• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

phần mềm nào fix fonts Việt Nam vậy bạn?
Mở file .zip của bản rom bị lỗi font ra rồi vào system chọn thư mụcfonts rồi nhấn Del để xóa nó đi. Sau đó bạn mở tiếp file .zip của bản rom không bị lỗi font ra vào thư mục system rồi kéo thư mục fonts rồi thả sang bên system của bản rom bị lỗi font là okie.

myGenio

Mở file .zip của bản rom bị lỗi font ra rồi vào system chọn thư mụcfonts rồi nhấn Del để xóa nó đi. Sau đó bạn mở tiếp file .zip của bản rom không bị lỗi font ra vào thư mục system rồi kéo thư mục fonts rồi thả sang bên system của bản rom bị lỗi font là okie.

phần mềm nào fix fonts Việt Nam vậy bạn?

bạn tải cái này về rồi up như up rom, hoặc làm như Mod DTD hd, nhưng đơn giản là tải file mình cho rồi up là nhanh nhất. Fix lỗi font tiếng Việt

ngocphuoc

mình đã làm được theo cách của bạn, nhưng có một vài chổ vẫn còn tiếng Tây và khi khởi động lại thì có thông báo: Rất tiếc! Quá trình system không phản hồi. Mình kéo font rom sense 3.5 của bác poyppc

Chỉnh sửa cuối:
mình đã làm được theo cách của bạn, nhưng có một vài chổ vẫn còn tiếng Tây và khi khởi động lại thì có thông báo: Rất tiếc! Quá trình system không phản hồi. Mình kéo font rom sense 3.5 của bác poyppc
Bạn thử add thư mục fonts này vào xem sao.

smartman76

Tất cả đều ok nhưng sóng quá yếu. có ai ý kiến như mình ko?

Mình dùng bản này thấy có lỗi là cứ để trong túi quần khi có cuộc gọi đến rút đt ra là trả lời hoặc ngắt cuộc gọi luôn ! bác có bị như vậy ko?????

ngocphuoc

Mình dùng bản này thấy có lỗi là cứ để trong túi quần khi có cuộc gọi đến rút đt ra là trả lời hoặc ngắt cuộc gọi luôn ! bác có bị như vậy ko?????

mình ko có trường hợp đó, mình sử dụng rom 4.0.2 chỉ có lổi là sống quá yếu mà thôi.

myGenio

sóng yếu là là tại các rom con lai thì phải bất kể rom nào cũng vậy, bản 4.2 trước mình dùng cũng vậy.

smartman76

mình ko có trường hợp đó, mình sử dụng rom 4.0.2 chỉ có lổi là sống quá yếu mà thôi.
:O
bực mình quá bác ạ ! cứ mỗi lần có cuộc gọi đến là bị như vậy !người gọi lại nghĩ mình ko trả lời hoặc là nghĩ mình nhiều tiền nên tắt đi gọi lại

ngocphuoc

:O
bực mình quá bác ạ ! cứ mỗi lần có cuộc gọi đến là bị như vậy !người gọi lại nghĩ mình ko trả lời hoặc là nghĩ mình nhiều tiền nên tắt đi gọi lại

bạn qua trang xda http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=733649 ; cài bản này xem có vừa ý ko [Jan 4] [Sense 3.5] Energy™ -.¸¸.·´¯ SensationXL/Runnymede build that just works ! (1 2 3 ... Last Page)

Originally Posted By: NRGZ28

mình sử dụng các bản này, có bản lổi, có bản tốt theo đánh của riêng mình. Nhưng bản [Jan 4] thì mình down ko được nên chưa có nhận xét.

smartman76

bản ROM này khi nhận và trả lời cuộc gọi mình nghe rất rõ nhưng người nghe lại bị nhỏ tiếng và không nghe rõ bác à