• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-12-2011] RUNNYMEDE 1.11.1113.1 SENSE 3.5 [V2.2][HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr]

misa617

Bản 2.3 bạn dùng fix nào để fix sọc màn hình thế? chỉ giúp mình với
Mình đang thử dùng kernel ( [cLK][MAGLDR] Android_2.3.5_Sense_3.5_2.6.35.10.1e Test Kernel from 14.11.2011 của Mikkei777 trong [14.NOV.11] [cLK][MAGLDR] Android 2.3.5 Sense 3.5 NAND (Runnymede 1.05.401.4) . Thấy hình không sọc và kể cả màn hình thời tiết cũng ổn .

nhan_bksg

Bản này dùng kernel nào là ổn vậy bác?[/QUOTẺ]rom mới bây giờ đều sử dụng kernel 2.6.32.15 cả bạn ah cái này là do bên android cung cấp thôi,có khác sử dụng hạt nhân khác thôi,bản ổn định theo mình nghĩ có lẽ là core droid bản này bên xda nhìu người sử dụng nhất

0913100606

Mình đang thử dùng kernel ( [cLK][MAGLDR] Android_2.3.5_Sense_3.5_2.6.35.10.1e Test Kernel from 14.11.2011 của Mikkei777 trong [14.NOV.11] [cLK][MAGLDR] Android 2.3.5 Sense 3.5 NAND (Runnymede 1.05.401.4) . Thấy hình không sọc và kể cả màn hình thời tiết cũng ổn .
Mình dùng bản 2.3 này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1275119 nhưng khi cài kernel 2.6.35.10.1e đi kèm thì lại treo tại màn hình HTC (đã khởi động vào CWM, Delete Cache, Delete Dalvik Cache), cài Kernel ở đây http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=17321054&postcount=7624 thì bình thường, không bị treo.

misa617

Mình dùng bản 2.3 này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1275119 nhưng khi cài kernel 2.6.35.10.1e đi kèm thì lại treo tại màn hình HTC (đã khởi động vào CWM, Delete Cache, Delete Dalvik Cache), cài Kernel ở đây http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=17321054&postcount=7624 thì bình thường, không bị treo.
Mình thì không dùng bản kèm theo trong V2.3 như bạn mà lại dùng bản from 14.11.2011 như trên ! quá trình up cũng wide cache rồi dalvik cache ... không thấy bị treo màn hình . ( cũng đã thử kernel này với bản V 1.8 của bác Dung và cũng không hề bị treo ) . ( Có điều mình dùng bản EU, tuy nhiên lại vẩn giử chia cwr 8/300/10 trên thẻ ( + A 2sd ) vì ...làm biếng chia lại để dể up thử các loại rom ) .

Mình vừa up bản DHD_3.06.405.1_Sense_3.0_v1.5F_Tmous của bác dũng, không biết hai bản gì khác nhau. Bác nào đã dùng rồi cho em lời khuyên. Thấy anh em up nhiều thấy ham quá.

nhan_bksg

Mình vừa up bản DHD_3.06.405.1_Sense_3.0_v1.5F_Tmous của bác dũng, không biết hai bản gì khác nhau. Bác nào đã dùng rồi cho em lời khuyên. Thấy anh em up nhiều thấy ham quá.
hiện tai mình dùng thì thấy 2 bản này gần giống nhau,chỉ khác o sence 3.0 và 3.5 thôi,với 3.5 thì đẹp va mượt hơn so với 3.0....nếu đã up thì mình khuyên lên luôn 3,5

forever1080

Bản này dùng kernel nào là ổn vậy bác?
Bản V2.3 Bạn nên dùng Kernel của Cyphol nhé cài xong fix luôn sọc màn hình nữa: MAG_desire_2_6_35_10_1e+HW_EGL_Cyphol. Nhớ kỹ là làm đúng từng bước sẽ OKIE hết. Xin lỗi vì mình bận không cho link trực tiếp, bạn sang XDA lấy nhé. Cách làm như sau:
- Up room, chờ load hết cài đặt, sau đó reboot máy.
- Vào Recovery format cache, davikcache.
- Up kernel trên.
- Reboot lại chấm hết.
Dùng bản này rất tốt bạn, mình đang dùng và cài redtheme rất tuyệt đó.

minhdang125

MÌnh đã thực hiện theo cách Bạn và kết quả OK ! Cám ơn Bạn rất nhiều ! Bây giờ Mình lại quay lại dùng bản 2.3 + kernel 2.6.35...thử tiếp tục !

bạn add font nhu the nao chi minh voi minh khong ranh lam cam on

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

nhan_bksg

mở file zip ra nhé tìm đến mục font và giải nén file của bác dụng ra tìm đến mục font select all kéo thả vào file zip đó...ok flash rôm bình thường

Bạn mở file rom .zip của bản rom có font TV chuẩn ra bằng Winrar, bạn vào thư mục system rồi click chuột phải vào thư mục fonts rồi chọn Extract to the specified folder để extract nó ra ngoài. Giờ bạn mở file rom .zip của bản rom bị lỗi font ra cũng bằng Winrar rồi vào thư mục system click chuột phải vào thư mục fonts rồi chọn Deleted file, sau đó bạn click chuột phải vào vùng trống bất kỳ trong thư mục system rồi chọn Add file to archive rồi chọn đường dẫn đến thư mục fonts vừa extract để add vào nhé.

minhdang125

Bạn mở file rom .zip của bản rom có font TV chuẩn ra bằng Winrar, bạn vào thư mục system rồi click chuột phải vào thư mục fonts rồi chọn Extract to the specified folder để extract nó ra ngoài. Giờ bạn mở file rom .zip của bản rom bị lỗi font ra cũng bằng Winrar rồi vào thư mục system click chuột phải vào thư mục fonts rồi chọn Deleted file, sau đó bạn click chuột phải vào vùng trống bất kỳ trong thư mục system rồi chọn Add file to archive rồi chọn đường dẫn đến thư mục fonts vừa extract để add vào nhé.
cám ơn bác nhiều em làm được rồi.Bác cho em hỏi thêm có cách nào cài thêm Rcmix3d vào bản rom của bác dung không cám ơn bác

easyipro

bác dũng cho hỏi mình có thể làm như thế với room miui trong trang miui của trung quốc với bản HD2_NDT_MIUI của bác lang thang được ko vậy.

nhan_bksg

bác dũng cho hỏi mình có thể làm như thế với room miui trong trang miui của trung quốc với bản HD2_NDT_MIUI của bác lang thang được ko vậy.
được bạn ah.mình đang lấy 1 số cái animation từ miui qua bản android sence 3.5 và đã fix được lỗi screen rotate giống wp7 với hiển thị % pin chứ nhìn bản này chạy ko được đẹp cho lắm...có gì sang mai mình up cho mấy bạn!!mình đảm bảo sẽ rất đẹp!!

misa617

Mình đã làm theo cách bạn chỉ , kết quả OK ( đang dùng bản V 1.8 của bác Dung ) tuy nhiên sau khi up lại bản V2.3 của Danstan34 ,cài đặt lại thì lại hổng hiện lên màn hình mặc dù cũng kick vào creen chọn widget (cũng thấy thấy biểu tượng của currentwidget) ! không biết có phải do bản rom này không !
Minh vẫn chưa thể làm cho CurrentWidget hiện lên màn hình của bản V2.3 Danstan34 như bản 1.8 của Bác Dũng được ! Mong các Bạn đang dùng chỉ dùm Mình với !

02caolam

Minh vẫn chưa thể làm cho CurrentWidget hiện lên màn hình của bản V2.3 Danstan34 như bản 1.8 của Bác Dũng được ! Mong các Bạn đang dùng chỉ dùm Mình với !

Sau khi cài current widget bạn khởi động lại máy rồi vào lại chọn nó là ok (mình áp dụng như thế với bản 1.8 của bạn Dũng).

misa617

Sau khi cài current widget bạn khởi động lại máy rồi vào lại chọn nó là ok (mình áp dụng như thế với bản 1.8 của bạn Dũng).
ý Mình là áp dụng với bản V2.3 của danstan34 ( không hiện currentwidget lên màn hình chính được !) mà khi vào xem các values count...thì vẫn xem được ! . Còn áp dụng trên bản V1.8 của Bác Dũng thì OK ! thế nên không biết có phải do bản rom này không ? mong các bạn đang dùng bản V2.3 chỉ dùm vì mình rất thích cái currentwidget này