• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-12-2011] RUNNYMEDE 1.11.1113.1 SENSE 3.5 [V2.2][HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr]

nhan_bksg

bản này mọi thứ đều ok !!!chỉ có phần rotate screen là ko mượt lắm có lẽ free ram quá ít.....mà rotate screen of sence 3.5 là do hạt nhân hay hay là do bản sence 3.5...thích rotae screen giống iphone hoặc wp7 hay mego cũng được..

AK47_CCCP

Có HTC rezound rồi, sư huynh lên đời máy đi thôi =)) , mạnh mẽ vô cùng haha !chúc a khỏe

0913100606

Đúng là WP7 cài trên HD2 rất mượt, còn bản sense 3.5 này không biết sao chạy có độ trễ khi xoay màn hình ở tất cả các ứng dụng có xoay.

misa617

Đó là CurrentWidget bạn a
Mình đã up currentwidge và máy đã báo cài đặt thành công nhưng sao vẫn không thấy hiên lên trên màn hình gì cả ! Nhờ anh em chỉ dùm cách cài đặt gì để sử dụng được phần mền này ( máy mình cũng đã cài bản V1.8 + fit G sensor xong , mọi thứ bước đầu ổn , mượt ...).

nhan_bksg

đã có code của ice cream 4.0 rồi chờ khoảng 1 tuần nữa sẽ có bản rom cook thôi

nhan_bksg

Mình đã up currentwidge và máy đã báo cài đặt thành công nhưng sao vẫn không thấy hiên lên trên màn hình gì cả ! Nhờ anh em chỉ dùm cách cài đặt gì để sử dụng được phần mền này ( máy mình cũng đã cài bản V1.8 + fit G sensor xong , mọi thứ bước đầu ổn , mượt ...).
kick vào screen chọn widget mà add vào thôi chứ có gì đâu...

Chỉnh sửa cuối:

forever1080

Mình cũng bị giống bạn từ bản 1.6 đến 1.7 nhưng bù lại các chức năng chu3 khác thì OK . Riêng bản 1.8 này thì mình chưa UP nên không biết còn bị không ! hy vọng Bác Dũng có cách khắc phục ! . Tạm thời chỉ có bản Runny V 2.3 của Dansta34 là không bị hiện tượng này thôi ( nhưng tiếng Việt lại lổi !)

Bản V2.3 của Dansta bị lỗi Font, cách khắc phục đơn giản lắm, Bạn mở Room.Zip bằng winrar sau đó vào mục system/font và add đè font của bản Bác Dung vào là OKIE mà, mình đang dùng rất tốt, thanks nếu thấy có ích nhé.

nhan_bksg

Bản V2.3 của Dansta bị lỗi Font, cách khắc phục đơn giản lắm, Bạn mở Room.Zip bằng winrar sau đó vào mục system/font và add đè font của bản Bác Dung vào là OKIE mà, mình đang dùng rất tốt, thanks nếu thấy có ích nhé.
bản này fix được lỗi cảm biến chưa zậy bác,lúc xài bác v 2.2 tmous lỗi cảm biên mỗi lần gọi điên thoại là khó chịu rồi

nhan_bksg

bạn làm phức tạp thế đơn giản mà lên market tải font changer về chạy sau đó add font arial trong win vào xài thôi...

bạn làm phức tạp thế đơn giản mà lên market tải font changer về chạy sau đó add font arial trong win vào xài thôi...
Làm theo cách của bạn kia nhanh hơn đó và khi cài lại đỡ phải cài FontChanger để thay đổi font. Các bản rom mình tải về trước khi cài đều bỏ hết các ngôn ngữ chỉ để lại Tiếng Anh và Việt Nam, các ứng dụng không dùng cho nhẹ bớt rom đi...:p

misa617

MÌnh đã thực hiện theo cách Bạn và kết quả OK ! Cám ơn Bạn rất nhiều ! Bây giờ Mình lại quay lại dùng bản 2.3 + kernel 2.6.35...thử tiếp tục !

tranthuthanh

Có sự khác biệt nào giữa bản này của bác dungphp post trên xda không nhỉ tại vì thấy cùng một bản mà hai bên dung lượng lại khác nhau một bên 352MB bên xda chỉ có 332MB. Mình thì hay cài bản của bác trên xda

0913100606

Bản này dùng kernel nào là ổn vậy bác?

misa617

kick vào screen chọn widget mà add vào thôi chứ có gì đâu...
Mình đã làm theo cách bạn chỉ , kết quả OK ( đang dùng bản V 1.8 của bác Dung ) tuy nhiên sau khi up lại bản V2.3 của Danstan34 ,cài đặt lại thì lại hổng hiện lên màn hình mặc dù cũng kick vào creen chọn widget (cũng thấy thấy biểu tượng của currentwidget) ! không biết có phải do bản rom này không !

0913100606

Mình đã làm theo cách bạn chỉ , kết quả OK ( đang dùng bản V 1.8 của bác Dung ) tuy nhiên sau khi up lại bản V2.3 của Danstan34 ,cài đặt lại thì lại hổng hiện lên màn hình mặc dù cũng kick vào creen chọn widget (cũng thấy thấy biểu tượng của currentwidget) ! không biết có phải do bản rom này không !
Bản 2.3 bạn dùng fix nào để fix sọc màn hình thế? chỉ giúp mình với

nhan_bksg

Có sự khác biệt nào giữa bản này của bác dungphp post trên xda không nhỉ tại vì thấy cùng một bản mà hai bên dung lượng lại khác nhau một bên 352MB bên xda chỉ có 332MB. Mình thì hay cài bản của bác trên xda
khác nhau chỉ là các app chạy theo rom thôi,từ bản 1.6 đến 1.8 ko thấy thay đổi gì nhiều...