• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[App] zMooth - thay thế hoàn hảo cho hard key of HD2

odonnell

Anh em đang sử dụng HD2 hẳn ai cũng có mối lo ngại cho cục cưng của mình khi đem so sanh với DHD - fim' cảm ứng. Vì vậy nhiều phần mềm cho HD2 thay thế phím cứng đã ra đời và điển hình là Button Savior (hẳn ai cũng xài nhỉ :D). Mới đây nhất 1 thành viên XDA đã cho ra đời 1 pm thay thế bằng cách sử dụng gesture trên màn hình với tên gọi zMooth. Theo mình thì phần mềm này thay thế rất hoàn hảo cho 3 phím chính là back, menu và home = kéo sang trái, sang phải và lên trên. Sử dụng cách này khiến mình có cảm giác như đang xài phím cảm ứng thực sự trên DHD. Anh em hãy cài và cảm nhận.

Download: market search 4 "zMooth" hoặc
chart

attachment.php
attachment.php

Nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1027112

Đã có sướng cho anh em nhé \-/
Có thể lock màn hình + chỉnh màu và kích cỡ của vùng nhận lệnh.

Chỉnh sửa cuối:

odonnell

Search trên market là có mà bạn. Hoặc sử dụng barcode scanner scan cái hình code ở trên đấy. Mình vẫn chưa sử dụng được chức năng attach của PDAviet.

dale89

thay thế thì thấy k hoàn hảo lắm vì nó k có lock screen thua Button Savior với lại cái kiều gesture này nó hay chạm vào phím gọi của HTC sense,lúc lướt web hay chạm vào link của web, nói chung là khó xài hơn Button Savior đợi bản update sau vậy

odonnell

Mình thì toàn quét từ ngoài màn hình vào nên ít ảnh huởng. đuọc cái nó tiết kiệm 1 buớc so với savỉor + mình khóa màn hinh = sénsỏr

dale89

khóa màn hình bằng sensor có nặng máy k, mình thấy sensor nó cứ phải quét liên tục thì sẽ hao pin hơn bình thường nhất là rom hd

daoduyngoc

hay phết.bạn cho thêm hướng dẫn sử dụng đi để ai cũng có thể dùng được ngay

Chỉnh sửa cuối:

odonnell

khóa màn hình bằng sensor có nặng máy k, mình thấy sensor nó cứ phải quét liên tục thì sẽ hao pin hơn bình thường nhất là rom hd

Hiện nay có 2 tools khóa = sensor là light lock + proximity screen off. Theo mình thì light lock rất hao pin. Test thử thấy current luc nào cũng khoảng 60mA. Nên mình chỉ sử dung Proximity thôi. Tuy ko tùy chỉnh nhiều dc nhưng ko tốn pin là bao (mình ko sử dụng chế độ Awake + về cơ bản thì light sensor của máy lúc nào cũng chạy)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

hay phết.bạn cho thêm hướng dẫn sử dụng đi để ai cũng có thể dùng được ngay

Bạn cứ cài vào. Chỉnh kích cỡ vùng nhận lệnh cho phù hợp rồi kéo thôi :p. trái = back, phải = menu, mũi tên lên trên = home. Trong thời gian tới sẽ có lock nữa.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

thay thế thì thấy k hoàn hảo lắm vì nó k có lock screen thua Button Savior với lại cái kiều gesture này nó hay chạm vào phím gọi của HTC sense,lúc lướt web hay chạm vào link của web, nói chung là khó xài hơn Button Savior đợi bản update sau vậy

Kinh nghiệm của mình là vuốt từ phần ngoài màn hình (chỗ có chữ htc lên) + chỉnh kích cỡ phần nhận lệnh (màu xanh) nhỏ nhất.

Chỉnh sửa cuối:
Mình vẫn thích kiểu dùng cảm ứng trọng lực để thay thế phím cứng hơn. Kiểu như G-Triger hồi xưa trên WM 6.5 vậy :D
Đây cũng là dấu hiệu tốt cho thấy bà con HD2 đã biết xót thương cho cái máy cưng của mình =))

odonnell

Mình vẫn thích kiểu dùng cảm ứng trọng lực để thay thế phím cứng hơn. Kiểu như G-Triger hồi xưa trên WM 6.5 vậy :D
Đây cũng là dấu hiệu tốt cho thấy bà con HD2 đã biết xót thương cho cái máy cưng của mình =))

Chuyển sang Android em cũng tiếc chú G-trigger lắm. Nhưng kiếm mãi cũng ko thấy app nào alike :(. Toàn shake tầm bậy tầm bạ ko

Bác này đồng cảm với mình nè :D
G-trigger hay ở chỗ lắc lên lắc xuống lắc trái lắc phải ra trước ra sau đều có command hết. Rất là tiện và cũng phong cách :D Bạn mình thấy lắc cái máy tự tắt trố mắt nhìn...
Qua android tiếc 2 chú: 1 là G-trigger và 2 là s2u2 :(

mrducbao

Đã từng dùng Button Savior nhưng chưa bao giờ ưng ý, còn Zmooth thì chim ưng ngay lần đầu sử dụng (không vướng víu, nhẹ, mượt)

Cảm ơn chủ thớt vì 1 phần mềm đơn giản mà hữu dụng =D>

odonnell

Em cũng thế xài 1 hồi quen rồi là ko muốn xài lại chú Savior nữa. Cái này có bản pro cho market vietnam là em mua luôn :D

lungtung

Em cũng thế xài 1 hồi quen rồi là ko muốn xài lại chú Savior nữa. Cái này có bản pro cho market vietnam là em mua luôn :D
bản pro thêm có 1 chức năng off màn hình thôi bạn, với mình nó cũng không quan trọng lắm

daoduyngoc

CÓ AI KIẾM ĐƯỢC BẢN PRO CHIA SẺ CHO MỌI NGƯỜI ĐI.CÁI NÀY KẾT HỢP VỚI NDT GINGER 2.3.3 QUÁ TUYỆT LUÔN