• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800 v51.0.006]>>>>CFW 8 Omnia Style Homescreen by Anther

TungBach

Lấy FW của dòng nào đổi mà chạy vậy, lấy của 5800 chép vào 5530 xem thữ nó có chạy không bạn hay là tối thui màn hình khi flash xong rùi ngủm luôn.

ông đọc kỹ lại xem Anther nói gì mà nói chứ? bạn ấy bảo là lấy của V50 đắp và V51 cũng của 58K mà:(

bomdaica150693

hôm qua mới flash cho thằng bạn con 5530 bản iphone của daugiang1987, cầm xài tí thấy thèm giờ thử con 5800 xem sao:D

Anther1991

Mình down cái font của bạn gửi trong topic này nè. Trong đó có sẵn 4 file. Mình mở FW gốc ra xem thì thấy nó đã giống tên nhau sẵn rồi nên mình chép theo đường dẫn E:\resource\fonts.

Nhưng sao khởi động lại hoài mà nó không ra cái font trong E:\resource\fonts.

Nhờ bạn hướng dẫn kỹ hơn. Thanks!

Kĩ hơn nè:
1. Tải Font về giải nén được thư mục Droid
2. Chép 4 font trong thư mục droid vào E:\resource\Fonts
3. Khởi động lại máy
Mình đã làm vậy và thành công

vutaikt

sao tin nhắn đếm mà máy mình nó không thông báo nhỉ.. chỉ nghe thấy nhạc và icon ở gần cột sóng thôi

thanhtamlx

To Anther1991:
Có thể loại bỏ hoặc tắt chức năng Tapping Control (trong Cảm biến trọng lực) không vì mình thấy nó không tiện đối với mình lắm.
Cứ mỗi lần điện thoại reo thò tay vào túi lấy nó ra là tắt ngóm nhạc chuông luôn, đôi lúc chỉ vừa đụng vào chưa kịp mốc ra là tắt luôn rồi (mình thì muốn mọi người phải nghe nhạc chuông của mình).

TungBach

To Anther1991:
Có thể loại bỏ hoặc tắt chức năng Tapping Control (trong Cảm biến trọng lực) không vì mình thấy nó không tiện đối với mình lắm.
Cứ mỗi lần điện thoại reo thò tay vào túi lấy nó ra là tắt ngóm nhạc chuông luôn, đôi lúc chỉ vừa đụng vào chưa kịp mốc ra là tắt luôn rồi (mình thì muốn mọi người phải nghe nhạc chuông của mình).
bạn vào cài đặt điện thoại, cài đặt cảm biến xoay tắt đi đc mà :D

JokerB

@ Anther: mở tệp dtd = notepad cũng đc, mình đã làm thành công với menu mình hay sài :p
À Anther biết kích cỡ ảnh cho 1 Icon là bao nhiêu k? Mình muốn làm vài cái tệp Icon .Mif cho menu bớt nhàm nhưng k biết phải convert từ ảnh jpg có kích cỡ là bao nhiêu thì chuẩn :(

Anther1991

@ Anther: mở tệp dtd = notepad cũng đc, mình đã làm thành công với menu mình hay sài :p
À Anther biết kích cỡ ảnh cho 1 Icon là bao nhiêu k? Mình muốn làm vài cái tệp Icon .Mif cho menu bớt nhàm nhưng k biết phải convert từ ảnh jpg có kích cỡ là bao nhiêu thì chuẩn :(
Mấy cái icon, theme tui hok rành @@

bomdaica150693

mình thấy khi xem video mỗi lần tua là giật giật và chậm nữa, bản V2. có ai bị giống mình chưa?