• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU & THẢO LUẬN VỀ THEMES & NHẠC CHUÔNG CHO iPHONE

polytechnich

2,3 ngày hok xài lại cái winscp-no wifi, giờ xài lại tự nhiên nó báo lỗi "Network error: Software caused connection abort" :(, thế là sao:-/ , pro nào biết chỉ với

polytechnich

vậy có cách nào xuống lại itunes 8.2 hok8-|, hoặc là có cái winscp nào hợp với itunes 9 hok anh XuanTruong

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
vậy có cách nào xuống lại itunes 8.2 hok8-|, hoặc là có cái winscp nào hợp với itunes 9 hok anh XuanTruong

Lúc nào cũng có rất nhiều giải pháp để lựa chọn!:))
- Dùng WinSCP kết nối bằng Wifi thì lúc nào cũng OK.
- Dùng WinSCP No Wifi bên khu vực KỸ THUẬT SỬ DỤNG của Mod longgiang81 đã giới thiệu cũng OK.
- Xóa thật sạch tất cả các TÀN DƯ của iTunes 9 đi sau đó Reset lại PC rồi cài phiên bản iTunes thấp hơn nào cũng OK nốt.:))

dante_xxl

bon chen tý cho xum tụ :)

picture.php
picture.php

picture.php

Các bác cho em xin cái theme giống thế này được ko ạ? Phần slide to unlock có 1 phần đỏ glow lên đó :( Em đã PM nhưng ko được.

bornonmay3rd

Cho em hỏi, em đang dùng iPhone v.3.1 nhưng lúc cài theme iNav L'amour mặc dù giờ giấc hiện đúng y boong như trong Clock, với lại phần ngày tháng trên lockscreen cũng hiển thị đúng theo Calendar nhưng phần ngày tháng trong màn hình bình thường nó lại không chịu nhảy lên, tỷ dụ như lúc này đang là 1h10' ngày thứ năm 1/10 rồi mà nó vẫn hiện là thứ 4 ngày 30/9. Có cách nào khắc phục không ạ? Cảm ơn các bro trước nhé!

blackhat007

Xin được hướng dẫn cách phân tích 1 theme,như cách hoạt động, cách đổi hình nền từng trang ..... ? Thks các anh !

tottihuynh

Cho hỏi thăm , cái theme HTC hero của apple9 cài từ Cydia vào có mấy icon program và phone cùng hình dáng lun nên khi đưa vào dock thì ko khớp chút nào. Bạn nào bit chỉ dùm với....Thanks

LEDU

Em thích cái theme như thế này qá các bác ơi, thay vì mình có 9-12 trang thì giờ chỉ cần 3-4 trang là đủ hết đồ chơi rồi

các bác ơi cho em hỏi chút hồi trước em có cài thêm nổi ngoài màn hình của iphone thời tiết và đồng hồ, bây giờ em nâng lên 3.1.2 nên mất hết rồi không biết tìm lại mục nào cả , có bác nào biết không chỉ dùm em với thanhk các bác nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
các bác ơi cho em hỏi chút hồi trước em có cài thêm nổi ngoài màn hình của iphone thời tiết và đồng hồ, bây giờ em nâng lên 3.1.2 nên mất hết rồi không biết tìm lại mục nào cả , có bác nào biết không chỉ dùm em với thanhk các bác nhiều.

Đã Up lên FW mới thì mất là đúng rồi còn gì? Tìm Theme thích hợp cài lại mới được!

XuanTruong

Super V.I.P
bác nào chỉ em làm cái đám mây trên stash như trong hình với:-??

Cài cái Theme Aqwoah_Weather và Weather iCon sau đó vào Winterboard Set Aqwoah_Weather lên và vào Settings => Weather icon => ON (Weather icon + Status Bar Image + Status Bar Temp)!

ruoixanh

Cho Minh` hoi chut minh sai` IP 3G da cai` 3.0
nhung khong the nao dung` anh hay hinh` dep de lam hinh` nen cho IP
Ban nao biet chi dum` minh` vơi thank nhieu!

blackcatdn

Cho Minh` hoi chut minh sai` IP 3G da cai` 3.0
nhung khong the nao dung` anh hay hinh` dep de lam hinh` nen cho IP
Ban nao biet chi dum` minh` vơi thank nhieu!

hình như bạn mới dùng IP phải ko? Trước tiên bạn phải cài Winterboard thì mới có thể dùng được hình nền và theme. Bạn vào Cydia rồi Search Winterboard,cài đặt và sử dụng ha..

Nguyen_Minh

Em đang tìm cái gì mà nó làm đổi màu của logo mạng (VD: mobifone nửa xanh nửa đỏ, viettel thành màu xanh lá cây). Cho em link tới bài giới thiệu nó nhé! Tks
Posted via Mobile Device

Zenki

Super V.I.P
Em đang tìm cái gì mà nó làm đổi màu của logo mạng (VD: mobifone nửa xanh nửa đỏ, viettel thành màu xanh lá cây). Cho em link tới bài giới thiệu nó nhé! Tks
Posted via Mobile Device
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=37798

Lần sau chịu khó tìm kỹ rồi hãy post bài hỏi nhé bạn.

nguyenhoang0112

em có 1 kho khăn đây.
Hiện em đang dùng Itouch gen1 3.1.2 custom của VNM.
Máy đã có cài sẵn Winterboard và có sẵn 1 theme tên là Illumine và đã xài tốt.
Tuy nhiên khi em cop thêm mấy theme nữa vào chung folder với theme có sẵn bằng iphone pc suite, đã set pẻmission y chang cái Illumine nhưng vào máy thì trong Winterboard lại ko có gì mới cả.
Em đang rất muốn đổi theme mà ko biết làm thế nào!