• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21-03-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21896.5.0.91) - SB13

maichua77

bác sơn sao không làm 1 bản rom m2d cho i8000 như của i900, vừa đẹp mà nhẹ, Ram trống nhiều, rất mong bác cho ra bản room cook của hd 2 leo

kbuor_thong

Lancez, i can not use the weather forecast in this WM7 Theme since Ho Chi Minh City, Vietnam does not have Zip Codes so that i don't know how to use it as well. Please show me, thank you!

Lancez, mình không thể dùng chương trình dự báo thời tiết trong cái thems WM7 này vì thành phố HCM, Viet nam không có Zip Code cho nên mình không biết làm sao để dùng. Làm ơn chỉ mình, cám ơn!

Tốt hơn rùi đấy, Tây hỉu mà ta cũng hỉu.Mình mù tiếng Anh nên cứ phải lăn mòn cả con lăn chuột để lướt qua những dòng hem đọc được. Nếu bạn nhiệt tình có thể dịch một số ý kiến có nội dung nhìu người cần tìm hiểu.=D>

Lancez

bác sơn sao không làm 1 bản rom m2d cho i8000 như của i900, vừa đẹp mà nhẹ, Ram trống nhiều, rất mong bác cho ra bản room cook của hd 2 leo

good idea, i would love to see a M2D ROM too ;;)

Lancez

Tốt hơn rùi đấy, Tây hỉu mà ta cũng hỉu.Mình mù tiếng Anh nên cứ phải lăn mòn cả con lăn chuột để lướt qua những dòng hem đọc được. Nếu bạn nhiệt tình có thể dịch một số ý kiến có nội dung nhìu người cần tìm hiểu.=D>

the man got point =))

o16v

M2D is a very slow,and very buggy surface...and RAM gobble...:(
SonBlack please don't make M2D ROM.....it's unnecessary..if somebody want M2D ..install it..by cab...
Look at Modaco forum..M2D isn't working perfectly...Or buy HTC HD2....=))

secanny

SonBlack please don't make M2D ROM.....it's unnecessary..if somebody want M2D ..install it..by cab...

:)) the second "good idea"

Sonblack

Super V.I.P
Tôi không thích ROM đẹp, tôi chỉ cần ROM chạy tốt, mượt và ít lỗi nhất! :D Đó là lý do tại sao tôi không làm ROM có HTC Sense. Với M2D, QVGA, WQVGA là thích hợp nhất.

I don't like beautiful ROM, I only need the ROMs operate well, smoothly and minimum of bugs. :D That's why I don't make HTC Sense into my ROMs. With M2D, QVGA, WQVGA are the best suitable.

@Lancez: You're so great and friendly! I repeat again! Nice to meet you here and at Modaco

Chỉnh sửa cuối:

Lancez

we are talking about M2D, not TF3D or Sense 2.5 :-??

Lancez

@Lancez: You're so great and friendly! I repeat again! Nice to meet you here and at Modaco

what did i do? :-?

You did: make a friend, explain so much, put my ROM in Modaca,..etc
So sorry for editting your post! :D
Sonblack

Last edited by a moderator:

o16v

Sorry Lancez i don't understand why M2D???How about win5.0???What you say:Win5.0+M2D....=))
It's joke..sorry

Hadola

Vấn đề ở đây không phải ai giỏi hơn ai, nhưng mình thấy trong topic này có nhiều bạn nước ngoài, nên dùng ngôn ngữ chung để ai cũng có thể đọc được. Nếu mang cái suy nghĩ bó buộc người việt Nam nói tiếng Việt Nam thì làm sao mấy bạn nước ngoài cộng tác với mình?

Tôi rất muốn PDA việt sẽ là một diễn đàn mạnh trên thế giới chứ không phải ở Việt Nam.

Đừng đánh giá ai, hay một vấn đề gì nếu như bạn chưa biết về người ta hay về cái sự việc nào đó.

Tôi những mong các mem có thể dùng tiếng anh tốt mà còn mong dân Việt Nam còn dùng tốt nữa kia. Còn việc bạn tự hào Tiềng Việt thì chẳng có cái quái gì tự hào ở đây cả, hơn 27 năm ăn nói ngủ với nó, mất trí tôi cũng nhớ cái ngôn ngữ mẹ đẻ của mình thì có gì mà tự hào. Ngôn ngữ thì làm quái gì có sang hèn mà tự hào? bạn hãy mở mắt mà nhìn các nước xung quanh ( Malaysia, Singapore, Philippine) đi bạn nhé.

Trước hết, cám ơn bạn vì những mong muốn và đóng góp của bạn để PDA Việt sẽ là một diễn đàn mạnh trên thế giới chứ không phải ở Việt Nam. Và, tôi cũng đồng ý với bạn rằng khi hội nhập thì tiếng Anh là vô cùng quan trọng và cần thiết.

Tuy nhiên, trong diễn đàn này nếu bạn sử dụng hoàn toàn tiếng Anh thì những thành viên không biết (hoặc hạn chế) tiếng Anh sẽ gặp khó khăn để hiểu được bài viết của bạn. Nếu bạn có thắc mắc về 1 vấn đề nào đó, bạn hỏi bằng tiếng Anh thì những thành viên hạn chế tiếng Anh sẽ rất khó khăn để có thể hiểu và trả lời cho bạn. Cũng như khi bạn có ý kiến hay, bạn phổ biến cho mọi người bằng tiếng Anh thì những thành viên này khó mà tiếp thu được. Đâu phải ngẫu nhiên mà bác Sonblack đề nghị bạn sử dụng song ngữ trong các bài viết của mình. Và, cá nhân tôi cũng rất hoan nghênh nếu bạn sử dụng song ngữ, vì để người khác có thể hiểu được bài viết của mình cũng là 1 cách thiết thực để đóng góp cho sự lớn mạnh của diễn đàn.

Về việc bạn cho rằng Tiếng Việt chẳng có cái quái gì để tự hào thì đó là việc của cá nhân bạn. Xin miễn bàn luận!

Thân mến!

nguyennhaca

Ha ha! Please input "ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY" in Location code by shortcut of Titanium Weather in Tools folder. It's OK?

Thank brother, i got it. Good working, hihihi.

Cám ơn anh trai, em đã làm được rồi. Chạy tốt lắm, hihihi.

Với những ai là dân Sàin Gòn và đang gặp trục trặc như mình thì làm theo hướng dẫn của anh Sơn là chạy tốt lắm.

Anybody live in Ho Chi Minh City and meet problem the same me then you should act follow Son advice, and the result will be great.

Chỉnh sửa cuối:

kbuor_thong

Mình tải về rùi, tối nnay mới up. Sao giải nén xong có hai cái nì: CSC_I8KJB3PV004.csc và I8000HTGYJC2.csc ? Up em nào đây?

Sonblack

Super V.I.P
Mình tải về rùi, tối nnay mới up. Sao giải nén xong có hai cái nì: CSC_I8KJB3PV004.csc và I8000HTGYJC2.csc ? Up em nào đây?

Translate: I downloaded, this evening I flash. After uncompressing, I see 2 CSC files: CSC_I8KJB3PV004.csc và I8000HTGYJC2.csc, which one I'll flash?

Nên up cái PV004 còn cái CSC kia up là không dùng e-mail được đó nghe! :))

You should flash with PV004, the other CSC (JC2) if you flash, you cannot read your e-mail after receiving the e-mail :))

Chỉnh sửa cuối:

dpc

Sau vài ngày dùng e gặp phải 3 vấn đề:
1. Thỉnh thoảng có người gọi đến kô thể trả lời được, ấn phím cứng kô tác dụng, chọc vào answer cũng vậy
2. Cũng thỉnh thoảng máy bị lag mức độ nhẹ
3. Kết nối mass storage xong lại bị lang, kô restart lại ngay mà để nó khóa màn hình lại thì treo máy (vấn mở khóa được + tắt máy được). những bản khác thì chỉ bị lag chứ kô bị treo (bản SB12 là chả vấn đề j)
sau khi up rom e luôn hardreset, trong qua trình sử dụng cũng đã hardreset 1 lần nhưng vẫn gặp phải các vấn đề trên

tieudaolangtu

Sau vài ngày dùng e gặp phải 3 vấn đề:
1. Thỉnh thoảng có người gọi đến kô thể trả lời được, ấn phím cứng kô tác dụng, chọc vào answer cũng vậy
2. Cũng thỉnh thoảng máy bị lag mức độ nhẹ
3. Kết nối mass storage xong lại bị lang, kô restart lại ngay mà để nó khóa màn hình lại thì treo máy (vấn mở khóa được + tắt máy được). những bản khác thì chỉ bị lag chứ kô bị treo (bản SB12 là chả vấn đề j)
sau khi up rom e luôn hardreset, trong qua trình sử dụng cũng đã hardreset 1 lần nhưng vẫn gặp phải các vấn đề trên

Cái vấn đề 1&2 mình cũng bị :|