• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ZIPHONE - CÔNG CỤ TUYỆT VỜI ĐỂ UNLOCK & SỬA LỖI DEAD BASEBAND CHO 1.1.2 - 1.1.3 OTB

dammeppc

quá pro luôn ,thật tình là người Việt minh giờ gần theo kịp các bạn trên thế giới rồi

symbian

@zoromark : có 1 cách để bạn cài được tất cả các soft của 1.1.3 , đó là :lừa iphone rằng nó đang chạy 1.1.3 và sẽ ko báo lỗi nữa mặc dù đang là 1.1.4 !
@all : với những máy bootloader 4.6 , việc dùng ziphone 2.5 sẽ hạ bl của bạn xuống 3.9 , nên các bạn suy nghĩ kĩ , vì fw 1.1.4 này cũng ko hay hơn 1.1.3 là mấy !
Có đôi điều khuyên anh em về 1.1.4 ....

stephen87

cho mình hỏi Phiên bản ZiPhone 2.5 có thể unlock FW 1.1.3 k ? vói lại khi em resto lại máy thì mình nên bấm cái nào của Phiên bản ZiPhone 2.5 do it all hay don't unlock , xin chỉ dẫn thêm nhé thanks

Hungpdahl

Well-Known Member
Unlock cả V1.3,khi bạn resto lại máy thì bấm vào do it all là ok hết luôn.

stephen87

vậy ah , cho mình hỏi thêm , có lần mình đem ra sũa máy ( vì lúc đó mình kg bít sử dụng nên tưởng hư) lúc đó mình thấy nó bấm cái thứ 2 don't unlock , máy vẫn chạy bình thường , hic kg biết là làm sao , hic , mong anh em chỉ giúp nhé , thanks

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
@stephen87 : Trường hợp của bạn là ví dụ như bạn đang ở 1.1.3 và bạn mang máy ra sửa , người ta restore lại 1.1.3 , nên baseband của bạn không bị nâng lên , nâng baseband mới cần unlock sim lại , , nên sau khi ng ta restore thì máy bạn đã có sóng rồi , mỗi tội chưa active và jailbreak thôi , nên chỉ cần dùng button Don't unlock là được.

Tom_codon

Super V.I.P
pác nào dịch con này ra tiếng Việt mới gọi là hoành :D

Dịch cái gì thế nhỉ ??
Iphone hay phần mềm Ziphone :-?
Nếu iphone thì các FW có các bản của quiduc84 đã làm rồi nha.
Còn Ziphone phiên bản tiếng việt sẽ được release trong thời gian tới

tiachop_de

mình lấy Ziphone 2.5 về rồi mà khi cài vao máy thì thấy báo lỗi không cài được lý do tại sao vây..

Becool

add source : http://i.unlock.no

Install ---> Unlocking tool---> Ziphone Ibrick fix

Reset iphone

Chúc vui ..!

bác ơi cho em hỏi em add source rồi vô Install ---> Unlocking tool---> nhưng trong đó hok có Ziphone Ibrick fix hic hic giờ cái iphone của em nó hok sync đc với Itunes mới chết chứ bác giúp em với nhé cám ơn bác nhiều :(:)(:)((

O

O2_Orbit

Guest
bác ơi cho em hỏi em add source rồi vô Install ---> Unlocking tool---> nhưng trong đó hok có Ziphone Ibrick fix hic hic giờ cái iphone của em nó hok sync đc với Itunes mới chết chứ bác giúp em với nhé cám ơn bác nhiều :(:)(:)((

Ziphone ibrick fix chỉ fix lỗi cho ibrick thôi bạn ạ, còn mình unlock xong vẫn sync được với itunes bình thường mà. Mình nghĩ bạn nên restore lại iphone của bạn rồi unlock lại phát thôi. good luck!

C

cruel

Guest
úc đầu mình unlock bình thường. Nhưng khi mình cắm vào iTunes restore cái iPhone lúc trước của mình ( unlock bằng ZiPhone ) thì lúc mình thấy nó chạy xong thì restart chỉ hiện cái hình logo quả táo rồi hiện cái vòng tròn chạy quài mà ko vô đc. Giờ mình bỏ vô DFU Mode mà restore riết nó ko lên lại vào đc cứ nằm ở Recovery Mode hay DFU Mode thui à. Báo lỗi 0023 gì tùm lum, hic ai giúp mình đc ko ? À mình restore wài cuối cùng nó cũng lên đc rồi nhưng khi dùng iPlus 2.0b unlock lần nữa thì ko đc. Nó ko có làm Step 1 thì phải. Kiu đợi 2h30' xong Done liền. Rồi mình restore riết thì nó lên lại lần nữa, mình bỏ vô DFU Mode để restore lần nữa cho chắc chắn rồi unlock nhưng iTUnes lại báo lỗi

ThanhAn

làm ơn cho em hỏi nhờ tý em có 1 con iphone versions 04.03.13g,em dùng iplus2.0 dùng iplus.bat để unlock nhưng sau khi chạy xong iplus.bat thì máy không có sóng.mấy sư huynh giúp em với,đang rất cần giúp đỡ vì em mới bắt đầu dùng máy,bác nào cho em số đt đẻ em hỏi cho kỹ được không ạ

bạn cứ chạy thêm ziphone 2.6b một lần nữa là sóng dạt dào à.:))

htt93

em hỏi là em xài ziphone 2.6 để unlock,khi đọc bài này em thấy nói rất nhìu cái fix lỗi mà cần wifi.Ai có thể chỉ em cách fix lỗi dc ko?Chỉ kĩ kĩ giùm em:D