy themes này thì cho em xin link ạ
Mấy cái themes đó diễn đàn mình nhiều mà bạn và hướng dẫn rất tỉ mỉ từ cách sắp icons cho đến các chương trình cần download từ cydia, thư mục để SSH vào iPhone, bạn thử tìm và làm xem nếu không được mắc lỗi gì chụp hình up lên mọi người trên diễn đàn sẽ giúp đỡ. Cứ phải nghịch thử mới thông được bạn ạ..

kthp2428

winterboard cho fw 3.1.2

mình không có wifi,search và cài bằng cyder thì chỉ có bản 0.9.27 thôi,không phải bản mới nhất.cài vào toàn bị safe mode.Có ai có cách cài winterboard mới nhất không?cho mình xin,nghe nói là phải cài cả mobilesubstrate mới nhất,mình cũng không tìm được!! thanks

hanghonda

Mình có cái theme này, mấy cái icon giờ hiện ra như vầy làm sao để chỉnh lại vậy mấy bro?
Help,.........

Zenki

Super V.I.P
Mình có cái theme này, mấy cái icon giờ hiện ra như vầy làm sao để chỉnh lại vậy mấy bro?
Help,.........
.......
Bạn vào thư mục chứa theme, chọn 1 icon bất kỳ copy thành 2 icon mới và đặt tên là Messages.png và voice Voice Memos.png, lỗi này do thiếu icon thôi mà :D

hanghonda

Bạn vào thư mục chứa theme, chọn 1 icon bất kỳ copy thành 2 icon mới và đặt tên là Messages.png và voice Voice Memos.png, lỗi này do thiếu icon thôi mà :D

Thanks bro, để làm thử cái coi,..
:D:D:D:D:D:D:D:D:D

mlxx_1977

Có ai biết cách thay dòng chữ <slide to unlock> bằng những chữ mình thích không, xin chỉ giáo với.
Nếu pót bài không đúng chỗ thì mong các MOD thông cảm đừng xóa nhé.

hanghonda

Làm ko được bro, chỉ lại chi chi tiết giùm đi bro..

blackcatdn

Làm ko được bro, chỉ lại chi chi tiết giùm đi bro..

Trước tiên bạn chuyển ngôn ngữ sang TA,sau đó bạn vào chỗ Icon của Theme. Thấy icon nào thích hợp với MessagesVoice Memos thì chuyển tên của Icon đó thành. Lưu ý phải chỉnh sao cho zống với tên ở ngoài SpringBoard thì nó mới đổi được,zống đến từng chữ nha bạn

vskiet

Ai có cái bling pogoplank của Modmyi ko cho mình xin đi? sẵn tiện có ai biết cái theme đi kèm với cái Bling pogoplank này là theme gì ko?

Last edited by a moderator:

mvt07

Mình xin lỗi các Mod trước nếu mình post lộn chủ đề, mình có một file .jpg muốn làm wallpaper. Mình muốn xài Winscp để copy nhưng không biết bỏ vô folder nào . Mình đã đọc nhiều nhưng không thấy topic nào nói làm sao bỏ hình nền hay wallpaper vào ip xài winscp. Iphone mình 3GS, xài FW 3.0, đã cài winterboard. Mình mới xài ip không rành lắm, nên cảm ơn trước .

lottakaka

Mình xin lỗi các Mod trước nếu mình post lộn chủ đề, mình có một file .jpg muốn làm wallpaper. Mình muốn xài Winscp để copy nhưng không biết bỏ vô folder nào . Mình đã đọc nhiều nhưng không thấy topic nào nói làm sao bỏ hình nền hay wallpaper vào ip xài winscp. Iphone mình 3GS, xài FW 3.0, đã cài winterboard. Mình mới xài ip không rành lắm, nên cảm ơn trước .

Nếu chỉ là 1 cái hình làm ảnh nền thì bạn sync bằng iTune rồi vào photo set nó làm wallpaper là xong!

mvt07

Cảm ơn bạn lotta, nếu mình muốn xài winscp thì bỏ vào folder nào vậy bạn, làm ơn bạn chỉ dùm . Thanks.