• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ZIPHONE - CÔNG CỤ TUYỆT VỜI ĐỂ UNLOCK & SỬA LỖI DEAD BASEBAND CHO 1.1.2 - 1.1.3 OTB

frzz

Bác Thanh Tuan oi, bác sửa lại chữ ký đi. ZiPhone ra bản 2.2 rồi.

Bản 2.2 fix luôn lỗi treo quả táo :D

Có bác nào biết cách unlock xong máy có BL 4.6, mà upgrade lên được baseband 04.03.13_G không?

symbian

Dùng bản 2.2 sẽ lỗi wrong version ... , dùng 2.0 là ổn cả ! Còn việc mà bạn hỏi là BL 4.6 và BB là 4.03 thì chỉ có hw mới làm nổi :)

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
ZiPhone 2.2

Bản mới nhất của Zibri , test thử mọi cái đều OK,nhưng iBrick vần báo free my iphone,phải fix qua sources rồi.

Hướng dẫn:

Với máy đã unlock 1.1.3 bằng ZiPhone mà restore lại thì chỉ cần Active và Jailbreak:

Với máy OTB , máy restore lên FW 1.1.3 thì Unlock , Active và Jailbreak :

Download :

[hide]http://mihd.net/7mrc4t
Hoặc
http://rapidshare.com/files/92053216/ZiPhone2.2.zip
Hoặc
http://george.zjlotto.com/wp-content/uploads/2008/02/ziphone22.zip[/hide]

Dành cho MAC OS :

http://rapidshare.com/files/91952479/ZiPhoneOSX.tbz
http://george.zjlotto.com/wp-content/uploads/2008/02/ziphoneosx_22.tbz

Thanks Zibri

Chỉnh sửa cuối:

kiencuongvn

máy của mình unlock hardware BL 4.6 up lên 1.1.3 BB 04.03.13 dùng ziphone 2.1 jailbreak & active, sau đó cài BSD rồi lại dùng Ziphone unlock => okie

hadinhphu

giờ các bác cho em hỏi 3 vấn đề được không ạ:
1/ip 1.1.3 OTB Cho vào thằng này ok đúng không các bác?
2/bây giờ cái IP 1.1.2 OTB của em đã làm được call rồi :)) theo trên i.unlock.no thôi chứ ko dùng ziphone, vậy giờ up lên firmware 1.1.3 có dùng ziphone để hack IP và để call được ko ạ ???
3/giờ em tính mua cái IP 16GB, ko biết mang về VN có dùng cái Ziphone này dc ko ta :)

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
giờ các bác cho em hỏi 3 vấn đề được không ạ:
1/ip 1.1.3 OTB Cho vào thằng này ok đúng không các bác?
2/bây giờ cái IP 1.1.2 OTB của em đã làm được call rồi :)) theo trên i.unlock.no thôi chứ ko dùng ziphone, vậy giờ up lên firmware 1.1.3 có dùng ziphone để hack IP và để call được ko ạ ???
3/giờ em tính mua cái IP 16GB, ko biết mang về VN có dùng cái Ziphone này dc ko ta :)

Theo mình biết là ZiPhone giải quyết được hết 3 vấn đề của bạn
:D

tizzi

Muốn hỏi các bác 1 vấn đề, bây giờ mình đang có 1 iphone up lên 1.1.2. Nếu muốn up lên 1.1.3 bằng cách dùng itunes, rồi sau đó dùng ziphone có được ko?

Nghe nói là mail và SMSD không sử dụng được sau khi dung ziphone?

Hy vọng các bác có thể trả lời giúp, bởi đọc qua 6 trang mới thấy các bác đề cập đến iphone 1.1.2 và 1.1.3 OTB, còn đối với iphone đã jailbreak trước đấy thì ko thấy nói gì.

Thx

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Muốn hỏi các bác 1 vấn đề, bây giờ mình đang có 1 iphone up lên 1.1.2. Nếu muốn up lên 1.1.3 bằng cách dùng itunes, rồi sau đó dùng ziphone có được ko?

Nghe nói là mail và SMSD không sử dụng được sau khi dung ziphone?

Hy vọng các bác có thể trả lời giúp, bởi đọc qua 6 trang mới thấy các bác đề cập đến iphone 1.1.2 và 1.1.3 OTB, còn đối với iphone đã jailbreak trước đấy thì ko thấy nói gì.

Thx

Bạn muốn update thì đưa iPhone về DFU mode rồi restore FW 1.1.3,sau đó chạy ZiPhone là đc,ở phiên bản 1.1.3,có 1 số phần mềm không tương thích,mail thì mình thấy vẫn OK.

vuminhman

cho em hỏi nếu máy đã unlock bằng xsim bây giờ gỡ ra unlock lại thì làm sao,cho em hỏi câu hơi gà chút nha

Hungpdahl

Well-Known Member
Máy unlock bằng x sim thì chỉ cần dùng toll trên unlock thui,khỏi cần sài x sim nữa.

cuongvutma

Hiện tại thử bản nào cũng bị lỗi ibrick cả,lỗi ibrick fix bằng cách add sources i.unlock.no sẽ thấy phần mềm fix.

Xin chào Tuấn,

Dùng i.unlock.no thì fix được lỗi dùng ibrick thì lúc đó lại không dùng được itunes. Nếu uninstall cái fix này đi thì dùng itunes bình thường.

Bạn có biết cách nào khắc phục không. Làm sao có thể dùng được cả hai ibrick và itunes (để syn data).

Cám ơn.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Xin chào Tuấn,

Dùng i.unlock.no thì fix được lỗi dùng ibrick thì lúc đó lại không dùng được itunes. Nếu uninstall cái fix này đi thì dùng itunes bình thường.

Bạn có biết cách nào khắc phục không. Làm sao có thể dùng được cả hai ibrick và itunes (để syn data).

Cám ơn.

Máy mình đã dùng ZiPhone 2.2 để jailbreal & Active,sau khi fix Ibrick vẫn sync được với iTunes , bạn thử restore lại 1.1.3 rồi dùng ZiPhone mới nhất mình post tại trang 6 xem.C

frzz

Xin chào Tuấn,

Cám ơn.

Bạn thử xem
+ add source: installer.iClarified.com
+ cài SyncFix

Có thể được, có thể không, 1 vài người bảo lại vậy. Mình không chắc, vì máy mình k bị lỗi này để test.

Nếu không, bạn restore lại theo cách của mod Tuấn chắc là OK thôi.

Tom_codon

Super V.I.P
Xin chào Tuấn,

Cám ơn.

Dùng bản itunes 7.5 Restore lại 1.1.3 là được.Mình gặp trường hợp tương tự nhưng chắc là do dùng bản itunes 7.6
Dùng 7.5 ổn định hơn nhiều đó bạn

8XMOBILE

Lưu ý nếu các bạn cần unlock hay sửa lỗi lỗi unknown imei,iccid,no wifi cho 1.1.2,1.1.3 chỉ cần chạy lệnh :

ziphone -a -j -u -v

Sau khi chạy lệnh,máy sẽ yêu cầu bạn đưa iPhone về recovery mode,sau khi về recovery mode,tool sẽ tiếp tục chạy,bạn đợi cho tool chạy xong,iphone sẽ tự động vào luôn màn hình slide tu unlock--->ngon lành,hehe.

A Tuấn cho e hỏi cái ! E dùng lệnh đó để Repair Wifi và Blutooth nhưng hem dc :( Máy của e bị mất Wifi Address và No Wifi , thậm trí còn mất Blutooth nữa :(( Do Update lên 1.1.3 . Giờ A có cách nào khác ko ? Cách trên e làm hoài hem dc . E nó lằm mấy ngày nay rồi :-??

Tom_codon

Super V.I.P
A Tuấn cho e hỏi cái ! E dùng lệnh đó để Repair Wifi và Blutooth nhưng hem dc :( Máy của e bị mất Wifi Address và No Wifi , thậm trí còn mất Blutooth nữa :(( Do Update lên 1.1.3 . Giờ A có cách nào khác ko ? Cách trên e làm hoài hem dc . E nó lằm mấy ngày nay rồi :-??

Hì.Không nhầm thì bạn sử dung chức năng iErase Baseband 3.9 only và test Base 4.02 .
Mình đã gặp trường hợp tương tự khi test chức năng này.
Cách khắc phục là Restore bình thường 1.1.3 và chạy Ziphone lần nữa.Chỉ Click 3 nút đầu thôi.Máy của bạn sẽ được Fix :)

8XMOBILE

Hì.Không nhầm thì bạn sử dung chức năng iErase Baseband 3.9 only và test Base 4.02 .
Mình đã gặp trường hợp tương tự khi test chức năng này.
Cách khắc phục là Restore bình thường 1.1.3 và chạy Ziphone lần nữa.Chỉ Click 3 nút đầu thôi.Máy của bạn sẽ được Fix :)

A TOM ơi ! hem dc rồi :D Nó vẫn vậy àh , khi e làm theo cách của a trong Wifi address nó hiện N/A và Blutooth toàn số 0 :-? Theo e nghĩ là ko đc vì 3 muc đó ngoài các chức năng Unlock , Active , Jailbreak thì nó ko Virginzer lại đc .... có khi nào mình Virginizer nó fix dc ko a ? e tính Virginizer bằng GPRS :D

Tom_codon

Super V.I.P
A TOM ơi ! hem dc rồi :D Nó vẫn vậy àh , khi e làm theo cách của a trong Wifi address nó hiện N/A và Blutooth toàn số 0 :-? Theo e nghĩ là ko đc vì 3 muc đó ngoài các chức năng Unlock , Active , Jailbreak thì nó ko Virginzer lại đc .... có khi nào mình Virginizer nó fix dc ko a ? e tính Virginizer bằng GPRS :D

Chơi xuống bản 1.0.2 đi rồi lại lên lại :D
Mình update rồi down xuống liên tục ý mà.Test thử hết rồi.Cứ xuống lại lên rồi Ziphone lại.Nhưng chỉ Click 3 cái đầu thôi.Là ok hết.
Chơi itunes down xuống rồi lại lên.Đỡ tốn tiền GPRS ;;)

8XMOBILE

Chơi xuống bản 1.0.2 đi rồi lại lên lại :D
Mình update rồi down xuống liên tục ý mà.Test thử hết rồi.Cứ xuống lại lên rồi Ziphone lại.Nhưng chỉ Click 3 cái đầu thôi.Là ok hết.
Chơi itunes down xuống rồi lại lên.Đỡ tốn tiền GPRS ;;)

Hic , E Restor quá trời luôn đó a ! Cũng hem dc , nhiều lúc Restor 1.1.3 lại hem báo lỗi 1015 hay 1013 . Nhưng khi Restor 1.0.2 or 1.1.1 lại báo lỗi đó . E thử hết cách của MOD LONGGIANG và cỦA a Tuấn rồi . Hem dc luôn :(( vấn đề bây giờ cho e nó sống là ok rồi a :p Chắc phải dùng GPRS xem sao a nhỉ :D a đang online hả . A cho e xin nick dc hem ? của e là : hoaian_ppc@yahoo.com . Thanks a !