• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

odonnell

Đây là 1 trong những bản ROM có sense mà mình thích nhất, rất ổn định, hầu như ko thấy lỗi (cái lỗi FC lúc mới khởi động lên thì theo mình là do thẻ nhớ nếu các bạn chạy trên EU, còn với TMOUS thì mình chạy chưa bao giờ thấy FC)
Khuyến khích các bác TMOUS dùng bản này, còn EU thì phải có cái thẻ xịn chút

+1 cho em với. Từ lúc HD2 chạy được NAND cho tới nay em không kiếm được bản nào hơn cả (em yêu sense em mến sense) cho dù cháu HD2 của em là Leo512. Lọ mọ mod được Raf 4.02 chạy trên nền CLK sướng mê lên :))

tuaneti

+1 cho em với. Từ lúc HD2 chạy được NAND cho tới nay em không kiếm được bản nào hơn cả (em yêu sense em mến sense) cho dù cháu HD2 của em là Leo512. Lọ mọ mod được Raf 4.02 chạy trên nền CLK sướng mê lên :))

Mod gì thế bác, Chạy mỗi cái cLK_Pack là chạy cLK phè phè chứ có mod mác gì đâu nhỉ !

odonnell

Mod gì thế bác, Chạy mỗi cái cLK_Pack là chạy cLK phè phè chứ có mod mác gì đâu nhỉ !

hihi em xai` Leo512 nên 1 các thành phần cài thêm chạy trên ext4 làm chậm máy. nghiên cưu xóa bớt các app ko cần thiết rồi thêm các app hay chạy vào nand chạy ngon lắm. với lại phải chuyển sang dạng data ppp nữa mới có 3g trên CLK được. ah ko biết ai chạy được clk_pack cho raf chứ em thì chịu, vẫn vướng ở initrd.gz.

trucdemo

bảng này chạy ngon quá, khởi động hơi chậm chút nhưng các chức năng đều ổn định, khoái cái chụp hình đẹp và nghe nhạc lớn, chỉ mỗi tội pin hơi đuối nhưng một ngày sạc được òi, sense mà phải chịu thôi, thanks bạn

ichirumama

flash 10.3 xem video flash là bay ra ngoài liền , bác test thử đi

Bạn tìm bản flash 10.1 hoặc 10.2 cũ mới xem được. Bản này rất ổn định nhưng ko biết tác giả đâu mất tiêu, ko update gì thêm nữa.

dtienduc2

ai có bản clk RAFDROID HD 4.0.2 CWR FULL zip của HD thường ko cho mình đi.cám ơn nhiều

halo_2704

Các bạn ơi, cho mình hỏi làm sao cài file zip fix tiếng việt được??? Thanks các bạn nha!

kimazure

ai có bản clk RAFDROID HD 4.0.2 CWR FULL zip của HD thường ko cho mình đi.cám ơn nhiều
ko có bản cLK đâu,nếu bạn muốn xài thì có thể sang XDA tham khảo cách chuyển từ MAGLDR sang,nhưng nói chung những bản rom Sense khi chúng ta tự chuyển thường thường hay bị lỗi wifi và network...Thích xài rom Sense cài trên cLK thì có thể dùng rom của Hannes bên XDA cũng ok,cài thêm theme Revolution của Rapigna nữa là tuyệt
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1205969

mlinhcntt

xin hỏi các bạn mình dùng HD2 Leo Thường 512, thẻ nhớ 16GB class 10, mình đã chia thẻ nhớ ra 1 phân vùng fat32, 1 phân vùng ext3, 1 phân vùng ext4, rồi up rom như bình thường khi up xong kiểm tra sd & phone storage thì dung lượng availble space là 827 MB như vậy có phải mình đã thành công rồi đúng ko ?

mlinhcntt

qua 1 hôm thì có 1 số hiện tượng thỉnh thoảng đơ máy 10 s rồi lại bình thường, khởi động bị FC

work4bia

Link cho RAFDROID HD 4.0.2 CWR FULL zip bị chết rồi. Khi nào có thòi gian chủ thót sủa lại vói
cám on nhiều.

tranhuy80

Các bạn cho hỏi bản này Recovery là bao nhiêu vậy? Máy mình LE0 512 EU và đã chia thẻ Ext3 1 GB. Thank you !