• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

stone0_0heart

4.0.2 - Data2Ext
Build này vì dung lượng lớn nên chỉ làm việc qua phương thức DATA2EXT đối với phiên bản HD2 EU ( LEO 512 ) còn đối với các phiên bản TMOUS ( 1024 LEO ) có thể bỏ qua bước này!!!! Build của chính tác giả Kernel nên không có gì bàn cãi nữa;;)

============ FEATURES ============
Deodexed and Zipaligned, not sqashfsed
RMNET / PPP
Multilanguage
Rooted (SU app + SU binaries)
AdFree
AutoAPNs
5mpx camera with face recognition + 800*400 camcorder
HSDPA, GPS, Bluethoot, WiFi all working
% battery icon and status bar icons changed (use original framework-res.apk to go back to stock attached in 2nd post)
fonts changed (use original fonts to go back to stock attached in 2nd post)
Enhanced Shutdown Menu
WiFi unique MAC address or custom via config.txt
Working HTC-SENSE.COM, HTC-HUB, HTC-LIKES
Working HTC Headsets using my kernel
Working notification LEDs
Working Streaming Video
Working Flash Player, No more browser crash
Support config.txt to tweak boot options
Modified shutdown android process to cleanly unmount data partition and avoid data corruption.
Fast, Fast, FAST!
Removed to fit in the 400mb system partition(you can download from market or use update zip in post #2)
AdobeReader.apk
Facebook.apk
GoogleMaps.apk
Quickoffice.apk
SoundHound_freemium.apk
Street.apk
Talk.apk
Twitter.apk
VoiceCommander.apk
YouTube.apk

Tất cả đều hoạt động tốt ngoại trừ stock HTC Reader ( đã xóa )
Tạm thời chưa phát hiện lỗi gì cả, chạy mượt ngay từ khi Up xong!!!
Tham khảo chi tiết và cách cài đặt thêm tại XDA

======Phiên bản cũ=======

RAFDROID HD 4.0.1 EXT FULL
RAFDROID HD 4.0 EXT FULL
RAFDROID HD 3.2 EXT FULL

Theme RafDroid_rEVOlution rev3 chỉ tương thích với RAFDROID HD 4.0

Download

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

Hướng dẫn cài đặt bằng CWR:​

Chú ý : Backup giữ liệu quan trọng của bạn!!! Không sử dụng chức năng "USB MASS STORAGE" của MAGDLR để copy file vào SD nó có thể ảnh hưởng hoặc làm mất dữ liệu của bạn. Nếu bạn cần copy nhạc, video... vào SD tốt nhất nên sử dụng CARD READER hoặc chứa năng USB MASS STORAGE của CWR

Tiến hành Up:

1. Tải PANASONIC SD FORMATTER và tiến hành Format SD ( Format type : Full <OverWrite>)
2. Chắc chắn rằng thẻ nhớ của bạn có Format là Fat32. Đây sẽ là nơi lưu giữ Video, Picture, Music.... của bạn. Resize để tạo thêm EXT Partion cho SD. Ext partition phải là EXT3 hoặc EXT4, primary và là partion thứ 2 sau Partion Fat32. EXT có dung lượng tối đa là 1GB ( Mình để 1000MB ) và cũng không quá nhỏ!
Chi tiết về cách chia đã hướng dẫn rất kỹ trên diễn đàn nhà, bạn tìm hiểu thêm hoặc tham khảo trên XDA với cách chia EXT3 TẠI ĐÂY và EXT4 TẠI ĐÂY.
3. Sau công đoạn chia Partion xong bạn flash MAGDLR 1.13 và chạy Recovery 400mb cho MAGDLR.
4. Tải ROM ở bài 1 và copy nguyên file .zip (không giải nén!) vào thư mục gốc trên SD.
5. Cắm lại thẻ SD CARD vào HD2 và ấn giữ phím power để vào menu của MAGDLR ( Máy bạn tắt trước đó ).
6. Chọn mục 8 (AD RECOVERY)
7. INSTALL ZIP FROM SD CARD và CHOOSE ZIP FROM SD CARD
8. Chọn FULL_RAFDROID_HD_EXT_3r2.zip mà bạn tải ở bài 1.
9. Chọn "Yes - Install........" và chờ đợi quá trình cài đặt, sau khi đã hoàn thành ấn 1 lần phím power và REBOOT SYSTEM NOW
Lần đầu boot mất khoảng 20 phút. Màn hình trắng với logo HTC. Nếu nghe thấy tiếng pip nhiều lần có nghĩa là đã làm sai tháo pin và làm lại các bước thật chính xác.
10. Khi đã vào LockScreen, để ít nhất 5 phút để máy cài đặt và ổn định các chương trình. Sau đó thiết lập setting theo các bước máy sẽ hỏi và khởi động lại 1-2 lần.
11. Vào Settings -> Audio -> Disable "audible touch tones" để tắt âm bàn phím khi quay sô nếu cần (Với bản này không làm cũng không sao, các phiên bản trước để FIX lỗi tiếng robot )

Để hiện thị tốt tiếng Việt các ban tải file .zip TẠI ĐÂY và cài đặt qua AD RECOVERY.

1 Số theme cho RAFDROID HD

Link gốc từ
XDA-DEVELOPERS

Chỉnh sửa cuối:

randoms

Cho em hỏi bản này đã quay được 720p chưa ạ. Nghe bác bảo moi chức năng okie nên e hỏi thui chứ e cũng ko quan tâm lắm đến chức năng đó.

stone0_0heart

Cho em hỏi bản này đã quay được 720p chưa ạ. Nghe bác bảo moi chức năng okie nên e hỏi thui chứ e cũng ko quan tâm lắm đến chức năng đó.

Mình nhìn đi nhìn lại sao chẳng thấy cái hướng dẫn, cũng như cập nhật kernel nào cả vậy!

Sax đã có link gốc trên XDA + link download full zip to tướng đó bạn! Trên đó hướng dẫn rất tỉ mỉ! Mình đang làm đề án tốt nghiệp nên dành chỗ khi nào rảnh mình post bàng tiếng Việt thôi mà!

stupid1314

Sax đã có link gốc trên XDA + link download full zip to tướng đó bạn! Trên đó hướng dẫn rất tỉ mỉ! Mình đang làm đề án tốt nghiệp nên dành chỗ khi nào rảnh mình post bàng tiếng Việt thôi mà!

Thì đó là hướng dẫn của XDA bằng TA, còn trang này là người Việt mà :p. Đâu phải ai cũng có thể đọc và hiểu TA như bạn!!!

goldeneagle

đang sài 3.1 thấy ok roài :D còn bản này thoai để từ từ :D

ủa mà có ai đó chỉ mình cài cho hd2 thường đi cài cho hd2 thì dễ roài :(

Chỉnh sửa cuối:

haihapc22

đang sài 3.1 thấy ok roài :D còn bản này thoai để từ từ :D

ủa mà có ai đó chỉ mình cài cho hd2 thường đi cài cho hd2 thì dễ roài :(
có thể update từ v3.1 lên 3.2 đó bạn

hiện tại chưa có bản nand android nào quay được hd đâu bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

hướng dẫn up bản này cho mem mới:
p/s trước khi làm nhớ backup all dữ liệu nha

1.đưa máy về bootloader (bật máy đồng thời nhấn và giữ nút vol - ) và sử dụng task29 xóa dữ liệu của máy để tránh trường hợp còn file rác(xem hướng dẫn sử dụng và download task 29 tại đây)

2.cài đặt MAGLDR 1.13(đưa máy về bootloader để cài đặt,nếu trước đó bạn đã sử dụng task29, còn nếu như đang sử dụng WM6.5 thì không cần) download: http://cotulla.pp.ru/leo/Android/DFT_LEO_MAGLDR113_DAF.rar

3. Phân vùng thẻ nhớ(ext3/ext4 Tmous có thể bỏ qua bước này): Theo mình nên sử dụng phần mềm này để phân vùng GPARTED-LIVE CD để tránh trương hợp bị lỗi,cách sử dụng GPARTED LIVE xem tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?116181-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-t%E1%BA%A1o-Partition-Ext2-Ext3-Ext4-cho-th%E1%BA%BB-nh%E1%BB%9B)(TMOUS có thể không phân vùng)
4. download và cài đặt recovey_400mb
[/COLOR]khởi động máy và giữ phím power để vào aMAGLDR v1.1.3, chọn mục số 5 – USB flasher, trên PC chạy file DAF.exe (trong thư mục recovery_400mb) để flash.
Coppy full_rafdroid_hd_ext_3r2.zip vừa download về vào thẻ nhớ.
(tôt nhất nên sử dụng card reader để trách trường hợp quá trình coppy bị lỗi)
5. cài đặt room:
khởi động máy và giữ phím power để vào aMAGLDR1.13, chọn mục số 8 – AD recovery. Chọn mục install zip from sd card, sau đó choose zip from card, chọn full_rafdroid_hd_ext_3r2.zip và chờ đợi. Mất khoang 3 phút để máy copy toàn bộ dữ liệu. Nhấn phím lùi và chọn restart. Và chờ đợi … khởi động lần đầu hơi lâu ở màn hình htc màu trang'.
6.Sau khi máy hoàn tất quá trình khởi động, bạn restart lại máy thêm 2-3 lần để máy hoạt động thật sự tốt.

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

Bạn ơi. mình cài bản này thấy có caid đặt tiếng việt nhưng sao hiển thị không hoàn toàn, có cách nào khác phục ko?

hnam5

Xin hỏi cách phân vùng thẻ nhớ bằng Mini tool Partition??? cách phân vùng theo hướng dẫn cần phải có ổ ghi phức tạp quá. Thanks...

demonfang11

Bản này em bị lỗi đèn 5 phím cứng không tắt, sáng theo màn hình. Đã update lại Kernel nhưng không hết, có cách nào khắc phục không các bác?

dienluc510

mình dùng bản này từ chiều nay đến giờ thấy thỉnh thoảng lại bị lag, lúc mới RS lại khi đăng nhập vào màn hình home thì báo FC, nhưng khi đã vào được màn hình thì hết có ai bị như vậy ko? Chủ theard có cách nào khắc phục hiện tượng lag này ko? xin hướng dẫn giúp, em khoái bản này vì vào mạng và ket nối GPS quá nhanh, Up xong RS 1 lần chạy OK, Pin quá trâu nghịch từ chiều đến giờ còn 38% pin..... thế có sướng không?

haihapc22

Bản này em bị lỗi đèn 5 phím cứng không tắt, sáng theo màn hình. Đã update lại Kernel nhưng không hết, có cách nào khắc phục không các bác?

bạn phải dùng config để sửa lại nhé:
mở notepad và past đoạn này vào
Mã:
gps_zone=vn
sd_boost=1
old_light_driver=0
auto_btn_backlight=0
lưu với tên config và copy vào thẻ nhớ rồi khởi động lại đt
à còn 1 lưu ý nữa, nên bấm tắt nguồn,đùng bấm khởi đỗng lại, việt này tránh dữ liệu bị lỗi

mình dùng bản này từ chiều nay đến giờ thấy thỉnh thoảng lại bị lag, lúc mới RS lại khi đăng nhập vào màn hình home thì báo FC, nhưng khi đã vào được màn hình thì hết có ai bị như vậy ko? Chủ theard có cách nào khắc phục hiện tượng lag này ko? xin hướng dẫn giúp, em khoái bản này vì vào mạng và ket nối GPS quá nhanh, Up xong RS 1 lần chạy OK, Pin quá trâu nghịch từ chiều đến giờ còn 38% pin..... thế có sướng không?

lỗi này là do tác giả cải thiện lại âm thanh nên bị,bạn cứ bấm chờ là ok ko sao cả,mình cũng bị, nếu bạn ko thik thì có thể download file này và up bằng recovey là hết,nhưng sẽ bị lỗi cuộc gọi đầu tiên bị tiếng robot http://www.multiupload.com/AHV0UIKHZF

firstdate

Máy mình cũng vậy. Theo trên XDA thì đây là lỗi do update driver audio mới (bản update này giúp sửa lỗi robot voice), chỉ cần chọn WAIT là mọi thứ sẽ hoạt động bình thường.

dale89

đó là do thiếu file htcleo.acdb vào rom cũ 3.1 lấy ra bỏ vào system/etc/firmware là hết