• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu và thảo luận về Theme.

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenvansang

Well-Known Member
Cho mình xin cái Phần mềm để chạy Themes động với. Link Mediafire nhớ. Cái box.net mình ko down được

venusian

Moderator
Anh Minh Thăng ơi em thấy ở fan Việt hóa anh có cái Theme mấy cô gái đấy trông rất đẹp anh cho em xin đc ko? :D

MinhThang

Manager
Anh Minh Thăng ơi em thấy ở fan Việt hóa anh có cái Theme mấy cô gái đấy trông rất đẹp anh cho em xin đc ko? :D

Đấy không phải là theme em à, mà nó là là sự kết hợp của hình nền trong suốt và theme nền, nên không cho em được anh chỉ cách em làm nha,vào toipic theme anh đang úp đó Down thêm nền xong tìm hình trong suốt cho nó lên là ok. nếu không hiểu post bài anh sẽ chỉ kỹ cho.giờ anh đang bận ,chúc em vui vẻ.

venusian

Moderator
em cũng ko hiểu lắm anh ạ. Dùng hình nền trong suốt làm hình nền thì em bít rùi. Nhưng dùng hình trong suốt trong menu thì em bó tay. Anh giúp em nhé. mún thử xem sao. :D

emlavip

cho em hỏi cài đặt theme động làm sao hả mấy pác ?? Ko cài đặt soft đc ko ?

MinhThang

Manager
em cũng ko hiểu lắm anh ạ. Dùng hình nền trong suốt làm hình nền thì em bít rùi. Nhưng dùng hình trong suốt trong menu thì em bó tay. Anh giúp em nhé. mún thử xem sao. :D

Bạn chọn theme nền xong: mở thêm =>options=>edit=>wallpaper=>chọn=>user defined=>chờ nó mở hình xong bạn chọn hình trong suốt có dạng NPG gì đó ok ra ngoài thửong thức.

cho em hỏi cài đặt theme động làm sao hả mấy pác ?? Ko cài đặt soft đc ko ?

Có 2 loại theme động:
1- là bạn phải cài pm tạo cho theme nó động dĩ nhiên theme này không phải là theme thuờng.
2- là thêm động đuợc tích sẵn pm động trong đó, khi bạn cài theme vào máy nó tự tạo ra 1pm động luôn,đó là theme động OWnskin.:D:D:D

MinhThang

Manager
anh ơi em ko làm đc "mở thêm "là mở cái gì ạ :-/

Mở thêm là mở cái phần chọn them đó di chuyền tới cái them mình đang dùng nó có đánh dấu xong làm theo như hướng dẫn ở trên là được.

venusian

Moderator
anh ơi em dùng N82 em tìm mãi mà ko thấy phần như anh nói. Đã vào them nhưng ko tìm thấy options=>edit=>wallpaper=>chọn=>user defined ở đâu anh ạ. Hay là máy em khác máy anh. :-??

Kojiro

Super V.I.P
anh ơi em dùng N82 em tìm mãi mà ko thấy phần như anh nói. Đã vào them nhưng ko tìm thấy options=>edit=>wallpaper=>chọn=>user defined ở đâu anh ạ. Hay là máy em khác máy anh. :-??

Vào Personalize/Themes/Wallpaper=>chọn Default

venusian

Moderator
Vào Personalize/Themes/Wallpaper=>chọn Default

Anh ơi như anh nói thì chỉ làm đc ảnh nền ở ngoài hình nền thôi. Còn ko cho ảnh vào đc trong Menu như của bác Minh Thăng đâu anh ạ.

loan89

Có ai có themes gì về pokemon không ạ? Em là fan pokemon nên muốn xin cái. Search hoài trên mạng chỉ tìm được mấy cái xấu ỉn trên trang ownskin. Thank các bác nhiều :D

MinhThang

Manager
Có ai có themes gì về pokemon không ạ? Em là fan pokemon nên muốn xin cái. Search hoài trên mạng chỉ tìm được mấy cái xấu ỉn trên trang ownskin. Thank các bác nhiều :D

Cái này hơi khó à nha nhưng để mình cố gắng nếu có mình sẽ úp lên cho bạn, chuc bạn vui vẻ.

MinhThang

Manager
Có bạn nào có theme này k? :(
Hoặc có thể tìm giúp mình k? :(
Mình xin đội ơn...10ngày... :d
Hì hì ;))

theme như hình nài nài...
đùa thôi, chứ mình sẽ nhớ ơn mãi... :D
thật đó!
Đó chỉ là theme của N95 thôi mà còn icon pm bạn không có pm đó sao nó hiện lên được sang đây xem thử:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=32721&page=17

angelpooh

mình vừa down bộ theme Vista Experience Mountain N73 + Blur effect By Beppe87,trong phần extras có file thay thế cho màn hình tắt máy rất giống với vista nhưng định dạng file đó là .mbm,mình ko bik làm cách nào để có thể sử dụng file đó làm hình ảnh lúc tắt máy hết,có ai bik chỉ mình với,file đó với bộ theme đây nè :
http://www.box.net/shared/d4cdh4bejh#Vista_Experience_Mountain_N73_

tiny1990

Có ai có theme này không cho em xin đi ạ!:((

Status
Không mở trả lời sau này.