• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ZIP][LEO512][LEO1024]CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84][RAFPIGNA 1.7OC]

moa780

- có cách khắc phục nhanh nhất là bán em nó đi và ra vác em Dersire HD về...

Xin đóng góp ý kiến
Tôi dùng cả hai máy HD2 -Tmuos cài bản 1.15full nàyDesire HD (rom stock) thấy bản này không khác nhiều còn tít hơn cả em DesireHD lướt web, chơi game, nghe gọi, xem phim, chụp ảnh wifi, loa trong ngoài,pin ..vv mọi thứ đều ok. Chốt lại đã thử hầu hết các rom DHD kể cả wp7 thấy có bản này chuẩn nhất và để dùng hàng ngày. Nếu đồng chí nào dự định muốn up thì nên thử để so sánh - đỡ tốn thêm 4 triệu tiền đổi mua DHD:D
Đồng chí chủ thớt cho hỏi sao tôi cài bằng cái này không đ][cj CMYLXGOs ClockworkMod Recovery Partition 02. 04.2011. nhưng cài Recovery 1.3 400M lại đươc. mặc dù có báo kennel failed màu đỏ lúc cài xong. Không biết cài đã đúng chưa.

giadoianvung

Cùng ý kiến, trước khi dùng bản này, tôi dùng bản Rafdroid 3.1 + 3.2, lúc đấy thì nghĩ Rafdroid là nhất, vì pin 2 ngày + mượt...Nhưng sau khi lên 3.2 bị 1 số lỗi nên flash bản này, Cmylxgo, thì WTF?=D>, lần đầu tiên mình xài máy android (trước có dùng milestone, X10) pin được 3 ngày, vọc ít, ngày nghe gọi khoảng >5 cuộc, nhắn và nhận khoảng 10 tin, cảm ứng mượt mà, các tính năng chạy trơn tru không bị lỗi vặt, chơi game pin bền. Perfect Build.

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Bản này có 1 lỗi lớn nhất và duy nhất là phần font của HTC mail nhìn chán kinh ko chịu dc, ko có màu sắc gì cả, cũng ko có khung kẻ hay gạch chân v.v... cứ như chả có gì ngoài text. Ai biết cách khắc phục ko.

modbibi

Xin đóng góp ý kiến
Tôi dùng cả hai máy HD2 -Tmuos cài bản 1.15full nàyDesire HD (rom stock) thấy bản này không khác nhiều còn tít hơn cả em DesireHD lướt web, chơi game, nghe gọi, xem phim, chụp ảnh wifi, loa trong ngoài,pin ..vv mọi thứ đều ok. Chốt lại đã thử hầu hết các rom DHD kể cả wp7 thấy có bản này chuẩn nhất và để dùng hàng ngày. Nếu đồng chí nào dự định muốn up thì nên thử để so sánh - đỡ tốn thêm 4 triệu tiền đổi mua DHD:D
Đồng chí chủ thớt cho hỏi sao tôi cài bằng cái này không đ][cj CMYLXGOs ClockworkMod Recovery Partition 02. 04.2011. nhưng cài Recovery 1.3 400M lại đươc. mặc dù có báo kennel failed màu đỏ lúc cài xong. Không biết cài đã đúng chưa.

bạn cài ko được là ntn...là bạn đã flash CMYLXGOs ClockworkMod Recovery Partition 02. 04.2011.rar rồi khi up rom là ko được hay là bạn ko flash được CMYLXGOs ClockworkMod Recovery Partition 02. 04.2011.rar

hath86

e ko dl được CMYLXGOs.ClockworkMod.Recovery.Partition.Setup.02. 04.2011.rar bác ơi :( Bác có host khác thì up giùm e với :(

modbibi

Link Full của chính tác giả

http://hotfile.com/dl/108541937/d64...D.RMNET.NO-SQUASH-RAFPIGNA.1.8OC_CWM.zip.html

Tham Khảo

http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=11814746&postcount=3036

úp cài này có bị mất bản trước ko nhỉ các bác.

Chủ Topic Update hộ mình.

bản này tác giả đang còn test...mình sẽ chờ link chính thức cập nhật ở bài post link của tác giả rồi cập nhật lên đây ngay

moa780

bạn cài ko được là ntn...là bạn đã flash CMYLXGOs ClockworkMod Recovery Partition 02. 04.2011.rar rồi khi up rom là ko được hay là bạn ko flash được CMYLXGOs ClockworkMod Recovery Partition 02. 04.2011.rar

Mình đã flash CMYLXGOs ClockworkMod Recovery Partition 02. 04.2011.rar rồi vào Recover nhưng load Rom.zip 30p vẫn đứng ở màn hình HTC đành quay lại flash recovery 1.3
- > Bản 1.1.6 không biết chính thức chửa nhỉ? không thấy tác giả cập nhật nhỉ

heymen9x

Bác chủ thớt ơi bác có cái splashscreen Stick Together màu hồng ko, máy em Tmous nhưng mua 2hand nên lúc về boot lên chỉ hiện HTC chữ màu xanh lá nền trắng thôi chứ ko hiện Stick Together, em thích cái đó quà mà tìm ko có với lại lơ ngơ ko dám làm bác ạ ! bác giúp em ! cảm ơn bác

modbibi

Mình đã flash CMYLXGOs ClockworkMod Recovery Partition 02. 04.2011.rar rồi vào Recover nhưng load Rom.zip 30p vẫn đứng ở màn hình HTC đành quay lại flash recovery 1.3
- > Bản 1.1.6 không biết chính thức chửa nhỉ? không thấy tác giả cập nhật nhỉ

mình flash bản này ko vấn đề gì cả,bạn mở file flash.cfg xem có phải như thế này ko :
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 430M
cache ya 8M
userdata ya|asize|hr allsize

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Bác chủ thớt ơi bác có cái splashscreen Stick Together màu hồng ko, máy em Tmous nhưng mua 2hand nên lúc về boot lên chỉ hiện HTC chữ màu xanh lá nền trắng thôi chứ ko hiện Stick Together, em thích cái đó quà mà tìm ko có với lại lơ ngơ ko dám làm bác ạ ! bác giúp em ! cảm ơn bác

đây,của bác đây :D : http://www.mediafire.com/?4hfjloof66bd2k7

Chỉnh sửa cuối:

sanhunter

xin hỏi bác chủ thớt, e muốn cài cái bản rom cho T-moile (bản full install v1.1.5), nhg e muốn partition thẻ nhớ trước liệu có được không ạ? và phải sửa thông số trong file flash.cfg như thế nào ạ?

modbibi

xin hỏi bác chủ thớt, e muốn cài cái bản rom cho T-moile (bản full install v1.1.5), nhg e muốn partition thẻ nhớ trước liệu có được không ạ? và phải sửa thông số trong file flash.cfg như thế nào ạ?

bản này ko hỗ trợ app2sd nên partition thẻ cũng ko được gì đâu bạn...nếu bạn dùng HD2 T-Mobile thì bản này dùng vô tư,cài đặt phần mềm tẹt

heymen9x

Bác chủ thớt làm việc mau lẹ quá, cháu cảm ơn bác :))
mình chỉ vào bootloader rồi chạy Splash.Screen.Updater.exe là xong chứ nó ko ảnh hưởng j` đến các thứ khác phải ko bác ?

modbibi

Bác chủ thớt làm việc mau lẹ quá, cháu cảm ơn bác :))
mình chỉ vào bootloader rồi chạy Splash.Screen.Updater.exe là xong chứ nó ko ảnh hưởng j` đến các thứ khác phải ko bác ?

ac,mình mới 21 tuổi thôi,xưng hô thế tổn thọ mình mất :(...cái đó bạn vào bootloader kết nối hd2 vs máy tính rồi chạy Splash.Screen.Updater.exe,chờ nó up như up rom chừng mấy giây là xong.ko ảnh ưởng đến cái gì khác,chỉ thay spash screen thôi

heymen9x

ac,mình mới 21 tuổi thôi,xưng hô thế tổn thọ mình mất :(...cái đó bạn vào bootloader kết nối hd2 vs máy tính rồi chạy Splash.Screen.Updater.exe,chờ nó up như up rom chừng mấy giây là xong.ko ảnh ưởng đến cái gì khác,chỉ thay spash screen thôi

hehe, nói cho vui đấy mà, mình = tuổi nhau, thanks bác nhé , làm đc rồi

sanhunter

bác chủ thớt giúp e với, e làm bước 2 không được, e không flash được CMYLXGOs ClockworkMod Recovery Partition 02. 04.2011.rar, vào menu của magldr v1.13, chọn 5 usb flasher,kết nối với máy tính rùi nhấp vào file DAF.exe, trên máy tính báo lỗi:
"An error has occurred
Read below for more information
Error Description: Size is too big
Info: .\RSPL\RSPL.cpp(800)"

Còn ở trên HD2 nó báo thế này ạ:
" Layout...PC=6, ASI = 5, OASI=5
Erase...
O: total = 8, extra = 2
K=1D --> 23D 1D 221, 1000
1: part = 29, part2 = 29
K=40 --> 27D 40 23E, 1000
2: part = 64, part2= 64
3: total = 3440, extra = 172
to big 3 D70 F40 27E
Parse CFG Failed
AF Failed 6!
Xin bác giúp e xem lỗi chỗ nào ạ
e đang cài ROM MIUIMiui 0.12.31 ENG, dùng Recovery 250M

modbibi

bác chủ thớt giúp e với, e làm bước 2 không được, e không flash được CMYLXGOs ClockworkMod Recovery Partition 02. 04.2011.rar, vào menu của magldr v1.13, chọn 5 usb flasher,kết nối với máy tính rùi nhấp vào file DAF.exe, trên máy tính báo lỗi:
"An error has occurred
Read below for more information
Error Description: Size is too big
Info: .\RSPL\RSPL.cpp(800)"

Còn ở trên HD2 nó báo thế này ạ:
" Layout...PC=6, ASI = 5, OASI=5
Erase...
O: total = 8, extra = 2
K=1D --> 23D 1D 221, 1000
1: part = 29, part2 = 29
K=40 --> 27D 40 23E, 1000
2: part = 64, part2= 64