• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

lungtung

Mình vào mạng internét bằng 3g nó hay bị restart lại từ cái logo, không biết có ai bị không nhỉ? Chắc phải formát rồi cài lại rom vậy.
Rom này rất ngon, mượt, tiết kiệm pin.
Đang online bằng hd2, nợ chủ topic cái thank nhé

khang_bk

Mình vào 3g bình thường nhé. Bạn thử format lại thẻ nhớ rồi full wipe để cài đặt lại xem.

Đang nghiên cứu thêm. Bản sau còn tốt hơn...

caophat1982

mình có 1 lỗi trên bản Rom này là cài từ market dung lưng >20MB là báo ko đủ bộ nhớ điện thoại ( kiểm tra tất cả đề dư rất nhiều) ai biết chỉ giúp mình với cài bản ÍCS thì ko bị sao !

nongdantrongrau

bác chủ biết kernel nào nào cài CLK mới nhất chỉ với , thấy rôm ngon mà ko biết CLK cài để cài

khang_bk

mình có 1 lỗi trên bản Rom này là cài từ market dung lưng >20MB là báo ko đủ bộ nhớ điện thoại ( kiểm tra tất cả đề dư rất nhiều) ai biết chỉ giúp mình với cài bản ÍCS thì ko bị sao !

Bạn lấy ví dụ ứng dụng nào để mình download thử nhé. Mình thì cài Angry Bird cũng khá nặng mà bình thường !

caophat1982

Bạn lấy ví dụ ứng dụng nào để mình download thử nhé. Mình thì cài Angry Bird cũng khá nặng mà bình thường !

tất cả mọi cái cứ >20MB là báo lỗi " ko đủ dung lượng bộ nhớ điện thoại" nhưng cài 2 cái 19MB thi ok! hôm wa cứ tưởng cài bị lỗi cài lại vẫn bị vậy

khang_bk

Trên market free thì ít cái dung lượng lớn hơn 20Mb lắm. Cái hay ho thì download ở ngoài rồi ^^

Dùng ngon và ổn định là tốt rồi bác à. Cái đó không quá quan trọng đâu

caophat1982

Trên market free thì ít cái dung lượng lớn hơn 20Mb lắm. Cái hay ho thì download ở ngoài rồi ^^

Dùng ngon và ổn định là tốt rồi bác à. Cái đó không quá quan trọng đâu

tai san co tren market lam luôn mắc công tai xuống rùi chép vao ... mac công wa'
mà phải có bị lỗi như vây ko bác

khang_bk

tai san co tren market lam luôn mắc công tai xuống rùi chép vao ... mac công wa'
mà phải có bị lỗi như vây ko bác

tìm trong đống app free market không thấy cái nào trên 20Mb. Bạn biết cái nào chỉ mình download thử coi ^^

xuantinh_h

Bác ơi cho em hỏi, máy em chơi game liên tục được có 3h30p là pin cạn sạch. Như vậy có phải là tốn pin ko bác. Hay hd2 pin chỉ dậy thôi. HIc

minhtuanvnvn

Để thay BootScreen thì bạn chỉ cần thay bootanimation.zip trong system/media, còn hình khởi động màu đen có logo HTC màu xanh thì bạn thay trong boot/initrd.gz (logo.rle) nhé.

P/S: Giờ bác Tuấn đang hỏng máy nên mình hy vọng bạn sẽ thay thế bác ý mang Android MIUI đến cho anh em PV...=D>

hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh đi bác.

caophat1982

Bác ơi cho em hỏi, máy em chơi game liên tục được có 3h30p là pin cạn sạch. Như vậy có phải là tốn pin ko bác. Hay hd2 pin chỉ dậy thôi. HIc
mình cài rom nào vô xong - cài ứng dụng - game .. chừng tam 2 tiếng phải sạc !@

khang_bk

mình cài rom nào vô xong - cài ứng dụng - game .. chừng tam 2 tiếng phải sạc !@

Pin HD2 nếu là mới thì tầm 1,5-2 ngày. Tuy nhiên máy HD2 đã cũ và lâu rồi. Dùng giữ gìn thì pin cũng xuống và chỉ dùng tầm 1-1,5 ngày là tốt rồi.

Còn nếu bạn kết nối wifi liên tục, 3G liên tục hoặc chơi game liên tục thì thời gian sử dụng chỉ tầm 5h thôi ( Máy mình )

Nhìn chung nếu sạc đầy, nghe gọi nhắn tin và thi thoảng đọc báo lướt web thì phải hơn 1 ngày mới cần sạc.

khang_bk

hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh đi bác.

Cái Bootanimation.zip thì đơn giản thôi. Bạn download 1 cái về, sửa tên thành bootanimation.zip và copy đè vào trong thư mục system/media và khởi động lại là sẽ thay đổi được. http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=905538&highlight=boot+animation
Còn cái hình logo khởi động thì phức tạp hơn. Mình cũng đang nghiên cứu để thay ^^

khang_bk

như Từ Điển Anh Việt - Vlook
hay có bao giờ do cache size ko bác (CZ :20 MB)

Vừa cài đặt vlook của bác trên market. Cài thành công. Vào tra từ okie nhưng cái này không hay. Dùng lacviet đi bác. Em dùng cái lacviet có cả phát âm và dịch rất hay ^^.

Bác thử cài app2sd và clear toàn bộ cache (Bộ nhớ đệm) của các ứng dụng đi nhé. Cái đó cũng chiếm vài chục Mb đấy

atulaphan

bạn có thể cook miui sang SD đc ko? nếu đc cook cho ae sd.
à, cái LockScreen V4 ko bit cài trên nand thế nào, mình cài trên sd bị treo ko vào đc.

khang_bk

bạn có thể cook miui sang SD đc ko? nếu đc cook cho ae sd.
à, cái LockScreen V4 ko bit cài trên nand thế nào, mình cài trên sd bị treo ko vào đc.

Dùng trên Nand bình thường bạn nhé. Mình mới tập tành cook rom 3-4 hôm nay thôi. Vẫn dừng ở Nand chứ chưa sang SD . Bác sang mục SD của XDA chắc có ROM MIUI đấy ^^

atulaphan

Dùng trên Nand bình thường bạn nhé. Mình mới tập tành cook rom 3-4 hôm nay thôi. Vẫn dừng ở Nand chứ chưa sang SD . Bác sang mục SD của XDA chắc có ROM MIUI đấy ^^
có nhưng lâu ko có bản new, mới chỉ có v1.12.16