• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

stone0_0heart

Mình mở đến system là nó tự nhảy lại sang dev/block/loof0/(r/o) còn nút R/W, không bấm sang R/O được! phải làm sao bạn? thanks pro!

Mình thực sự là đang chạy trên nand! chưa thử SD! nhưng theo mình nghĩ bạn thay luôn từ thư mục gốc lúc bạn down về trên PC với quyền Admin xem được không!

videolan

Hi,
1.Máy minh Tmous 1024 đã phân vùng thẻ nhớ (đã chạy bản rom song song với Wp7 ok)
2.Việc sửa theo hướng dẫn ok, mình thử lại. Theo bên XDA thây họ nói là wince=0 mình không rõ là sửa sd_boost=0. Túm lại là có cần tạo them config.text không? và tạo nội dung ntn? bạn chỉ giúp
3. Mình làm theo đồng chí videolan không chỉnh sửa gì cả thì khác trước cái là vào màn hình tối đen thui chờ >20p chảng thây gì
4. Trong folder Android có 2 file userdata.img và system.img có phải sửa không hay để nguyên "You can create a config.txt file inside the build folder (so toghether with the system.img and so on)"
Cám ơn bạn nhiều nhiều
Hehe, mình cũng gà thôi, ko hiểu sao chia sd theo cách của Mr PDA mình lắp cái SD nào vào cũng chạy vù vù, hiện vẫn đang chạy WP7+ rom HD2 Desire Glass 2.01 của Mr Dungphp từ xưa vẫn ok, bản này mình chỉ extract (bản down trên XDA trong link SD đấy) ra chép cả folder android (không đổi tên j cả) vào phát 2 phút 30s sau là đã ok rồi, chắc hên, hehehehe
Sau khi ok rồi mình mới tạo file config.txt như chủ thớt hướng dẫn để tắt đèn phím cứng, ok luôn, hên vãi! :)

moa780

Hehe, mình cũng gà thôi, ko hiểu sao chia sd theo cách của Mr PDA mình lắp cái SD nào vào cũng chạy vù vù, hiện vẫn đang chạy WP7+ rom HD2 Desire Glass 2.01 của Mr Dungphp từ xưa vẫn ok, bản này mình chỉ extract (bản down trên XDA trong link SD đấy) ra chép cả folder android (không đổi tên j cả) vào phát 2 phút 30s sau là đã ok rồi, chắc hên, hehehehe
Sau khi ok rồi mình mới tạo file config.txt như chủ thớt hướng dẫn để tắt đèn phím cứng, ok luôn, hên vãi! :)

Mình chạy đến gần chục bản rom trên XDA ss với WP7 cũng chẳng vấn đề gì, hiện tại đang dùng MCCM HD V4.0 [Desire HD] chạy ve ve. hee, cái trò có bản mới kiểu gì cũng muốn thử. thôi đành quay về bản cũ dùng cho lành có thời gian ngâm cưu sau. dù sao xin cảm ơn cả nhà.

videolan

Mình thực sự là đang chạy trên nand! chưa thử SD! nhưng theo mình nghĩ bạn thay luôn từ thư mục gốc lúc bạn down về trên PC với quyền Admin xem được không!
bạn nói rõ hơn chút được không? trên PC thì dùng cái j sửa? chắc phải có cái explorer gì đấy chứ? rồi sửa file gì trong đó (system.img?) kiểu này chắc mình chịu rồi, thôi về lại bản glass của Dungphp vậy, chờ bản nào ok thì đổi sau, thanks cả nhà nhiều!

leviethung2612

Mình up bản này từ tối hôm qua, nhưng bị lỗi ko down đc các ứng dụng từ Applanet, mặc dù vẫn vào mạng bình thường, các ứng dụng free từ Market vẫn down tốt. Thấy tác giả nói là đã root sẵn rồi mà. Bi giờ làm cách nào khắc phục nhỉ?
Sau 1 ngày dùng bản này thì thấy máy đúng là hơi nóng (máy báo 40 độ C) khi sử dụng 3g - gps -wifi. Cả ngày hôm nay chạy ngoài đường nên chưa kịp test app với game.
Các bác cho mình hỏi thêm cái RMNET là cái j thế?
À mà mỗi lần restart lại máy thì thấy báo đòi Force Close cái j đó, bấm FC thì chẳng sao nhưng bấm wait thì nó đòi Report với Google nên mình Decline luôn.

----------------
Báo cáo các bác đã fix đc lỗi Applanet = bản mới nhất cài = apk :)

Chỉnh sửa cuối:

firstdate

Mình dùng bản này từ 3.0, up lên 3.1. và hiện giờ là 3.2, ngoài lỗi FC lúc khởi động thì mọi thứ còn lại đều ok.
Máy mình TMOUS, thẻ cùi 4GB Class 6 của Samsung, cài rất đơn giản lên NAND, không chia PART gì hết. Cho gf mượn chơi game, lướt web, vọc cả buổi, chưa kể nghe gọi, nhắn tin mà dùng vẫn đến 2 ngày (dĩ nhiên là luôn tắt các chế độ 0 cần thiết khi máy idle).
Theo mình đánh giá thế mạnh của bản này chính là pin và tốc độ so với các bản sense khác.

hnam5

hic, cuối cùng thì cũng up được em này, vất vả 2 ngày trời nhưng có vẻ không được như ý. Máy chạy không mượt lắm, hay cà giật dù đã boot lại khoảng chục lần, pin không bền như mình tưởng. Có lẽ mình xài HD thường nên có hiện tượng vậy nhỉ? thấy mấy bác xài TMous khen pin tốt lắm...hic, số mình đen thế à?

hic, cuối cùng thì cũng up được em này, vất vả 2 ngày trời nhưng có vẻ không được như ý. Máy chạy không mượt lắm, hay cà giật dù đã boot lại khoảng chục lần, pin không bền như mình tưởng. Có lẽ mình xài HD thường nên có hiện tượng vậy nhỉ? thấy mấy bác xài TMous khen pin tốt lắm...hic, số mình đen thế à?
Mình đang dùng TMOUS đây nhưng pin tụt cũng nhanh phết, lên Market một tý mà mất toi gần 10% pin (hay pin mình lởm nhỉ...:p) và củ chuối nhất là không có font Tiếng Việt....:(

kimquypticc

Mình đang chạy bản này trên SD! nhìn chung rất tốt, chỉ thiếu font Việt đang tìm cách cài font đây!

PS: fix font theo hướng dẫn của bác dungph là đơn giản nhất!

Chỉnh sửa cuối:

dinhmenh143

Font tiếng việt thì các bác down cái fix font của bác dunghd về fix là được mà. Mình thì copy nguyên font và bộ cài zip từ trước khi cài nên không cần fix. Giờ mình cũng cảm thấy có lẽ pin mình lởm. Xài bình thường chỉ được hơn 1 ngày xíu. Nhưng hầu như bản nào cũng vậy hết. Mua thêm cục galito 1k5 còn thấy cục đó lởm hơn pin của mình nữa :D

duong8488

Ban nao loi font, vao topic xda theo link tham khao ben tren, tai ve update_standard_font.zip. cai nhu flash rom zip binh thuong, co the bi FC sau 3 lan restart dau, nhung sau do se het. Ok ngay.
Sr mod, chua kip cai vietnamese ime.
Co ai biet cach nao de co thanh bat tat cac ket noi trong bang thong bao nhu tren hjnh cua xda ko vay? E cai theme co hinh co gai rui, hjnh khoi dong dep, icon trong menu duoc 5 icon 1 hang.

NguyenTung2601

Mình up bản này từ tối hôm qua, nhưng bị lỗi ko down đc các ứng dụng từ Applanet, mặc dù vẫn vào mạng bình thường, các ứng dụng free từ Market vẫn down tốt. Thấy tác giả nói là đã root sẵn rồi mà. Bi giờ làm cách nào khắc phục nhỉ?
Sau 1 ngày dùng bản này thì thấy máy đúng là hơi nóng (máy báo 40 độ C) khi sử dụng 3g - gps -wifi. Cả ngày hôm nay chạy ngoài đường nên chưa kịp test app với game.
Các bác cho mình hỏi thêm cái RMNET là cái j thế?
À mà mỗi lần restart lại máy thì thấy báo đòi Force Close cái j đó, bấm FC thì chẳng sao nhưng bấm wait thì nó đòi Report với Google nên mình Decline luôn.

----------------
Báo cáo các bác đã fix đc lỗi Applanet = bản mới nhất cài = apk :)

Em bị y như bác,đang dùng 3.1 ngon lành thấy có 3.2 cũng đú đởn up,xong thấy bị lỗi applanet và hao pin hơn(dòng chờ toàn 15mA).Em làm lại theo hướng dẫn của bác chủ thớt thì bị treo ở chỗ con robot có 2 cái râu ý.tit tit liên tục.làm mấy lần không được.từ lúc cài bản Nand đầu tiên đến giờ em mới bị trục trặc lần đầu vì em thường đọc rất kỹ hướng dẫn trước khi tiến hành mà.Em dùng HD2 T-mobile.Đang nghiên cứu để làm lại.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Ban nao loi font, vao topic xda theo link tham khao ben tren, tai ve update_standard_font.zip. cai nhu flash rom zip binh thuong, co the bi FC sau 3 lan restart dau, nhung sau do se het. Ok ngay.
Sr mod, chua kip cai vietnamese ime.
Co ai biet cach nao de co thanh bat tat cac ket noi trong bang thong bao nhu tren hjnh cua xda ko vay? E cai theme co hinh co gai rui, hjnh khoi dong dep, icon trong menu duoc 5 icon 1 hang.
Bạn cài theme này Rafdroid HD Xtreme thì có cái bạn cần.nhưng theme này khá nặng hơn 70mb,bạn cài cái Rafdroid Revolution on STERIODS hơn 30mb thui cũng có cái bạn cần.

Chỉnh sửa cuối:

kimquypticc

Mình cài bản này trên SD, dùng được 24 giờ rồi thấy rất mượt, RAM free tương đối hơn 200M. PIN ít hao, dùng cả ngày mất có 40% trong khi bản Z 4.1 mình thương mất tới 60%. Lướt web nảy giờ một tiếng mất có 8% PIN.
Cảm nhận của mình là: cài đặt dể, khởi động lần đầu nhanh, cảm ứng mượt, font đẹp,...Tuy nhiên mình gặp 02 lỗi là: chuông nhỏ và applanet không down được.
Bản này khi cài app thì nó bị chậm hẳn, sau khi cài xong một app chừng 10s sau nó mới có thể xử lý các thao tác khác được!

PS: Bạn nào có applanet mới nhất không, cho mình xin vơi!

Chỉnh sửa cuối:

hnam5

Mình down bản Revolution_rev2 cài nhưng không tài nào có theme hình cô gái được (thik kiểu design này) bác chủ thớt cho ý kiến với.

duong8488

Mình down bản Revolution_rev2 cài nhưng không tài nào có theme hình cô gái được (thik kiểu design này) bác chủ thớt cho ý kiến với.

Hình cô gái sexy là hình ở mặc định trong Gallery, nếu muốn bạn có thể set lại wallpaper sẽ thấy ngay hình cô gái;;)

vinhhuynh1

Thank chu topic
Mới cài xong không gặp vấn đề gì hết chắc do mình may mắn. Tất cả điều hoạt động bình thường. Đi ngũ mai tex mới có thêm ý kiến. Chúc anh em ngũ ngon

heymen9x

Mình vừa up Thành công, mọi việc điều suôn sẻ và ko gặp trục trặc j`, thực hiện cuộc gọi đầu tiên đúng là ko bị tiếng robot thật, cảm giác máy chạy mượt hơn DL Desire Z V4.1 của Dandiest, wifi bản RAFDROID này có vẻ bắt hơi yếu, mọi vấn đề khác báo cáo sau :D

nnq_mm

Mình vừa up Thành công, mọi việc điều suôn sẻ và ko gặp trục trặc j`, thực hiện cuộc gọi đầu tiên đúng là ko bị tiếng robot thật, cảm giác máy chạy mượt hơn DL Desire Z V4.1 của Dandiest, wifi bản RAFDROID này có vẻ bắt hơi yếu, mọi vấn đề khác báo cáo sau :D

từ lúc chuyển qua nand android em thấy wifi yếu hẳn, đặc biết quá yếu nếu so với wp7. nhà em nhà chung cư, diện tích nhỏ, cục phát wf kế bên mà nó báo có 2,3 vạch, ko khi nào lên full mặc dù dí nó vào cái anten wifi luôn

leviethung2612

Mình cài bản này trên SD, dùng được 24 giờ rồi thấy rất mượt, RAM free tương đối hơn 200M. PIN ít hao, dùng cả ngày mất có 40% trong khi bản Z 4.1 mình thương mất tới 60%. Lướt web nảy giờ một tiếng mất có 8% PIN.
Cảm nhận của mình là: cài đặt dể, khởi động lần đầu nhanh, cảm ứng mượt, font đẹp,...Tuy nhiên mình gặp 02 lỗi là: chuông nhỏ và applanet không down được.
Bản này khi cài app thì nó bị chậm hẳn, sau khi cài xong một app chừng 10s sau nó mới có thể xử lý các thao tác khác được!

PS: Bạn nào có applanet mới nhất không, cho mình xin vơi!

Bạn down bản applanet mới nhất về hình như là 2.7.8 thì phải rồi cài vào máy. Qua box ứng dụng của Android ấy.

Tình hình là đến hôm nay mới thấy máy hoạt động ổn định thì phải. Từ sáng tới giờ hết 13%, trong đó nghe nhạc thử 30' hết cha nó 5%, còn lại là 8% chỉ standby và nghe gọi khoảng 5-6 cuộc. Mỗi cuộc gọi trung bình 30s-1phút. Sáng 7h bắt đầu call phát đầu tiên, bi giờ là 12h51', pin còn 85%, đêm hôm qua đi ngủ để air plane mode mất 2%.
Sáng giờ thỉnh thoảng vẫn bật màn hình lên xem dòng tiêu thụ rồi tắt đi thấy chủ yếu là 3ma, xem log thì thấy 3-5 mA, trong khi từ hôm CN bắt đầu cài Rom thì máy standby cũng mất 5-8mA chưa lúc nào xuống tới 3mA.
App thì chưa cài game j cả nên chưa test khi chơi game, à mà có 1 vấn đề là mình ko xài HTC Sense, cài ADW launcher từ hôm trước thấy cũng hay hay mà tùy biến đc khá nhiều nên để xài luôn, tắt luôn cái HTC Sense đi. Liệu cái HTC Sense nó có tốn pin hơn ko nhỉ.

Tiện đây hỏi mọi người luôn là tắt cái chức năng Auto sync khi kết nối với Laptop = chương trình HTC Sync down trên web của HTC ntn nhỉ? Trong ĐT thì mình đã tắt chức năng đó rồi, còn cái HTC Sync thì chẳng thấy menu j cả, kết nối xong thì có cái Device setup cũng set đc mỗi cái tên máy -> bó tay. Rất bực mình ở chỗ cứ cắm usb vào là nó sync làm bi giờ cái Contact list cả ĐT lẫn Laptop đều loạn hết cả lên tìm contact muốn lòi con mắt luôn :ar!. Mình xài MS outlook 2k3 để check mail và làm việc nên các contact trong laptop mình lưu khác tên với ĐT mà chỉ có ~ 50 contact còn ĐT thì >400 contact, bi giờ cả 2 máy đều >450 contacts, trong đấy trùng contact khoảng 40 em X-(