• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

giadoianvung

Lỗi đó bỏ qua đi không sao đâu, đó là tác giả cố ý. Phải nói đây là bản pin trâu nhất kể từ ngày mình xài android trên HD2, kaka.

demonfang11

bạn phải dùng config để sửa lại nhé:
mở notepad và past đoạn này vào
Mã:
gps_zone=vn
sd_boost=1
old_light_driver=0
auto_btn_backlight=0
lưu với tên config và copy vào thẻ nhớ rồi khởi động lại đt
à còn 1 lưu ý nữa, nên bấm tắt nguồn,đùng bấm khởi đỗng lại, việt này tránh dữ liệu bị lỗi
/AHV0UIKHZF[/URL]
Haihapc22 có thể giải thích rõ hơn cho mình được không, mình đã tạo 1 file config.txt nội dung text như trên rồi copy vào root của SDcard, sau khi khởi động lại vẫn bị lỗi sáng đèn phím cứng. Không biết làm thế đã đúng chưa?

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

mình dùng bản này từ chiều nay đến giờ thấy thỉnh thoảng lại bị lag, lúc mới RS lại khi đăng nhập vào màn hình home thì báo FC, nhưng khi đã vào được màn hình thì hết có ai bị như vậy ko? Chủ theard có cách nào khắc phục hiện tượng lag này ko? xin hướng dẫn giúp, em khoái bản này vì vào mạng và ket nối GPS quá nhanh, Up xong RS 1 lần chạy OK, Pin quá trâu nghịch từ chiều đến giờ còn 38% pin..... thế có sướng không?

Các phiên bản trước đều bị tiêng robot lần gọi đầu tiên! Bản này up xong chay êm luôn rồi mà bạn! Bt khi khởi động thì nên để 1-2p cho nó load hết đã rồi mới đăng nhập vào! Để chạy mượt đã được khuyến cáo chờ 5 p rồi mới setup settings!

tienmanh146

Haihapc22 có thể giải thích rõ hơn cho mình được không, mình đã tạo 1 file config.txt nội dung text như trên rồi copy vào root của SDcard, sau khi khởi động lại vẫn bị lỗi sáng đèn phím cứng. Không biết làm thế đã đúng chưa?

bro làm lại xem , em tạo file config.txt như bác haipapc22 từ khi xài 3.0 cơ ạ , các phím ko bị sáng theo màn hình nữa

stone0_0heart

Mình dùng bản SD via Magldr bạn chỉ mình cách làm sao cho hết lỗi tiếng Việt được không bạn? thanks

Bán tả về giải nén copy hết các font trong đó vào 1 thư mục trống! rồi cài root explorer chép đè các font đó vào thư mục system/font trên dt!

nnq_mm

Theo cá nhân em thì bản này nặng hơi miui, không mượt bằng mặc dù em dùng laucherpro, ram còn dư hơi ít chiến dunggeon defend không nổi, đặc biệt máy quá nóng khi dùng, pin ko đủ 1 ngày dùng bình thường (em để màn hình tối nhất) nghe gọi 1h, web 30p, game 45p, mail 30p. không 3g

haihapc22

Theo cá nhân em thì bản này nặng hơi miui, không mượt bằng mặc dù em dùng laucherpro, ram còn dư hơi ít chiến dunggeon defend không nổi, đặc biệt máy quá nóng khi dùng, pin ko đủ 1 ngày dùng bình thường (em để màn hình tối nhất) nghe gọi 1h, web 30p, game 45p, mail 30p. không 3g
phải nặng hơn là đúng rồi bạn à,chứ làm j có bản hd hay z nào mà lại nhẹ hơn muiu

dungphp

1 đằng là máy HTC có sense, 1 đằng là hàng chế vào HTC !
Mình chỉ thích sense ! Ai thích đặt hàng bản rom của bất kể máy HTC nào có sense để chạy trên HD2, mình port ngay !

Azzura

Máy tắc ở màn hình chờ 25' mà chả thấy động tĩnh gì cả, cũng chả thấy tiếng píp hỏng gi cả :(

stone0_0heart

Máy tắc ở màn hình chờ 25' mà chả thấy động tĩnh gì cả, cũng chả thấy tiếng píp hỏng gi cả :(

Quá 10-15p đã là có vấn đề rồi chứ đừng nói tới 25p! Chắc bạn cài đè lên bản trước, tốt nhất là task29+ vào CWR wipe cache, data, ext partition rồi mới up

sbc

Từ những bản trước tới bản này căn bản chạy mượt mọi chế độ đều tốt ...
duy chỉ có tội khi dùng máy nóng nhanh hết pin ...

videolan

Bán tả về giải nén copy hết các font trong đó vào 1 thư mục trống! rồi cài root explorer chép đè các font đó vào thư mục system/font trên dt!

Mình dùng root explorer nhưng chép đè nó kêu file system chỉ có read only nên ko chép được, bạn giúp mình chút nha, thanks

dungphp

Mình dùng root explorer nhưng chép đè nó kêu file system chỉ có read only nên ko chép được, bạn giúp mình chút nha, thanks

trong Root explorer nó nút R/W gì đó, ấn vào nó thành R/O là copy thoải mái !

videolan

trong Root explorer nó nút R/W gì đó, ấn vào nó thành R/O là copy thoải mái !
Mình mở đến system là nó tự nhảy lại sang dev/block/loof0/(r/o) còn nút R/W, không bấm sang R/O được! phải làm sao bạn? thanks pro!

Chỉnh sửa cuối:

moa780

hôm nay có bản SD và Magldr rồi đó pà con: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=970731
Đồng chí cho hỏi chút

Tôi cài bản này qua Magldr nhưng chỉ được đến màn hình Raf Droid 30p không vào đươc. tôi đã sửa config.text :
gps_zone=vn
sd_boost=1
old_light_driver=0
auto_btn_backlight=0
Giúp với Thanks

Ps: Trong folder Android mình không thay file Rooft không biết có cần phải có file này không nhỉ?

videolan

Đồng chí cho hỏi chút

Tôi cài bản này qua Magldr nhưng chỉ được đến màn hình Raf Droid 30p không vào đươc. tôi đã sửa config.text :
gps_zone=vn
sd_boost=1
old_light_driver=0
auto_btn_backlight=0
Giúp với Thanks

Ps: Trong folder Android mình không thay file Rooft không biết có cần phải có file này không nhỉ?
Chả cần sửa gì hết bạn ơi, cứ để nguyên thế, nếu chia thẻ chạy ss với WP7 đúng thì nó boot vào ngay, nhanh lắm, chỉ cỡ hơn 2 phút.
Nhớ là khi vào đến lock screen để kệ nó đừng đụng 5 phút, sau đó trượt cái lock rồi thì lại để 5 phút đừng rờ gì vào, sau đó là nó chạy ngon, chỉ bị lỗi tiếng Việt, đang nhờ mấy pro chỉ giúp để fix là xong

IamT

Đồng chí cho hỏi chút

gps_zone=vn
sd_boost=1
old_light_driver=0
auto_btn_backlight=0
Giúp với Thanks

Thứ 1: tên file là config.txt chứ ko phải config.text
Thứ 2: Máy bạn là Leo 512 hay Leo 1024? Bạn có tạo phân vùng ext trên SD Card ko mà bạn đòi dùng sd_boost=1 ?
Bạn sửa lại thành sd_boost=0 đi thì nó sẽ chạy

moa780

Thứ 1: tên file là config.txt chứ ko phải config.text
Thứ 2: Máy bạn là Leo 512 hay Leo 1024? Bạn có tạo phân vùng ext trên SD Card ko mà bạn đòi dùng sd_boost=1 ?
Bạn sửa lại thành sd_boost=0 đi thì nó sẽ chạy

Hi,
1.Máy minh Tmous 1024 đã phân vùng thẻ nhớ (đã chạy bản rom song song với Wp7 ok)
2.Việc sửa theo hướng dẫn ok, mình thử lại. Theo bên XDA thây họ nói là wince=0 mình không rõ là sửa sd_boost=0. Túm lại là có cần tạo them config.text không? và tạo nội dung ntn? bạn chỉ giúp
3. Mình làm theo đồng chí videolan không chỉnh sửa gì cả thì khác trước cái là vào màn hình tối đen thui chờ >20p chảng thây gì
4. Trong folder Android có 2 file userdata.img và system.img có phải sửa không hay để nguyên "You can create a config.txt file inside the build folder (so toghether with the system.img and so on)"
Cám ơn bạn nhiều nhiều