• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

mrtuaans

hình như bản này không thấy phát triển trên android 2.3.x nữa thì phải, room được nhưng android 2.2.1 nhìn ko đẹp và cũng không mượt cho lắm

thanhson1411

Mình sùng bản này dc hơn tháng nay rồi, nói chung ngon lành lắm, nhanh , mượt, và ổn định ít ăn pin rom và Kernel của chính tác giả luôn, mình dùng bản 4.2 theo link của Mod dinhtuandung.
cho mình font tiếng việt bản 4.2 đi

myGenio

cho mình font tiếng việt bản 4.2 đi
đã gửi rồi đó, vào trong pm nhé. không có thì đây :

bản 4.2 này dùng ngon đó, chơi dc các game 3D chuyên cho các máy đời sau này. ai bảo bản này ko mượt và ko đẹp cài theme bổ xng coi có đẹp ko, rom chính chủ viết kernel thì biết rồi đó, chính vì vậy chủ nhân ít update vì làm gi có better đâu mà up.:d:D:d

titit

Cho mình hỏi vì sao sau khi mình cài, máy đã vào được Android , cứ đang setting là khời động, nếu skip thì vào được 1 lúc cũng khởi động ..

Mình làm như sau:
(2.08.HSPL 8G XE)
1.task 29
2.MAGLDR113_DAF
3.Recovery 3.0.2.5 (5/150/5)
4. Partition SD 1024 trong Recovery
5 .Wipe data / cache/dalvik cache
6.Install zip file from SD
khi vào được android , dùng 1 tý là khởi động lại

không biết mình có sai bước nào không?

Chỉnh sửa cuối:

mrtuaans

đã gửi rồi đó, vào trong pm nhé. không có thì đây :

bản 4.2 này dùng ngon đó, chơi dc các game 3D chuyên cho các máy đời sau này. ai bảo bản này ko mượt và ko đẹp cài theme bổ xng coi có đẹp ko, rom chính chủ viết kernel thì biết rồi đó, chính vì vậy chủ nhân ít update vì làm gi có better đâu mà up.:d:D:d
e chạy bản này rồi pak ơi, không bit có chơi game backstab HD, shadowguadian chưa. chứ bản này không thể chơi đc 2 game này nha pak, chơi giật đùng đùng, a quên game Realstêl cũng nối gót 2 game kia nha

quangrin

thank nhiu nhé.lúc chìu mình cài băng MAGLDR nhưng sao nó cư bott o mang hinh HTC xong may tự nhiên khởi động lai rùi vào màn hinh MAGLDR nhi~.không hiu nguyên nhân thế nào
cần giải đáp

thank nhiu nhé.lúc chìu mình cài băng MAGLDR nhưng sao nó cư bott o mang hinh HTC xong may tự nhiên khởi động lai rùi vào màn hinh MAGLDR nhi~.không hiu nguyên nhân thế nào
cần giải đáp
Bản này bạn flash Recovery 400M nhé.

quangrin

sao no chay lâu thế không bit.tam hon 10p rui mà chua thây j ca
sôt ruot quá.may bác cai vao load android lan dau co lâu ko?

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

quangrin

Minhdoi tầm hon 45p.no bị treo chu không phai load lâu.cophai la do e cai recovery 280 nên thê.

titit

mình mới test 4.2
bạn format ext4 /primary phần còn lại fat32.(mình dùng gparted-live-0.10.0-3 , ban đâu dùng format SD trong Recovery mình thấy boot vào rất lâu )
Recovery 5/400/4

quangrin

Minh dùng tmobile,recovery 280,cai vao nhug den khi load vao android ko dc.tam 45p .co bị nhu minh ko?