• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[16-03-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23547.5.5.0) - SB11

Lancez

:p, when did u get ur version? coz this just came out. anyway, the one in ur ROM is faster then 10.3, its a good idea to cook it in, i can see the improvement! =D>

kbuor_thong

Up xong roài,text thử cái gì cũng okie nhưng không dùng được bàn phím VNkeyb (đã vào Samsung Settings-System-Input Method-chọn VNkeyb),có ai bị giống mình hem? chài oi lam sao gõ tiếng Việt đây?

Sonblack

Super V.I.P
Up xong roài,text thử cái gì cũng okie nhưng không dùng được bàn phím VNkeyb (đã vào Samsung Settings-System-Input Method-chọn VNkeyb),có ai bị giống mình hem? chài oi lam sao gõ tiếng Việt đây?

Chòi ơi là chòi có bàn phím mà không biết xài là sao hả chời! :D Bạn ạ! Với 6.5.5 không set bàn phím khác mặc định được như 6.5 (giao diện gần như 6.1) như cách của bạn mà phải dùng Set Keyboard có trong Program - Tools để thiết lập mặc định.
Không biết dùng thì hỏi, đừng có la lớn quá người ta lại bảo mình không biết dùng vì chẳng hiểu 6.5.5, 6.5.3 và 6.5.0 khác nhau chỗ nào thì khổ nhé! :))

Túm lại là không phải do ROM mà là do bạn! :D

Chỉnh sửa cuối:

aljpaba

Trời ơi trong vòng 2 ngày mà ra tới 3 rom thì thời gian đâu test chứ hixhix. Thanh anh Sơn nhiều.

kbuor_thong

Chòi ơi là chòi có bàn phím mà không biết xài là sao hả chời! :D Bạn ạ! Với 6.5.5 không set bàn phím khác mặc định được như 6.5 (giao diện gần như 6.1) như cách của bạn mà phải dùng Set Keyboard có trong Program - Tools để thiết lập mặc định.
Không biết dùng thì hỏi, đừng có la lớn quá người ta lại bảo mình không biết dùng vì chẳng hiểu 6.5.5, 6.5.3 và 6.5.0 khác nhau chỗ nào thì khổ nhé! :))

Túm lại là không phải do ROM mà là do bạn! :D

Tìm thấy roài, nhờ la lớn mới gây được sự chú ý chớ. Thanks anh Sơn nhìu nhìu.=D>=D>

Dao2nd

Đang dùng SB10 vẫn ổn, có mỗi lỗi ở camera thui. Mai lên cty up tiếp thui W7 máy nhà hơi gườm!:-? Cảm ơn bác Sơn nha.

Sonblack

Super V.I.P
Anh Sơn ui có phải do build ko mà nút X ko tắt hẳn ứng dụng vậy ?

Với 6.5.0 thì nút X tắt ứng dụng OK, với các build khác, sử dụng ArkSwitch hoặc Task Manager để tắt ứng dụng nhé! :D

Sonblack

Super V.I.P
Đang dùng SB10 vẫn ổn, có mỗi lỗi ở camera thui. Mai lên cty up tiếp thui W7 máy nhà hơi gườm!:-? Cảm ơn bác Sơn nha.

Sonblack build rom cho I8000 và up rom để test trên Win7 luôn, tất cả phò phò, có chết đâu!

Dao2nd

Sonblack build rom cho I8000 và up rom để test trên Win7 luôn, tất cả phò phò, có chết đâu!

E cũng vừa chơi lun trên W7 rùi, vẫn sống nhăn bác ah! Tại bác ra nhanh quá làm ae nóng hết người nên e phải làm lun trên lap.hii Vừa đọc tin thấy IP VT bán có 0đ rối trí quá!:-?

Sonblack

Super V.I.P
Up ROM đi rồi chuẩn bị up tiếp bản mới SB12 (25008.5.3.4) với Opera Mobile 10 mới nhất (không còn là beta). He he! :))

Hadola

trời ah! vừa mới down SB11 về, chưa kịp up đã thấy SB12 sắp xuất hiện rùi. Cám ơn bác Sonblack nhiều nhiều....

zackal

bác sơn oi, sao ko xài cái cHome được vậy? em thêm vô mấy cái panel mà nó ko có hiện lên, xóa bớt cái có sẳn cũng ko mất đi

secanny

Up ROM đi rồi chuẩn bị up tiếp bản mới SB12 (25008.5.3.4) với Opera Mobile 10 mới nhất (không còn là beta). He he! :))

Công việc nhiều quá, chưa có thời gian test hết các bản ROM. anh Sơn lại cho ra bản mới nữa, vậy thì công việc ở cty sao làm xong đây. Thanks anh Sơn nhiều. Ghiền cái vụ up ROM rùi, hehe.

be_nguyen

Với 6.5.0 thì nút X tắt ứng dụng OK, với các build khác, sử dụng ArkSwitch hoặc Task Manager để tắt ứng dụng nhé! :D
Cảm ơn anh đã trả lời. Hix hix, chú WM này làm rắc rối thiệt, ko quen là cái máy thành bãi rác luôn :(.

kydkylin

@Sonblack

I really enjoy your ROM.It's fast and stable.Maybe the best rom I've ever used.

The only thing bothers me is that there's no China in the Region Settings.So I can't see any chinese character correctly in the .txt or .doc file.

Still haven't found any solution...Wish you could help.

Chỉnh sửa cuối: