• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

caobmt

À, mấy cái truyện của shareplus ( Cô vợ nhí 18, nhật ký nàng dâu...) thì mình cũng không cài được. Mình nghĩ là do lỗi bên shareplus thôi bạn à. Trước vẫn còn được bình thường mà &&
Lịch Việt Nam của Shareplus mình cũng không cài được.

Có cái này không biết phải lỗi không: mình sử dụng trình Nhắn tin theo ROM và bộ gõ 3.0 của Trần Kỳ Nam. Khi nhắn tin ví dụ như tra cước Vinaphone gửi 333, thao tác với bàn phím một tý rồi gửi, tin vẫn đi nhưng máy tự reboot (mình thử gỡ bỏ bộ gõ rồi xài mặc định vẫn bị).
Bạn test thử nhé.

Azzura

Có cái này không biết phải lỗi không: mình sử dụng trình Nhắn tin theo ROM và bộ gõ 3.0 của Trần Kỳ Nam. Khi nhắn tin ví dụ như tra cước Vinaphone gửi 333, thao tác với bàn phím một tý rồi gửi, tin vẫn đi nhưng máy tự reboot (mình thử gỡ bỏ bộ gõ rồi xài mặc định vẫn bị).
Bạn test thử nhé.

Mình ko bị tình trạng này :p

caophat1982

đang chơi game hoặc cài ứng dụng ... nhận tin nhắn là treo va reset may tu man hinh logo !
có ai bị lỗi như mình ko !

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

đang chơi game hoặc cài ứng dụng ... nhận tin nhắn là treo va reset may tu man hinh logo !
có ai bị lỗi như mình ko !

Mình và nhiều bạn khác không bị lỗi này. Có nhiều nguyên nhân:

Máy bạn chưa format sạch khi cài,
Thẻ nhớ trước bạn dùng bản ROM khác MIUi cần Format
Chưa đặt quyền Root trong Super User
Chưa Allow các ứng dụng trong Super User
Restore lại các chương trình bằng Titanium gây xung đột

Mình chẳng bị một lỗi nào như các bạn miêu tả. Vì mình làm sạch hoàn toàn trước khi cài !

khang_bk

Có cái này không biết phải lỗi không: mình sử dụng trình Nhắn tin theo ROM và bộ gõ 3.0 của Trần Kỳ Nam. Khi nhắn tin ví dụ như tra cước Vinaphone gửi 333, thao tác với bàn phím một tý
rồi gửi, tin vẫn đi nhưng máy tự reboot (mình thử gỡ bỏ bộ gõ rồi xài mặc định vẫn bị).
Bạn test thử nhé.

Mình nghĩ bạn dùng go sms pro để gửi và chưa set allow cho nó trong super user (Nâng
cao-. Hoặc do xung đột khi bạn restore apps. Còn bình thường thì kô bao giờ bị. Bạn check lại nhé.
Thân....

caobmt

Mình nghĩ bạn dùng go sms pro để gửi và chưa set allow cho nó trong super user (Nâng
cao-. Hoặc do xung đột khi bạn restore apps. Còn bình thường thì kô bao giờ bị. Bạn check lại nhé.
Thân....

Mình dùng trình nhắn tin mặc định của ROM mà.
Sáng nay mình thử lại gửi 888 để tra cước 3G vẫn bị treo và tự khởi động lại từ màn hình logo.
p/s: mình không format thẻ nhớ trước khi cài ROM nhưng đã xoá sạch sẽ chỉ để lại Music và Document của mình thôi.

kennoshi

Tốt nhất là nên format bạn ah.Mình cũng làm sạch sẹ trước khi cài,cũng ko thấy lỗi j cả.Chỉ có 1 lần ko biết do đâu mà cứ kéo từ màn hình khóa vào sms là sẽ khởi động lại ở logo,nhưng sau khi tắt root và alow lại thì ok hết

lungtung

Mình dùng trình nhắn tin mặc định của ROM mà.
Sáng nay mình thử lại gửi 888 để tra cước 3G vẫn bị treo và tự khởi động lại từ màn hình logo.
p/s: mình không format thẻ nhớ trước khi cài ROM nhưng đã xoá sạch sẽ chỉ để lại Music và Document của mình thôi.
Bạn nên vào supper use rồi tắt đi và bật lại để cấp quyền cho chuẩn thì sẽ không bị lỗi reset trong một số trường hợp.

caophat1982

Mình và nhiều bạn khác không bị lỗi này. Có nhiều nguyên nhân:

Máy bạn chưa format sạch khi cài,
Thẻ nhớ trước bạn dùng bản ROM khác MIUi cần Format
Chưa đặt quyền Root trong Super User
Chưa Allow các ứng dụng trong Super User
Restore lại các chương trình bằng Titanium gây xung đột

Mình chẳng bị một lỗi nào như các bạn miêu tả. Vì mình làm sạch hoàn toàn trước khi cài !
trước khi cài mình đã format trắng thẻ và AD resetHD luôn
còn " Chưa đặt quyền Root trong Super User -Chưa Allow các ứng dụng trong Super User" mình chưa biết bạn có thể chỉ mình chỗ này ko bạn

hunghien310

Một ngày treo máy 6 lần, bầy giờ thi sóng căng đét mà không gọi được, cũng chẳng nhận được cuộc gọi lun :)) :(

khang_bk

trước khi cài mình đã format trắng thẻ và AD resetHD luôn
còn " Chưa đặt quyền Root trong Super User -Chưa Allow các ứng dụng trong Super User" mình chưa biết bạn có thể chỉ mình chỗ này ko bạn

Bạn vào super user sẽ hiện ra 1 loạt danh
sách ứng dụng đã cài vào.
Đầu tiên nhấn phím cứng ở giữa để bật
Setting sau đó tick vào ROOT.
Tiếp theo chọn từng ứng dụng mà bạn sử dụng bị reset và set Allow hết

khang_bk

Một ngày treo máy 6 lần, bầy giờ thi sóng căng đét mà không gọi được, cũng chẳng nhận được cuộc gọi lun :)) :(

Máy của bạn có vấn đề rồi. Thử cài rom khác hoặc wm6.5 xem. Chúc.thành công.

caophat1982

Gửi Khang_bk
Hiện tại mình chạy dc mượt và ổn định nhờ chỉ dẫn của bác
Mình có 1 số y như sau :
- add thêm Viber ( chương trình goi sms free) chi tiết để ai cần hiểu thêm
- nên đổi clock thành mclock hay hơn
- set thêm SS GalaxyS V2 (hoặc cái dẹp hơn) để có 1 phong cách rom làm lại

khang_bk

Gửi Khang_bk
Hiện tại mình chạy dc mượt và ổn định nhờ chỉ dẫn của bác
Mình có 1 số y như sau :
- add thêm Viber ( chương trình goi sms free) chi tiết để ai cần hiểu thêm
- nên đổi clock thành mclock hay hơn
- set thêm SS GalaxyS V2 (hoặc cái dẹp hơn) để có 1 phong cách rom làm lại

Chúc mừng bạn !

Mình sẽ nghiên cứu bổ sung các phần mềm trong phần ADDS ON thôi bạn nhé. Minh vẫn giữ nguyên bản các phần mềm gốc của MIUI ROM. Còn bạn thích thì cài thêm ^^

Đang háo hức chờ đến thứ 6 để MOD bản mới sẽ có chút thay đổi so với bản cũ ^^

Để có các app cần như rom của langthang.các bạn cài bản V48 trước,nhớ cài đủ các bước..sau đó vào lại recovery và cài rom ken( ko we.... nhé)... và trãi nghiệm..mình thấy lạ là sau khi cài xong,ko vào fb vội mà mà khi báo update thi update fb vào vào bàng app fb bìn thương( không bị chặn load ảnh,chặn up ảnh )...mình dùng set dns,và trước mình chỉ vào fb bằng XSCOPE...cảm nhận của mình trình xscope quá tuyệt..nên tích hợp sẵn nhé.

Để tiện lỡi hơn sao bác ko cài thêm cái supur use luôn ( root ).. mình đã thử root.nhưng báo song 3g mà ko vào được mạng 3g

Last edited by a moderator:

hduong_langtu

Để tiện lỡi hơn sao bác ko cài thêm cái supur use luôn ( root ).. mình đã thử root.nhưng báo song 3g mà ko vào được mạng 3g

Mình cài bản này củng bị không vào được 3G fash lại vẫn bị như vậy?co cách nào khắc phục ko các pro?

atulaphan

Mình cài bản này củng bị không vào được 3G fash lại vẫn bị như vậy?co cách nào khắc phục ko các pro?
bạn thử cài bản trong trang MIUI xem có bị lỗi này ko? nhiều khi edit rom gốc sẽ gây ra những lỗi ko mong muốn.

Mai thứ 6 nhỉ !chờ xem cook của bác thế nào nào..vì khó dùng,và đã có app 2 sd pro tiếng việt. Nên bỏ được cái sd 2 app mặc định thì tốt, và bác test vào fb xem thế nào nhé.các bản của langthang wifi ok nhưng 3G là ko vào được vàng app,chỉ vào được bằng trình xscope..mà tích hợp này thay cho cái mặc định càng tốt.trình xscope nhanh và dễ dùng