• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ZIPHONE - CÔNG CỤ TUYỆT VỜI ĐỂ UNLOCK & SỬA LỖI DEAD BASEBAND CHO 1.1.2 - 1.1.3 OTB

moonhuy

Máy mình 1.1.2 OTB unlock bằng Ziphone okie hết, nhưng khi mình chưa cài Fix ibrick thì sài Itune để Sync nhạc + contact bình thường nhưng kô dùng được Ibrick, ngược lại khi fix ibrick thì itune lại không nhận iphone??? không biết là lỗi gì vậy các bạn. À, mình cũng mới sài Iphone nên không rành lắm, cho hỏi sao khi mình cài phần mềm máy Iphone mình nó chỉ hiện được Ô Icon mặc định (4x4 = 16 icon) còn phần dư không thấy hiện ra (trang 2) vậy phải cài chương trình gì vậy?
Thanks for reading!!!

aphodit

Các bác cho mình xin file để fix lỗi cho 1.1.3 (hiện tên khi có tin nhắn tới) . Thanks

moonhuy

Các bạn cho mình hỏi: máy mình 1.1.2 OTB unlock = ziphone, trước đó sài itune bình thường nhưng kô sài được ibrick, sau khi cài soft fix ibrick thì sử dụng được ibirck, iphonebrowse nhưng kô sử dụng được itune, có phải hai phần mềm này bị đụng nhau pk? có cách nào khắc phục để sử dụng kô vậy?

TaQuangDuc

thanks, vậy là với 1.1.1 nguyên bản, mình chỉ việc update bằng iTunes lên 1.1.3 rồi dùng phần mềm ziphone unlock là xong phải không?
Cảm ơn Tuan rất nhiều

O

O2_Orbit

Guest
thanks, vậy là với 1.1.1 nguyên bản, mình chỉ việc update bằng iTunes lên 1.1.3 rồi dùng phần mềm ziphone unlock là xong phải không?

Chính xác là như vậy bạn ạ, và nếu bạn đang dùng fw 1.1.1 thì mình khuyên là nên up lên fw 1.1.3 luôn thôi. Các phiên bản mới thường dùng ok hơn mà đúng không bạn, và bạn chỉ mất quá lắm là 5 phút là có thể sử dụng được iphone sau khi up rồi. Chúc vui!

symbian

Máy mình 1.1.2 OTB unlock bằng Ziphone okie hết, nhưng khi mình chưa cài Fix ibrick thì sài Itune để Sync nhạc + contact bình thường nhưng kô dùng được Ibrick, ngược lại khi fix ibrick thì itune lại không nhận iphone??? không biết là lỗi gì vậy các bạn. À, mình cũng mới sài Iphone nên không rành lắm, cho hỏi sao khi mình cài phần mềm máy Iphone mình nó chỉ hiện được Ô Icon mặc định (4x4 = 16 icon) còn phần dư không thấy hiện ra (trang 2) vậy phải cài chương trình gì vậy?
Thanks for reading!!!

Fix = soft trên unlocking tools sẽ ok . Cài summerboard sẽ lật được menu sau khi soft reset !

stephen87

cho em hỏi em đang sử dụng FW 1.1.3 làm sao để kết nối với ibrick . em làm hoài nó vẫn kg được , huhu

rooster69

Máy mình là 1.1.1 OTB, update lên 1.1.2 đang xài nếu lên 1.1.3 và dùng ziPhone để jailbreak&active thì dùng restore hay update để lên 1.1.3?

lamlcd

Member
cho hỏi sau khi nâng cấp lên 1.1.3 có bi mất danh bạ không ạ?vì mình cũng muốn up lên1.1.3 (máy mình là 1.1.1)

Hungpdahl

Well-Known Member
Máy mình là 1.1.1 OTB, update lên 1.1.2 đang xài nếu lên 1.1.3 và dùng ziPhone để jailbreak&active thì dùng restore hay update để lên 1.1.3?
Bạn cần tải V1.1.3 về sau đó restore hay update để lên 1.1.3 cũng được mà.

hmcp3005

Mình dùng Ziphne để unlock cho con 16GB 1.1.3 OTB nhưng cứ bị đứng ở recovery mode hoài, không thấy động tĩnh gì cả??? Lỗi hay thiếu bước nào các bác nhỉ, giúp mình với, thanks.

mobviet

Tiếp tục 1 tool unlock , jailbreak & active 1.1.3 cực kì dễ của unlock.no

Để chạy tool này cần có .NET framework 2.0 [Download here]

Download :

hidden content may not be quoted

CHÚ Ý TỪ BÂY GIỜ NÊN DÙNG BẢN UPDATE ZIPHONE MỚI NHẤT TẠI TRANG 8.

Cách dùng ZiPhone để có kết quả tốt nhất update tại trang 4.

Mạng bị thế nào mà không thấy nút Thank, chỉ thất 2 nút Quote...

zoromask

Alo Alo có souce nào fix lỗi không kết nối được với Itune sau khi unlock bằng Ziphone chưa các đồng chí. cái của mình là 1.1.2 OTB

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Ra mắt Ziphone 2.5 và trang ZiPhone Việt Nam!!!

TRong vòng vài phút nữa phiên bản ZiPhone 2.5 sẽ được ra mắt , phiên bản này hỗ trợ active , jailbreak và unlock cho Firmware 1.1.4 một cách hoàn hảo nhất .Tham khảo và download tại www.ziphone.org và tham khảo tại trang ZiPhone Việt Nam được ra mắt trong dịp này.

Và trong dịp này,trang web ZiPhone Việt Nam cũng được ra mắt tại :

vn.ziphone.org

Đây là nơi dành cho các thành viên yêu thích công cụ mở khóa iphone chuyên nghiệp Ziphone của Việt Nam !
Site được mở ra với sự đồng ý của tác giả Ziphone Zibri và sự hỗ trợ của nhiều người bạn quốc tế "Tiziana,Alexandros Tzortzopoulos.... và đội phát triển Ziphone" .!
Trang dành để cập nhật các thông tin và hướng dẫn sử dụng Ziphone dành cho người Việt.
Quản lí và giới thiệu bài viết trong trang Blog này do
Tom_codon và Nguyễn Thành Tuấn ( PDAVIET.NET) !
Xin cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối:

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
ZiPhone 2.5 official GUI

Phiên bản ZiPhone 2.5 chính thức được đưa ra trên trang ziphone Việt Nam.

Hướng dẫn sử dụng:

Phiên bản có dạng GUI tiện dụng với các Button cho bạn lựa chọn , bao gồm:

- Do it all! : Unlock,Jailbreak & Active .
- Level2 : Jailbreak & Active .
- Level3 : Chỉ Jailbreak . ---> Cài đặt Installer.app trên iPhone , hữu dụng khi bạn là khách hàng hợp pháp của Apple . (Có nghía là để cài Installer.app cho những ai kích hoạt iPhone qua iTunes).Và đặc tính này hỗ trợ cài đặt Installer.app cho cả iPod Touch.
- Refurhbish : Đưa máy về trạng thái suất xưởng , hữu dụng khi cần gửi trả cho Apple hay mang tới Apple bảo hành :D .

Hoặc bạn có thể lựa chọn trong Advanced Features các công việc mà bạn cần thao tác với iPhone bằng cách tick vào các ô sau:

- Jailbreak file system : Jailbreak iPhone
- Active : Active iPhone
- Unlock SIM-Lock : Unlock , làm iPhone có sóng.
- Erase BL 3.9 Baseband : Xóa sạch sẽ baseband cho iPhone có BL 3.9
- Fake IMEI : Sửa IMEI

Ngoài ra trong Advanced Features còn có các Button DFU Mode , Recovery Mode và Normal Mode cho các bạn chọn lựa.Không những thế GUI còn có 5 themes với 5 màu : Blue , Silver , Black , Grey , BlueGrey cho các bạn chọn lựa :) và Making Cafe with Zibri :)) .

Link Download :

small_bear

Các anh thật là chuyên nghiệp. Xin chúc mừng Ziphone Việt Nam. Chắc chắn Ziphone sẽ ngày càng phát triển.

zoromask

Tối qua đang loay hoay với con 1.1.2 OTB vứa DUF xong, thấy co bản Ziphone 2.5 up lên, vây là chơi luôn, up Fw lên 1.1.4 rồi dùng Ziphone 2.5 chơi luôn. Nói chung la ok nhưng Fw 1.1.4 chưa có nhiều phần mềm, một số cái khi cài vào thì báo kô tương thích... Còn một số vấn đề liên quan đến việc install soft ( cái nào dùng dc, ko dùng dc trong Fw 1.1.4...), phần mềm tiếng việt..... Có MOD nào giúp đỡ với. Vấn đề này mới quá anh em 4rum chưa nắm bắt hết. THANK

cuibapdaica

chà chà , người VN bây h khá quá , kiểu này mình thấy hổ thẹn thiệt vì éo có đóng góp gì mà chỉ toàn down chùa , keke .