• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

lungtung

Mình vào mạng internét bằng 3g nó hay bị restart lại từ cái logo, không biết có ai bị không nhỉ? Chắc phải formát rồi cài lại rom vậy.
Rom này rất ngon, mượt, tiết kiệm pin.
Đang online bằng hd2, nợ chủ topic cái thank nhé

Mình phát hiện ra la khi vào internet bằng wifi hay 3g ( mình dùng dolphin ) thì nếu có tin nhắn đến là nó khởi động lại như trên, vài lần như thế la không nhận được tin nhắn nữa, đang format, cài lại rom xem sao. Bạn nào cài rom này test thử xem có bị không nhé.

khang_bk

Mình phát hiện ra la khi vào internet bằng wifi hay 3g ( mình dùng dolphin ) thì nếu có tin nhắn đến là nó khởi động lại như trên, vài lần như thế la không nhận được tin nhắn nữa, đang format, cài lại rom xem sao. Bạn nào cài rom này test thử xem có bị không nhé.

Một phát hiện rất thú vị nhưng mình ko bị. Vừa thử lại vào web wifi bằng dolphin va lấy máy khác sms đến nhận bình thường. He
Hay tại em build nó nên nó sợ em...

lungtung

Mình vào cái super used bật lại la ngon rồi, chắc tại dùng titanium restore lại 1 đống phần mềm có cái nào đó chưa đươc cấp quyền nên gây lỗi

thanhtu2004

Cái vụ ko cài được app có dung lượng lớn hơn 20M thì bạn vào CH Play, tìm và cài đặt phần mềm "Market Fix" là ok thôi!;;)

thangld69

Có lỗi này: Mình xài Launcher Pro, thỉnh thoảng FC.
Rom của Langthang thì không.
Lỗi này chắc khó lần ra. Chấp nhận được vì không nhiều.
Có bug nào mình sẽ reply tiếp.
Mượt và nuột.
À, media volum hơi nhỏ, có phải vậy không ta?

khang_bk

Có lỗi này: Mình xài Launcher Pro, thỉnh thoảng FC.
Rom của Langthang thì không.
Lỗi này chắc khó lần ra. Chấp nhận được vì không nhiều.
Có bug nào mình sẽ reply tiếp.
Mượt và nuột.
À, media volum hơi nhỏ, có phải vậy không ta?

1- Đã xài MIUI thì dùng Launcher MIUI đi bạn, cài launcher khác làm gì. Trước mình xài cả go launcher bình thường. Nhưng Miui launcher vẫn rất tốt đâu cần xài cái khác. Lỗi có thể do máy bạn chưa format sạch hoặc do xung đột.
2- Volume của MIUI ở mức khá, ko quá nhỏ đâu bạn ah.

Thân...

Azzura

Khẩn !!!!
các hôm trước mình down app trên google play bình thường, nhưng hôm nay vào thì nó bảo thiết bị của bạn ko được hỗ trợ @@
Có ai bị như vậy ko @@

caophat1982

Bác Khang ! chỉ dùm cách đổi tên logo mạng made in tự làm - chứ ko phải gửi xxx nhe!

quangeuro

Gửi tặng các bạn cái bootscreen Windows7 mình mới mod lại
Giải nén rồi bỏ vào SDcard/MIUI/Theme. Xong rồi thì vào theme chọn customize chọn boot animation chọn Windows7 rồi reset máy lại tận hưởng

http://www.mediafire.com/?4tsd3h1074944k9

khang_bk

Khẩn !!!!
các hôm trước mình down app trên google play bình thường, nhưng hôm nay vào thì nó bảo thiết bị của bạn ko được hỗ trợ @@
Có ai bị như vậy ko @@

Bạn có flash thêm kernel khác không ? Nếu kernel gốc theo rom thì không bị nhé. Mình và nhiểu người khác không bị. Hoặc đôi khi có apps chưa hỗ trợ thì sẽ báo vậy.

khang_bk

bạn tìm phần mềm Carrier Name nhé

Chuẩn. Vào đánh tên muốn hiển thị rồi reboot lại máy. Logo mạng sẽ đổi thành tên bạn forever... Hehe

Không đánh tiếng việt và dấu cách nhé. Không hiển thị được đâu.

Azzura

Bạn có flash thêm kernel khác không ? Nếu kernel gốc theo rom thì không bị nhé. Mình và nhiểu người khác không bị. Hoặc đôi khi có apps chưa hỗ trợ thì sẽ báo vậy.

Mình đang dùng V0.2 của bạn mà, ko flash thêm kernel gì cả vì ko hiểu về các kernel lắm :p
Hôm qua mình dùng vẫn bình thường, tự nhiên hôm nay vào ko cài được nữa, mình nghĩ ko phải là apps ko hỗ trợ bởi vì mình đã thử cài 1 app trước đó mình từng cài thì nó cũng báo ko hỗ trợ.
Chả biết tại sao nữa hix :(

Azzura

Sau khi thử vài phần mềm khác thì lại cài được, chỉ có các phần mềm của shareplus là ko cài được, chắc tài khoản shareplus có vấn đề :)

khang_bk

Sau khi thử vài phần mềm khác thì lại cài được, chỉ có các phần mềm của shareplus là ko cài được, chắc tài khoản shareplus có vấn đề :)

À, mấy cái truyện của shareplus ( Cô vợ nhí 18, nhật ký nàng dâu...) thì mình cũng không cài được. Mình nghĩ là do lỗi bên shareplus thôi bạn à. Trước vẫn còn được bình thường mà &&

thangld69

1- Đã xài MIUI thì dùng Launcher MIUI đi bạn, cài launcher khác làm gì. Trước mình xài cả go launcher bình thường. Nhưng Miui launcher vẫn rất tốt đâu cần xài cái khác. Lỗi có thể do máy bạn chưa format sạch hoặc do xung đột.
2- Volume của MIUI ở mức khá, ko quá nhỏ đâu bạn ah.

Thân...

Đó là lý do mình xài các Launcher khác, dân... đồ họa, khoái mod desktop mà :D

P/S: khoe hàng chút, tự sướng :D

Chỉnh sửa cuối:

nongdantrongrau

từ khi Market play nâng cấp lên Google play, có vẻ như nó các trò chơi đua xe Asphal6 , NFS ... nó khóa hay gì nhỉ , load về HD2 MIUI nó báo máy không hỗ trợ. Lúc trước chơi dc mà ta?