• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[16.Aug.11][ROM]DHD NDT MIUI GINGER V8.1 Galaxy đa ngôn ngữ

venusian

Moderator
Thế àh
hay nhỉ
thanks bác nhiều nhé.
Mình không nghĩ mạng nhà mình chậm vì thường thường minh down có khi lên đến 500kps nên mình không nghĩ mạng mình chậm hihi chắc do host up lên giới hạn tải free đó
Đúng rùi. Tuỳ link anh ạ. Mạng nhà em max là 712 tải free nói ko ai tin :)

balinh_bs

cho em hỏi thêm với. em đang dùng miui rom nhưng trước đây em mới chỉ Ship S-Off mà chưa Eng S-Off. bây giờ em đang dùng bản rom miui 4.1 của bác langthang262, em tiếp tục Eng S-Off để up thêm radio mới nhưng khi dùng phần mềm Android Terminal emulator để Eng S-Off thì không được. gõ $ $su mà nó không chạy. bây giờ em phải làm sao hay là phải S-ON và làm lại từ đầu từ bản rom ship trước đây mới Eng S-Off được. thanks!

venusian

Moderator
cho em hỏi thêm với. em đang dùng miui rom nhưng trước đây em mới chỉ Ship S-Off mà chưa Eng S-Off. bây giờ em đang dùng bản rom miui 4.1 của bác langthang262, em tiếp tục Eng S-Off để up thêm radio mới nhưng khi dùng phần mềm Android Terminal emulator để Eng S-Off thì không được. gõ $ $su mà nó không chạy. bây giờ em phải làm sao hay là phải S-ON và làm lại từ đầu từ bản rom ship trước đây mới Eng S-Off được. thanks!

Android Terminal emulator ko chạy tức là máy bạn chưa đc Root. Bạn thử làm lại xem sao. Nếu ko đc bạn có thể up lại Rom ship và làm lại từ đầu. Rom ship thì up 1.32 thôi nhé.

balinh_bs

Android Terminal emulator ko chạy tức là máy bạn chưa đc Root. Bạn thử làm lại xem sao. Nếu ko đc bạn có thể up lại Rom ship và làm lại từ đầu. Rom ship thì up 1.32 thôi nhé.
máy không được root thì làm sao mà up room cook được hả bác. em dùng mấy bản room cook rồi và bây giờ đang dùng rom miui này, sao lại không được root là seo

tujlaphuong

Em up bản này vào toàn báo lỗi như ở dưới,mong mod giúp..Thanks
Tiến trình android.process.acore bị dừng bất thường.Vui lòng thử lại

giangnam_afcvn

có bạn nào share internet với PC được không.Lấy mạng từ PC ấy chứ không phải lấy 3G từ DHD share cho PC.

venusian

Moderator
máy không được root thì làm sao mà up room cook được hả bác. em dùng mấy bản room cook rồi và bây giờ đang dùng rom miui này, sao lại không được root là seo

Nhiều bản rom bị lỗi root chứ bạn. Nếu thế bạn up lại một bản room cook khác rùi eng-off lại xem sao.

caothanhhai

Lâu lâu mới quay lại Miui, rất nhiều cái mới, đẹp lên, tốt lên .... nhưng vẫn có một điều chưa khắc phục được : Duyệt web chưa bằng Sense ( với các trang web xem dưới dạng Mobile không Room được như dantri.com hoặc khi Room lên không tự xếp lại trang ví dụ vnexpress. Đã thử bằng Dolphin và Browser mặc định )
Thiếu một trình duyệt Email

Còn lại ngon

venusian

Moderator
Bản rom mới nhất bác có thể tích hợp luôn phiên bản radio mới nhất không hả bác

Rom cook ko kèm Radio bạn nhé. Và bản của bác Langthang262 cũng ko là ngoại lệ. Bạn down Radio ở bên ngoài và Up trước rùi mới up Rom nhé.

balinh_bs

Rom cook ko kèm Radio bạn nhé. Và bản của bác Langthang262 cũng ko là ngoại lệ. Bạn down Radio ở bên ngoài và Up trước rùi mới up Rom nhé.

rom cook không kèm radio à bác. em cài rom cook xong rồi vẫn up radio bình thường mà. đâu cần phải up trước khi up rom đâu

venusian

Moderator
rom cook không kèm radio à bác. em cài rom cook xong rồi vẫn up radio bình thường mà. đâu cần phải up trước khi up rom đâu

Đấy là bạn chưa gặp thôi. Có bản rom nếu up rom trước up radio sau sẽ bị lỗi ko boot đc vào. Còn miui ko bị gì. Nhưng khuyên bạn nên up radio trước để tránh gây ra lỗi. :)

BboyRong

Bác langthang ơi sao máy e cứ thỉnh thoảng lại bị khởi động lại thế..

balinh_bs

Đấy là bạn chưa gặp thôi. Có bản rom nếu up rom trước up radio sau sẽ bị lỗi ko boot đc vào. Còn miui ko bị gì. Nhưng khuyên bạn nên up radio trước để tránh gây ra lỗi. :)
vậy là chỉ cần up radio 1 lần và khi thay đổi các bản rom khác nhau thì bản radio đó không mất đi đúng không bác, thanks bác nhiều nhé. em sẽ rút kinh nghiệm lần sau

balinh_bs

Bác langthang ơi sao máy e cứ thỉnh thoảng lại bị khởi động lại thế..

Chắc bạn đang sử dụng thêm phần mềm SMS( yahoo mail, yahoo messager) đúng không. nó khởi động lại là do bạn nhận được tin nhắn đến đấy. cách chữa: bạn vào chương trình superuser, click vào các chương trình có trong đó, bỏ ô tick always ask và tick vào ô allow nhé

venusian

Moderator
vậy là chỉ cần up radio 1 lần và khi thay đổi các bản rom khác nhau thì bản radio đó không mất đi đúng không bác, thanks bác nhiều nhé. em sẽ rút kinh nghiệm lần sau

Ko phải chỉ up radio một lần đâu bạn a. Tuỳ từng bản rom khác nhau base khác nhau nên sẽ ko tương ứng. Thường thì tác giả của bản rom đó sẽ khuyên mình dùng bản radio nào la thích hợp với rom. Nhưng theo mình thì mình cứ test theo mạng mình đang dùng. Bản radio nào cho chất lượng sóng tôt thì mình dùng bản đấy. :)