• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21-03-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21896.5.0.91) - SB13

Sonblack

Super V.I.P
Mình có reset rồi bác Sơn ạ..nhưng cũng không thấy mục win7 hoac Windows dèault trong Today bác ạ.

Bạn dùng bản ROM này luôn chứ? Hay là bản ROM khác, nếu là bản ROM khác thì tôi không biết, với SB13, tôi bảo đảm hoạt động tốt!

huhuchuz

Nếu ở HN thì mang đến đây mình xem giúp cho
mình ở SG T^T bùn ghê, hồi đó còn gởi được. Giờ phó tay. Không thấy phần Send via... đâu hít T^T

bynight85

mình ở SG T^T bùn ghê, hồi đó còn gởi được. Giờ phó tay. Không thấy phần Send via... đâu hít T^T

Cái này nó sent như windowns trên PC ấy, bạn sent cho máy nào thì cho máy đó kết nối và dùng máy đó vào trực tiếp trên I8k down về chứ ko sent như các máy khác đâu, trước đây mình dùng SYMBIAN của NOKIA thì sent bình thường đến lúc sent WM chẳng biết, mãi mới vọc nó giống sent ở Laptop ^^

secanny

Cái này nó sent như windowns trên PC ấy, bạn sent cho máy nào thì cho máy đó kết nối và dùng máy đó vào trực tiếp trên I8k down về chứ ko sent như các máy khác đâu, trước đây mình dùng SYMBIAN của NOKIA thì sent bình thường đến lúc sent WM chẳng biết, mãi mới vọc nó giống sent ở Laptop ^^

Bác này nói đúng đó, lúc đầu mình cũng không biết sent như thế nào, mò mãi mới ra ---> "sent cho máy nào thì cho máy đó kết nối và dùng máy đó vào trực tiếp trên I8k down về" chính vì cho nó vào trực tiếp nên vô tình xem hết những cái không nên xem hix hix mọi bí mật đều bị phanh phui.

baongocmobile

Các bản ROM của SONBLACK rất chuẩn..Mình là kt của sieu thi dt mang hết I8000 trong thùng ra up hết cho khách hàng luôn...Hoàn toàn khác han so với bản ROM bán trên thị trường vn..Rất cám ơn anh Sơn.

binhhdda

@ sonblack: sao khi minh mở e-mail thì không thấy được nội dung nhỉ (chỉ thấy 1 trang trắng toát :( ). Không biết làm sao bây giờ bạn giúp với!

Sonblack

Super V.I.P
Các bản ROM của SONBLACK rất chuẩn..Mình là kt của sieu thi dt mang hết I8000 trong thùng ra up hết cho khách hàng luôn...Hoàn toàn khác han so với bản ROM bán trên thị trường vn..Rất cám ơn anh Sơn.

Bạn phải cảm ơn Samsung Vietnam vì họ đã cho mượn I8000 để làm ROM chứ không thì cũng không có ROM I8000 từ Việt Nam đâu! :))

Sonblack

Super V.I.P

Thế này bạn nhé, Sonblack đang sinh sống và làm việc tại SG luôn nè và chẳng liên quan gì đến điện thoại:
1. Dùng File Explorer thì tap vào file và giữ luôn rồi chọn Beam file...
2. Dùng Total Commander thì tap vào file và giữ luôn rồi chọn Send via...
Vẫn tốt đấy chứ, nếu không phải thì bạn muốn gửi cái file đó từ đâu vậy?

Sonblack

Super V.I.P
@ sonblack: sao khi minh mở e-mail thì không thấy được nội dung nhỉ (chỉ thấy 1 trang trắng toát :( ). Không biết làm sao bây giờ bạn giúp với!

Bạn nên HardReset và thử lại! Bạn cũng nên nhớ 1 điều là phải uprom bằng Octans Downloader mới nhất nhé, hiện tại là Version 2.14

huhuchuz

Thế này bạn nhé, Sonblack đang sinh sống và làm việc tại SG luôn nè và chẳng liên quan gì đến điện thoại:
1. Dùng File Explorer thì tap vào file và giữ luôn rồi chọn Beam file...
2. Dùng Total Commander thì tap vào file và giữ luôn rồi chọn Send via...
Vẫn tốt đấy chứ, nếu không phải thì bạn muốn gửi cái file đó từ đâu vậy?

ah ah được rùi ^^ cám ơn bác Sonblack nhìu nhìu :D=D>

pdahtc

bác sơn đã làm bản có Window deafaul thì làm 1 bản có Samsung Today đi bác\-/

nguyennhaca

Bác ấy giỏi Anh ngữ mà, cứ để bác ấy thoải mái đi.
Nhưng mà giỏi hơn ai thì chưa biết. :)) =))
Em thì cứ Tiếng Việt cho nó lành. Em là người Việt Nam mà. Em tự hào vì sử dụng tốt được Tiếng Việt.
Cám ơn bác Sonblack vì những đóng góp cho diễn đàn. =D>

Vấn đề ở đây không phải ai giỏi hơn ai, nhưng mình thấy trong topic này có nhiều bạn nước ngoài, nên dùng ngôn ngữ chung để ai cũng có thể đọc được. Nếu mang cái suy nghĩ bó buộc người việt Nam nói tiếng Việt Nam thì làm sao mấy bạn nước ngoài cộng tác với mình?

Tôi rất muốn PDA việt sẽ là một diễn đàn mạnh trên thế giới chứ không phải ở Việt Nam.

Đừng đánh giá ai, hay một vấn đề gì nếu như bạn chưa biết về người ta hay về cái sự việc nào đó.

Tôi những mong các mem có thể dùng tiếng anh tốt mà còn mong dân Việt Nam còn dùng tốt nữa kia. Còn việc bạn tự hào Tiềng Việt thì chẳng có cái quái gì tự hào ở đây cả, hơn 27 năm ăn nói ngủ với nó, mất trí tôi cũng nhớ cái ngôn ngữ mẹ đẻ của mình thì có gì mà tự hào. Ngôn ngữ thì làm quái gì có sang hèn mà tự hào? bạn hãy mở mắt mà nhìn các nước xung quanh ( Malaysia, Singapore, Philippine) đi bạn nhé.

Lancez

Vấn đề ở đây không phải ai giỏi hơn ai, nhưng mình thấy trong topic này có nhiều bạn nước ngoài, nên dùng ngôn ngữ chung để ai cũng có thể đọc được. Nếu mang cái suy nghĩ bó buộc người việt Nam nói tiếng Việt Nam thì làm sao mấy bạn nước ngoài cộng tác với mình?

Tôi rất muốn PDA việt sẽ là một diễn đàn mạnh trên thế giới chứ không phải ở Việt Nam.

Đừng đánh giá ai, hay một vấn đề gì nếu như bạn chưa biết về người ta hay về cái sự việc nào đó.

Tôi những mong các mem có thể dùng tiếng anh tốt mà còn mong dân Việt Nam còn dùng tốt nữa kia. Còn việc bạn tự hào Tiềng Việt thì chẳng có cái quái gì tự hào ở đây cả, hơn 27 năm ăn nói ngủ với nó, mất trí tôi cũng nhớ cái ngôn ngữ mẹ đẻ của mình thì có gì mà tự hào. Ngôn ngữ thì làm quái gì có sang hèn mà tự hào? bạn hãy mở mắt mà nhìn các nước xung quanh ( Malaysia, Singapore, Philippine) đi bạn nhé.

well said =D>

nguyennhaca

Hi Sonblack!
Thanx new ROM!But i want to ask you:Why 6.5 titanium is in new rom?What is the problem wm7 titanium?
Could you send me a wm7 titanium cab,from your older ROM's?Thank you!!!
The xda wm7 titanium project cab isnt working perfectly...but yours is perfect!

Tomorrow, I'll make a cab for you. I sleep now, 1.11AM Mar 22, 2010

Thanks for your suggestion, o16v. Today i have one file.cab from Sonblack and after i installed then i saw it's really beautiful and i am really like it.

thank my brother (Sonblack) again.

Cám ơn vì lời đề nghị của bạn, o16v. Hôm nay mình có được một file.cab từ anh Sơn và sau khi đặt nó thì mình đã nhìn thấy nó thật sự là rất đẹp và mình thật sự thích nó.

Cám ơn anh trai.

nguyennhaca

well said =D>

Yeah, do you understand what i mean? wow that's surprise.

Ok, thanks for your understanding me. I want to discuss with everybody in this forum and i always welcome everybody to PDAViet.

I guess you were using google translate and i tried to translate from Vietnamese to English but you know what? i think had something wrong in there and it's hard to read hahaha.

Ok, further i will write two languages in my posted and you can read is very clear and without using google translate.

nguyennhaca

you can either wait for sonblack's CAB or go to http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=504716 ;;)

Lancez, i can not use the weather forecast in this WM7 Theme since Ho Chi Minh City, Vietnam does not have Zip Codes so that i don't know how to use it as well. Please show me, thank you!

Lancez, mình không thể dùng chương trình dự báo thời tiết trong cái thems WM7 này vì thành phố HCM, Viet nam không có Zip Code cho nên mình không biết làm sao để dùng. Làm ơn chỉ mình, cám ơn!

Lancez

Lancez, i can not use the weather forecast in this WM7 Theme since Ho Chi Minh City, Vietnam does not have ZIP codes so that i do not know how to use it as well. Please show me, thank you!

i didnt pay attention on that, but if someone who's using SB12 or SB11 in vietnam should be able to tell u the code or even sonblack himself. coz im testing another ROM right now.:) better yet, go to first page to download sonblack's CAB, im sure Ho Chi Minh city will be the default setting.

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Lancez, i can not use the weather forecast in this WM7 Theme since Ho Chi Minh City, Vietnam does not have Zip Codes so that i don't know how to use it as well. Please show me, thank you!

Ha ha! Please input "ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY" in Location code by shortcut of Titanium Weather in Tools folder. It's OK?

Chỉnh sửa cuối:

dinhtuaneib

Hi bác SonBlack,

Xin giúp dùm, không biết tại sao giờ trên icon báo thời tiết hiện hành không cập nhật, luôn là 7:54 PM.

Cám ơn,