• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU & THẢO LUẬN VỀ THEMES & NHẠC CHUÔNG CHO iPHONE

mvt07

Thanks bạn Zenki, theo mình biết thì trông folder library thì các file có đuôi là .png, vậy thì mình có phải đổi .jpg file thành .png không.

Zenki

Super V.I.P
Thanks bạn Zenki, theo mình biết thì trông folder library thì các file có đuôi là .png, vậy thì mình có phải đổi .jpg file thành .png không.
Phải đổi đó bạn ah. Không thì dùng iTunes để Sync vào nó sẽ tự chuyển đổi đuôi cho bạn cho phù hợp với iPhone.

mvt07

Khi đã đổi thành .png rồi thì mình vào Winterboard hay Photo icon để set nó thành wallpaper vậy bạn? Xin lỗi mình hỏi hơi dài dòng.

Zenki

Super V.I.P
Khi đã đổi thành .png rồi thì mình vào Winterboard hay Photo icon để set nó thành wallpaper vậy bạn? Xin lỗi mình hỏi hơi dài dòng.
Vào Settings - Wallpaper chọn rồi SET. Lần sau cố gắng tập trung các câu hỏi lại rồi hỏi 1 lần thôi bạn nhé. Vừa tiện cho bạn và vừa tiện cho người trả lời :D

NhocCoTai

làm cách nào cài thêm cho iphone 3gs 3.1.2

mình đã cài winterbord nhưng ko cách nào can thiệo vào sâu trong iphone để cài themwe được xin các bác cao thủ giúp em với em xin chân thành cám ơn rất nhiều ạ:((

Zenki

Super V.I.P
mình đã cài winterbord nhưng ko cách nào can thiệo vào sâu trong iphone để cài themwe được xin các bác cao thủ giúp em với em xin chân thành cám ơn rất nhiều ạ:((
Winterboard thì chỉ để tùy chọn theme thôi, muốn can thiệp vào hệ thống thì dùng các soft trên PC như iFunbox, iPhone Browser v...v...

NhocCoTai

mình đã lên 3.1.2 rồi nên sử dụng iFunbox, iPhone Browser v...v... ko được xin các cao thủ giúp e với

NGDTH

Mình xài iphone 3G 3.1.2 cài theme thì có cái được cái không, theme nào cài được thì lại ko có hình nền, vậy là sao nhỉ?

Zenki

Super V.I.P
Mình xài iphone 3G 3.1.2 cài theme thì có cái được cái không, theme nào cài được thì lại ko có hình nền, vậy là sao nhỉ?
Phiên bản FW nào cũng cài Theme được cả bạn ah. Về hình nền thì bạn xem lại trong Winterboard nhé.

blackcatdn

bạn xem lại trong theme đó có file Wallpaper.png ko nha. Vì ko phải cái nào cũng có. Và ko phải cái nào cũng là theme hết ha...

NGDTH

bạn xem lại trong theme đó có file Wallpaper.png ko nha. Vì ko phải cái nào cũng có. Và ko phải cái nào cũng là theme hết ha...

Mình xem rồi, có file Wallpaper.png nhưng nó vẫn không hiện hình nền.
Mình lấy theme đang chạy tốt với 3gs 3.1.2 chép qua mà nó vẫn vậy, vẫn ko hiện hình nền.
2 máy đều xài cùng phiên bản winterboard & cài cùng 1 source

misstele

Các bạn cho mình hỏi cách cài themes của 3G và 3GS có khác nhau ko vậy. trước đây mình xài 3G giờ mới lên 3GS nhưng khi mình muốn làm cái themes whitoken thì mình dùng ifunbox vào máy nhưng ko kiếm ra được folder var đâu hết. trên 3GS nó lạ wa ko giống với 3G. ko biết làm sao nữa.

Zenki

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi cách cài themes của 3G và 3GS có khác nhau ko vậy. trước đây mình xài 3G giờ mới lên 3GS nhưng khi mình muốn làm cái themes whitoken thì mình dùng ifunbox vào máy nhưng ko kiếm ra được folder var đâu hết. trên 3GS nó lạ wa ko giống với 3G. ko biết làm sao nữa.
Cách cài theme thì máy nào cũng như nhau thôi. Theme thì nó nằm trong Library/Themes, copy vào đó cũng được. Nhớ phải cài Winterboard trước.

misstele

Mình ko biết cách chụp hình để post lên nên mình ghi ra hết mong bạn giúp dùm. Khi mình dùng ifunbox để kết nối với IP 3GS thì trong Ifunbox nó hiện như sau IPhone2.1(jailed) bao gồm 4 mục là Ipod, General storage, camera, Raw File System. vào Raw file system thì chỉ có các folder sau: DCIM, Download, Podcasts, PublicStaging, purchases, Recordings, Safari, General Storage, Itunes control.
Mình ko thể kiếm được var/privare/....... ở đâu hết

Zenki

Super V.I.P
Mình ko biết cách chụp hình để post lên nên mình ghi ra hết mong bạn giúp dùm. Khi mình dùng ifunbox để kết nối với IP 3GS thì trong Ifunbox nó hiện như sau IPhone2.1(jailed) bao gồm 4 mục là Ipod, General storage, camera, Raw File System. vào Raw file system thì chỉ có các folder sau: DCIM, Download, Podcasts, PublicStaging, purchases, Recordings, Safari, General Storage, Itunes control.
Mình ko thể kiếm được var/privare/....... ở đâu hết
Tham khảo Topic này để Fix lỗi kết nối đi rồi nó sẽ hiện ra đầy đủ

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70974

misstele

oh cám ơn bạn đã nhắc mình. hihi trước đây mình đã đọc bài này rồi mà quên mất. Cám ơn bạn nha mình đã làm được rồi.