• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-12-2011] RUNNYMEDE 1.11.1113.1 SENSE 3.5 [V2.2][HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr]

pttinh1

bác dung ơi cái CRT đó, mình flash xong tuy nó tắt đúng kiểu CRT nhưng màn thì tắt rất chậm, có cách nào fix ko bác. mình dùng bản EU.

thanks

Chỉnh sửa cuối:

nhan_bksg

bác dung ơi cái CRT đó, mình flash xong tuy nó tắt đúng kiểu CRT nhưng màn thì tắt rất chậm, có cách nào fix ko bác. mình dùng bản EU.

thanks
đừng dùng tắt theo kiểu CRT dễ treo may lắm bạn ah...thay vào đó bạn có thể dùnh phần mềm screen of and lock có hiệu ứng nhìu và đẹp hơn và chạy mượt hơn nhìu

Chỉnh sửa cuối:

nhan_bksg

"cài CRW 5/445/5", "wipe" nghĩa là sao bạn? bạn giải thích rõ chút được ko ?
crw 445 nghĩa là phân vùng để đặt file system còn 5 là bộ nhớ cache khi bạn bạn chạy android..wipe ở đây là task 29 and wipe làm sạch bộ nhớ máy trước khi chạy lai rom...

duonganhd2

Con của mình bị lỗi sọc màn hình. có cái nào để fix lỗi này ko các bác ~X(
Cả cái Beat audio cũng ko chạy luôn :((

nhan_bksg

Con của mình bị lỗi sọc màn hình. có cái nào để fix lỗi này ko các bác ~X(
Cả cái Beat audio cũng ko chạy luôn :((
co đây bác nè còn cai beat audio phải mở lúc co head phone nhé nếu ko chạy bạn phải mở music chọn tăng cường âm thanh và chọn beat audio,nhưng nói thật để vui vậy thôi chư mình thấy chả có tác dụng gì nhiều...file fix lỗi sọc màn hình nè http://attachments.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=724179&d=1316417433

duonganhd2

co đây bác nè còn cai beat audio phải mở lúc co head phone nhé nếu ko chạy bạn phải mở music chọn tăng cường âm thanh và chọn beat audio,nhưng nói thật để vui vậy thôi chư mình thấy chả có tác dụng gì nhiều...file fix lỗi sọc màn hình nè http://attachments.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=724179&d=1316417433

Cái màn hình của weather nó bị giật và bị sọc ngang. cái này có fix dc ko bác :(

pttinh1

đừng dùng tắt theo kiểu CRT dễ treo may lắm bạn ah...thay vào đó bạn có thể dùnh phần mềm screen of and lock có hiệu ứng nhìu và đẹp hơn và chạy mượt hơn nhìu

thanks bác, để em thử

misa617

Mình mới đang dùng bản 1.7 + kernel r14 của Bác ...mà hôm nay lại thấy bản 1.8 rồi ! Lại tiếp tục Up thôi ! Bác Dũng cho Mình hỏi có cách nào để dùng ảnh trong thư viện của máy làm hình nền mà không bị phóng lớn không . Mình thử chọn trong các bản 1.7 ...thì khi chuyển qua màn hình nền Ảnh bị phóng lớn ( mặc dù đã cắt ..nhưng thầy hình như tỷ lệ ảnh khi cắt không gióng tỷ lệ màn hình ...) trong khi thử dùng bản 2.3 của Danta thì được nhưng bản này lỗi tiếng Việt nên không thích bằng rom của Bác Dũng ) . Cám ơn Bác Dũng rất nhiều về các bản rom của Bác .

0913100606

Các bản RUNNYMEDE này sao em dùng hình nền toàn thì không thể nào dùng ảnh đứng, chỉ toàn là ảnh ngang, khi cắt hình bị phóng to lên rất xấu. Bản Bliss thì dùng ảnh đúng được.

misa617

Các bản RUNNYMEDE này sao em dùng hình nền toàn thì không thể nào dùng ảnh đứng, chỉ toàn là ảnh ngang, khi cắt hình bị phóng to lên rất xấu. Bản Bliss thì dùng ảnh đúng được.
Mình cũng bị giống bạn từ bản 1.6 đến 1.7 nhưng bù lại các chức năng chu3 khác thì OK . Riêng bản 1.8 này thì mình chưa UP nên không biết còn bị không ! hy vọng Bác Dũng có cách khắc phục ! . Tạm thời chỉ có bản Runny V 2.3 của Dansta34 là không bị hiện tượng này thôi ( nhưng tiếng Việt lại lổi !)

tuaneti

Yên tâm, HD2 tốt lắm. Chắc con HD2 của anh sẽ chết trước

Chuẩn. chơi với Rom thì HD2 khỏe lắm, Nhưng con của em lại không đủ sức để chịu được độ cao 1.5m khi chọi với mặt đất và em nó đã ngỏm mất gần 1cm2 cảm ứng, Chán quá, hi vọng nó không lan ra !

mrducbao

Chuẩn. chơi với Rom thì HD2 khỏe lắm, Nhưng con của em lại không đủ sức để chịu được độ cao 1.5m khi chọi với mặt đất và em nó đã ngỏm mất gần 1cm2 cảm ứng, Chán quá, hi vọng nó không lan ra !

Em từng bị vợ mang HD2 ngâm vào chậu xà phòng OMO qua đêm (để trong túi áo khoác) mà lúc bị ngâm máy vẫn đang ở chế độ hoạt động, pin lúc đó em nhớ không nhầm thì cũng phải còn ít nhất 60-70% => sáng hôm sau mang ra tiệm sửa điện thoại: lau chùi, vệ sinh, kết quả là màn hình hơi bị vệt loang 1 tí vì lau không thể hết được, bác chủ tiệm ngồi làm từng li từng tí từ khoảng 9am-1pm thì xong, HD vẫn sống nhe răng :D . Thế mới biết thật sự sau vụ đó tình cảm em dành cho HD2 càng mặn nồng. Lại còn cục Pin sơ cua Galilio em mua 250K nữa chứ, nó cũng bị ngâm OMO tưởng nó toi luôn vì cầm ướt nhoẹt nên em chả buồn nghĩ đến nó nữa, thế mà vứt trên bàn khoảng 3 hôm tự dưng ngứa tay lắp thử vào máy lại thấy lên nguồn mà lại còn khoảng 45% nữa (thề các bác em không phải trẻ con nên chả dở hơi nói phét).

Đúng là thật mà như mơ, yêu HD2 kinh khủng!

nhan_bksg

Em từng bị vợ mang HD2 ngâm vào chậu xà phòng OMO qua đêm (để trong túi áo khoác) mà lúc bị ngâm máy vẫn đang ở chế độ hoạt động, pin lúc đó em nhớ không nhầm thì cũng phải còn ít nhất 60-70% => sáng hôm sau mang ra tiệm sửa điện thoại: lau chùi, vệ sinh, kết quả là màn hình hơi bị vệt loang 1 tí vì lau không thể hết được, bác chủ tiệm ngồi làm từng li từng tí từ khoảng 9am-1pm thì xong, HD vẫn sống nhe răng :D . Thế mới biết thật sự sau vụ đó tình cảm em dành cho HD2 càng mặn nồng. Lại còn cục Pin sơ cua Galilio em mua 250K nữa chứ, nó cũng bị ngâm OMO tưởng nó toi luôn vì cầm ướt nhoẹt nên em chả buồn nghĩ đến nó nữa, thế mà vứt trên bàn khoảng 3 hôm tự dưng ngứa tay lắp thử vào máy lại thấy lên nguồn mà lại còn khoảng 45% nữa (thề các bác em không phải trẻ con nên chả dở hơi nói phét).

Đúng là thật mà như mơ, yêu HD2 kinh khủng!
tớ 2 lần đụng xe nhé 2 lần màn hình cảm ứng bị vỡ nhưng vẫn xài bình thường,giờ chuyển qua em ip 4 rồi nhưng còn giữ lại e hd2,thích sự đa dạng của e hd2,từ ngày chơi smartphone tới h chỉ có e này là mê nhất,hệ điều hành nào e này cũng chơi được....dù thay điện thoại nhưng mình chắc chắn sẽ giữ lại em này...sự lựa chọn sáng suốt đấy....

cdtvgt

bản này cài được Themes for Team Blue Droid RunnyMede Roms không đồng chí dũng?