• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ZIP][LEO512][LEO1024]CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84][RAFPIGNA 1.7OC]

hatnaf

Sao bản này bác chủ nói trống 500 mấy MB mà e cài vào nó còn có 300 mấy àh, mình xài Tmobile. Bị vậy là sao, hic

modbibi

Sao bản này bác chủ nói trống 500 mấy MB mà e cài vào nó còn có 300 mấy àh, mình xài Tmobile. Bị vậy là sao, hic

bạn cài bản nào nhỉ,bản little hay bản giành cho leo1024

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Bản này phin không có hiện %, tuy nhiên chúng ta có thể biết bằng cách cài thêm các widget mà.

đã cập nhật thêm file cài bằng CWM đơn giản nhanh chóng ở bài 1,các bạn tham khảo thêm nha

Chỉnh sửa cuối:

nguyenh

Cậu up lên thì đúng hơn !
- HD 1.84.xxx: framework-res.apk link download
- Z 1.85.xxx: framework-res.apk link download
Cho lên bài viết của cậu ! Quá là đại tiện cho anh em !

Sap roi bac dungphp. May bua nay ban viet luan an cho thay duyet. viet xong luan an lam ngay 1 topic cho anh mod interface android.

hatnaf

bạn cài bản nào nhỉ,bản little hay bản giành cho leo1024

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

đã cập nhật thêm file cài bằng CWM đơn giản nhanh chóng ở bài 1,các bạn tham khảo thêm nha

Bản full 1.1.5 ấy, mình cài vào trống có 300 mấy chục MB. Với lại bản này cài mail xong đọc mail chán quá, font trên máy tính chữ xanh chữ đỏ, có gạch dưới , gạch bỏ, form mail có kẻ khung đàng hoàng. Cài bản này xong set up mail rồi mở bằng HTC mail vào xem nhìn nản luôn. Toàn bộ màu chữ và font chữ hiển thị chỉ có 1 loại font và màu đen, không có khung khiếc gạch kẻ gì cả nhìn cứ như nó hiển thị mail bằng file notepad vậy. Trong khi bản Desire HD của MDJ thì HTC Mail lại hiển thị rất đẹp, y chang như trên Mail office máy tính luôn, vậy là sao ta. Các bác có ai biết lỗi này và cách fix ko... Thanks

modbibi

Bản full 1.1.5 ấy, mình cài vào trống có 300 mấy chục MB. Với lại bản này cài mail xong đọc mail chán quá, font trên máy tính chữ xanh chữ đỏ, có gạch dưới , gạch bỏ, form mail có kẻ khung đàng hoàng. Cài bản này xong set up mail rồi mở bằng HTC mail vào xem nhìn nản luôn. Toàn bộ màu chữ và font chữ hiển thị chỉ có 1 loại font và màu đen, không có khung khiếc gạch kẻ gì cả nhìn cứ như nó hiển thị mail bằng file notepad vậy. Trong khi bản Desire HD của MDJ thì HTC Mail lại hiển thị rất đẹp, y chang như trên Mail office máy tính luôn, vậy là sao ta. Các bác có ai biết lỗi này và cách fix ko... Thanks

bản little mới trống được 500mb bạn àk

xeng3900

Các bác cho hỏi sao tôi dùng bản này phần nhiệt độ trên Sence và trang thời tiết đều hiển thị nhiệt độ F nhỉ. Có cách nào đổi sang độ C không? Sài 2 ngày thấy bản này rất ổn (trừ cái nhiệt độ kia thôi :D)

modbibi

Các bác cho hỏi sao tôi dùng bản này phần nhiệt độ trên Sence và trang thời tiết đều hiển thị nhiệt độ F nhỉ. Có cách nào đổi sang độ C không? Sài 2 ngày thấy bản này rất ổn (trừ cái nhiệt độ kia thôi :D)

bạn vào weather nhấn nút windows chọn settings rồi chọn temperrature scale chọn celsius là được

tranlongsgd

Bạn nào sài bản LITE rồi cho mình hỏi sài ClockworkMod.Recovery.Partition 277 hay 430 vậy?

Thanks

xeng3900

Sao tui cài Applanet 2.7.6 rồi. Khởi động Applanet thì báo lỗi "There is a problem parsing the package" nhỉ. Có ai biết chỉ giúp cái.
Cài bằng market mặc định thì không vấn đề gì.

modbibi

Sao tui cài Applanet 2.7.6 rồi. Khởi động Applanet thì báo lỗi "There is a problem parsing the package" nhỉ. Có ai biết chỉ giúp cái.
Cài bằng market mặc định thì không vấn đề gì.

bạn khởi động lại xem,mình vẫn dùng applanet và down phần mềm vô tư

stupid1314

Hì, không biết các bạn đã sử dụng chức năng internet pas-through và HTC Sync chưa. Nhung khi mình dùng tới 2 chức năng này thì không hoạt động, không biết các bạn có bị như vậy không?

modbibi

Hì, không biết các bạn đã sử dụng chức năng internet pas-through và HTC Sync chưa. Nhung khi mình dùng tới 2 chức năng này thì không hoạt động, không biết các bạn có bị như vậy không?

2 chức năng vẫn hoạt động rất tốt bạn àk.

stupid1314

2 chức năng vẫn hoạt động rất tốt bạn àk.

Hì, xin lổi mọi người vì chưa tìm rỏ nguyên nhân mà đã spam. Mình biết nguyên nhận rồi, tại vì trước đây cài bản HTC EVO 4G của bác dungghp nên HTC Sync nó nhận là HTC EVO 4G chứ không phải là Desire HD. Mới cài đặt lại thì oke rồi, \-/.

hatnaf

Có bác nào có file MIUI Music tiếng anh cho e xin với, có 1 bản nhưng khi cài vào toàn ra tiếng hoa. Nản....

stupid1314

Bản này dùng quá chuẩn, stanby chỉ có 3-5 mA. Nhanh và mượt tích hợp sẳn nhiều ứng dụng và đặc biết có cái theme Tết Trung Hoa đẹp quá. Nếu trong toppic này mà cho show hàng thì mình show luôn \-/

nvn1010

Bản này dùng quá chuẩn, stanby chỉ có 3-5 mA. Nhanh và mượt tích hợp sẳn nhiều ứng dụng và đặc biết có cái theme Tết Trung Hoa đẹp quá. Nếu trong toppic này mà cho show hàng thì mình show luôn \-/

show luôn đi bạn ơi \-/

modbibi

hì,bác cứ show đi