• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800 v51.0.006]>>>>CFW 8 Omnia Style Homescreen by Anther

bomdaica150693

anther cho mình xin cái theme đi, mình muốn làm lại cái rofs3 của bạn. ah chỉ cách xóa bớt những gì trong rofs3 luôn:D, mình chỉ thêm 1 HS SS và theme thui

JokerB

bạn chú ý là theme này rất nặng, >9mb, vì thế nếu bạn có ý định thêm HS SS thì mình nghĩ là sẽ không được đâu :)

vipboy217

sao bản V2 chưa có Flash Lite 4.1 hả Anther,với lại chưa có HS SS ah,mình thấy HS SS cũng mượt rồi mà.Thanks

TungBach

sao bản V2 chưa có Flash Lite 4.1 hả Anther,với lại chưa có HS SS ah,mình thấy HS SS cũng mượt rồi mà.Thanks

Bản V2 mình đã test rùi , mình có cho thêm Flash Lite 4.1 của pác Mathanh vào nhưng nhận thấy chất lượng duyệt web ko đc cải thiện mấy .Còn HS SS nặng và tốn Ram ak, nên Anther đã bỏ từ bản V1 ak , mình thấy cũng ko đc hay lắm , bạn thủ để ở Oratsu xem , chất lượng ram rất tốt , có hum mình test lên được tới 77,84 ak .bạn thử và cảm nhận nge,

thanhtamlx

To Anther1991:
Có thể loại bỏ hoặc tắt chức năng Tapping Control (Cảm biến trọng lực) không?

thanhtamlx

To AN ther1991:
Mình vẫn đang xải bản V1 nên Camera ko tắt âm được. Vậy bạn gửi mình File tắt âm camera bản V2 để mình copy thủ công nhé. Thanks!
Trong bản V1 theo Anther lỗi được khắc phục Trình ghi âm mặc định của máy không thể ghi âm cuộc gọi. Thực tế mình đã thử không có tác dụng vì khi thực hiện cuộc gọi trình chi âm sẽ tự động ở chế độ Pause nên khôn ghi âm cuộc gọi được, không hiểu?

vipboy217

To Anther1991:
Có thể loại bỏ hoặc tắt chức năng Tapping Control (Cảm biến trọng lực) không?

Cái đó bạn có thể vào muc Cài Đặt Điện Thoại -> Cài đặt bộ cảm biến ->rồi tắt là đc mà

vipboy217

Bản V2 mình đã test rùi , mình có cho thêm Flash Lite 4.1 của pác Mathanh vào nhưng nhận thấy chất lượng duyệt web ko đc cải thiện mấy .Còn HS SS nặng và tốn Ram ak, nên Anther đã bỏ từ bản V1 ak , mình thấy cũng ko đc hay lắm , bạn thủ để ở Oratsu xem , chất lượng ram rất tốt , có hum mình test lên được tới 77,84 ak .bạn thử và cảm nhận nge,

Vậy bạn có thể cho mình bộ HS SS mới của mathanh không,để mình cook thêm vào.Thanks

Anther1991

To AN ther1991:
Mình vẫn đang xải bản V1 nên Camera ko tắt âm được. Vậy bạn gửi mình File tắt âm camera bản V2 để mình copy thủ công nhé. Thanks!
Trong bản V1 theo Anther lỗi được khắc phục Trình ghi âm mặc định của máy không thể ghi âm cuộc gọi. Thực tế mình đã thử không có tác dụng vì khi thực hiện cuộc gọi trình chi âm sẽ tự động ở chế độ Pause nên khôn ghi âm cuộc gọi được, không hiểu?

_ Bạn thử chép file này vào c:\private\10202be9\persists\ rồi khởi động lại xem
_ Giờ bạn thử bật trình ghi âm lên trước, rồi gọi 1 ai đó. Trong lúc chờ người ta bắt máy, bạn chuyển ngược lại trình ghi âm cho nó ghi âm. Mình làm vậy và đã thành công. ;;)

nhock_cool

Có cách nào đổi ICON ngoài màn hình ko Anther,mình ko thích icon dạng trong trong như vậy ,nhìn từ những bản củ đên bây giờ nên hơi ngán

JokerB

Có cách nào đổi ICON ngoài màn hình ko Anther,mình ko thích icon dạng trong trong như vậy ,nhìn từ những bản củ đên bây giờ nên hơi ngán

nếu bạn k thích Icon Ommia thì bạn có thể down bản CFW mình sửa lại từ bản v1 của Anther :), Icon HS Iphone + Icon Folder khác đó :p

vkl0vkl

bác Anther1991 pro wa em kết nhất la khi flash xong Vẫn còn 81 M , Với trình duyệt web nhanh hơn hẳn , bác cho em thêm chút ý kiến nhé theo ý kiến riêng của em thì bác len tạo lại 1 file khác mọi chức năng giữ nguyên chỉ sửa lại cái font cartoon thành font droid vì em thấy mọi người ai cũng muốn dùng fornt droid cả với hiệu ứng thành hiệu ứng lá rơi hoặc xoay màn hình mong bác nắng nghe < vì đây cũng là ý kiến chung của mọi người > cuối cùng là em cám ơn bác vì những lỗ lực bác đã bỏ ra cho anh em thank

linkls

bản v2 sau khi xóa rp cũ ở thẻ đi khi flash xong thì ko vào đc rp nữa mà trong thư mục path ở thẻ cũng chả có gì lun là sao vậy nhỉ????
mà dd bị lỗi roài ko vô đc:))

Anther1991

bản v2 sau khi xóa rp cũ ở thẻ đi khi flash xong thì ko vào đc rp nữa mà trong thư mục path ở thẻ cũng chả có gì lun là sao vậy nhỉ????
mà dd bị lỗi roài ko vô đc:))

Quên chép patch vô CFW :))