• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[App] zMooth - thay thế hoàn hảo cho hard key of HD2

odonnell

Cảm ơn các bác trên diễn đàn, hôm qua em đã làm được cái đó rồi, đó là vì máy của em chưa root nên cái thằng zMooth nó không có quyền điều khiển các phần cứng và ứng dụng trên android. Sau khi root xong thì chạy ok luôn. Các bác nào bị lỗi "zMooth tried to execute gesure but failed, please try disabling tack killers and restart zMooth service" thì có thể download cái này về:
SuperOneClickv1.9.1-ShortFuse link:http://www.mediafire.com/?94cax4tfuf4f86i
sau đó dùng winrar giải nén, cắm điện thoại vào máy tính (usb). Chạy file exe, chọn root chờ khoảng 30s là xong. Cài lại zMooth đảm bảo chạy ok. Cái zMooth này chạy hay thật. link zMooth có ở trên rồi em không đưa nữa.

Hihi đã nói với bác ở trên rồi mà. Cái zMooth này xài quen + config đúng = ko muốn xài phím cứng + button savior nữa :D

cqhieu

Cảm ơn các bác trên diễn đàn, hôm qua em đã làm được cái đó rồi, đó là vì máy của em chưa root nên cái thằng zMooth nó không có quyền điều khiển các phần cứng và ứng dụng trên android. Sau khi root xong thì chạy ok luôn. Các bác nào bị lỗi "zMooth tried to execute gesure but failed, please try disabling tack killers and restart zMooth service" thì có thể download cái này về:
SuperOneClickv1.9.1-ShortFuse link:http://www.mediafire.com/?94cax4tfuf4f86i
sau đó dùng winrar giải nén, cắm điện thoại vào máy tính (usb). Chạy file exe, chọn root chờ khoảng 30s là xong. Cài lại zMooth đảm bảo chạy ok. Cái zMooth này chạy hay thật. link zMooth có ở trên rồi em không đưa nữa.
Bạn có thể chỉ dẫn kỹ hơn nữa không? Mình mới dùng HD2, chưa biết root hay Up rom j` cả? Thanks!

cqhieu

HD2 chạy Android cài vô tư nhé không phải lo root đâu.
Mình cài cái Zmooth vào thì chỉ sử dụng được về Home, khóa màn hình, còn sang trái, sang phải thì không sử dụng được. Mình rất muốn sử dụng cái sang trái để thay nút back mà không cách nào làm được. Đã làm hết theo hướng dẫn: Remove cài lại, set permission, usb debugging, root máy theo hướng dẫn (cái này chỉ dừng lại ở bước Waiting device và không chạy nữa). Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn nữa ko? Mình đang dùng 2.2

Mình cài cái Zmooth vào thì chỉ sử dụng được về Home, khóa màn hình, còn sang trái, sang phải thì không sử dụng được. Mình rất muốn sử dụng cái sang trái để thay nút back mà không cách nào làm được. Đã làm hết theo hướng dẫn: Remove cài lại, set permission, usb debugging, root máy theo hướng dẫn (cái này chỉ dừng lại ở bước Waiting device và không chạy nữa). Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn nữa ko? Mình đang dùng 2.2
Bạn thử dùng phần mềm Button Savior xem sao.

cqhieu

Bạn thử dùng phần mềm Button Savior xem sao.
Bình lên Market, down và cài Button Savior nhưng chỉ sử dụng được nút Home. Còn lại vô dụng tất. Hjx. Mình chưa có cách nào khắc phục được cả 2 phần mềm này!

Bình lên Market, down và cài Button Savior nhưng chỉ sử dụng được nút Home. Còn lại vô dụng tất. Hjx. Mình chưa có cách nào khắc phục được cả 2 phần mềm này!
Có hai phần mềm này hay nhưng chưa thấy share:

attachment.php

attachment.php

cqhieu

Có hai phần mềm này hay nhưng chưa thấy share:
Cảm ơn bạn nhiều. Nhưng chắc do máy mình bị làm sao rồi. Hjx. Lên Market, tìm softkey, download và cài đặt, màn hình chính hiện ra cái mũi tên cong, rồi không làm gì được nữa cả. Mình rất muôswer dụng Button Savior và zMooth!

Mình dùng z smooth thấy rất ổn
bác dũng bảo share là share cái gì vậy?
À, có 2 phần mềm phím chức năng ảo thay cho phím chức năng cứng bên XDA nhưng chưa thấy bên đó share... Bạn quay lại trang 7 sẽ thấy...:p

cqhieu

À, có 2 phần mềm phím chức năng ảo thay cho phím chức năng cứng bên XDA nhưng chưa thấy bên đó share... Bạn quay lại trang 7 sẽ thấy...:p
Toàn bộ thông tin về máy của mình:
Thật sự không biết làm ntn nữa. ROM thì chưa biết cách up, dùng zmooth thì sử dụng được mỗi Home với Lock Screen, dùng Button Savior thì dùng được duy nhất Home. Máy HD2, Android ver 2.2, baseband ver 15.43.50.11U_2.15.50.14, Kernel ver 2.6.32.15, software ver 2.29.405.5. Kiểm tra trong phone name thì thấy là HTC Desire A8181, mua máy ở msdientu, họ up ROM cho, hôm nọ mang tới nhờ up rom v47 của langthang nhưng họ không làm được, lại mang về!

Úp rom khác coi sao. Bạn tham khảo trong Box HD2 này, có đủ hết đó, có gì không hiểu thì hỏi nhé.

nnq_mm

mình rất thích soft này nhưng nó hiện bóng mờ lên màn hình nên ko thích lắm, bạn nào cao thủ mod nó được ko, mod cho cái ô màu nó thanh trong suốt luôn, mình đã bung apk để mod nhưng trình độ kém, không làm được

huynhtv

Member
giơ muốn gỡ đi thì sao ma gỡ được ? mình gỡ mãi không được ,nhờ chỉ dùm . cám ơn !

Cái này mình dùng lâu rồi..nhưng bất tiện khi chơi game nên bỏ...sau khi up 4.0 thì sẻ ko thích cái này ngay..mình đang tìm cái này giống ice cho miui mà ko thấy..

hanbangtam

[App] zMooth - thay thế hoàn hảo cho hard key LEO HD2 - Bản Pro v1.2.0 chuẩn new ;))

Trên diễn đàn đã có bài về phần mềm này nên e k nói gì thêm !!!
Search và cài đặt trực tiếp trên CH PLAY ( Market cũ ) có bảo lite !!!
zMooth thay thế rất hoàn hảo cho 3 phím chính là back kéo sang trái, menu kéo sang phải và home kéo hình ^ , và bản PRO thì có thêm nhìu chức năng như khoá màn hình kéo chữ N , chỉnh màu và kích cỡ vùng nhận lệnh !!!
http://www.mediafire.com/?006n8hy32rv3shb

attachment.php