• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[16.Aug.11][ROM]DHD NDT MIUI GINGER V8.1 Galaxy đa ngôn ngữ

balinh_bs

Ko phải chỉ up radio một lần đâu bạn a. Tuỳ từng bản rom khác nhau base khác nhau nên sẽ ko tương ứng. Thường thì tác giả của bản rom đó sẽ khuyên mình dùng bản radio nào la thích hợp với rom. Nhưng theo mình thì mình cứ test theo mạng mình đang dùng. Bản radio nào cho chất lượng sóng tôt thì mình dùng bản đấy. :)
ok men! thanks bác nhé. 1 kinh nghiệm tốt

noname83

Chắc bạn đang sử dụng thêm phần mềm SMS( yahoo mail, yahoo messager) đúng không. nó khởi động lại là do bạn nhận được tin nhắn đến đấy. cách chữa: bạn vào chương trình superuser, click vào các chương trình có trong đó, bỏ ô tick always ask và tick vào ô allow nhé

Cách này có vẻ chuẩn. Máy mình cũng thi thoảng bị reset làm theo bạn thì chưa thấy bị fat nào nữa. thanks ^^!!!

khoadiepnguyen

Bác Langthang...vui lòng hướng dẫn cách khắc phục Market version mới trong rom này việc không update hoặc down phần mềm về được ạ.
Thank so much

phamthang83hn

Mình có vấn đề thế này, cài xong mình nghe radio, nếu mình rút dây ra khi đang nghe radio thì âm thanh sẽ bị mất luôn, phải khởi động lại mới có âm thanh ( âm thanh khi nghe nhạc nhé). Ko biết có ai bi vu này và có hướng giải quyết ko

soc0la

bác nào hướng dẫn e cách sử dụng chế độ chặn cuộc gọi với, sai e nhập số nó toàn thêm 2 số (00) ở đầu,như này chặn sao dc :(

venusian

Moderator
bác nào hướng dẫn e cách sử dụng chế độ chặn cuộc gọi với, sai e nhập số nó toàn thêm 2 số (00) ở đầu,như này chặn sao dc :(

Bạn thử nhập như thế này xem sao. 0084 số đt bạn muốn chặn. 0084 là mã vùng của việt nam.
Bỏ số 0 ở đầu bạn nhé.
Vd: 0169876.....
=> 0084169876....

Chỉnh sửa cuối:

ngocthach904

bạn nào có cái keyboard của bản ROM này hok cho mình xin đi, thấy bản này có keyboard gõ cực kì chuẩn! làm cách nào lấy file cài đặt đó ra từ bản ROM vậy bạn?

balinh_bs

bạn nào có cái keyboard của bản ROM này hok cho mình xin đi, thấy bản này có keyboard gõ cực kì chuẩn! làm cách nào lấy file cài đặt đó ra từ bản ROM vậy bạn?
cái keyboard này chưa chuẩn lắm đâu bạn ạ. bạn lên market down app gotiengviet2 của tác giả ky nam về mà dùng. cái đó mới chuẩn đấy

ngocthach904

cái keyboard này chưa chuẩn lắm đâu bạn ạ. bạn lên market down app gotiengviet2 của tác giả ky nam về mà dùng. cái đó mới chuẩn đấy

mình đã & đang dùng gõ tiếng việt của Kỳ Nam và thấy không chuẩn bằng cái này (cảm nhận riêng mình thui nha :D) các bạn thử rồi cho ý kiến xem sao

sheva2202

Cái này của bác Ân vẫn có mà.
Với lại bác chủ ơi post lên host khác được không, mấy hots này ở VN khó tải ghê cơ.
bác giải nén file rom của bác Ân ra, copy cái root explorer vào thẻ rồi install bình thường thôi, cần j phải tải ^^

thanhdol

Member
bác giải nén file rom của bác Ân ra, copy cái root explorer vào thẻ rồi install bình thường thôi, cần j phải tải ^^

Thank bác, ý em là cái rom cua bác chủ thớt ấy, vì hostfile or fileserver ... khó down lắm ạ.