• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[App] zMooth - thay thế hoàn hảo cho hard key of HD2

Nguyenson318

Mình đã cài bản Pro, nhưng khi sử dụng thì nó báo "zMooth tried to execute gesure but failed,...". Đây chưa phải là bản Full phải không các bác?

lungtung

Mình đã cài bản Pro, nhưng khi sử dụng thì nó báo "zMooth tried to execute gesure but failed,...". Đây chưa phải là bản Full phải không các bác?
Bản nào có thể chọn mầu, chế độ rung ... có thể tắt màn hình là bản pro và full luôn, bản đã donate thì thành pro nó mới có các chế độ đó. Cái thông báo đó chỉ hiện sau khi bạn khởi động lai máy, dùng 1 , 2 lần là nó không hiện nữa

snipervn

Sau 1 tuần dùng thử Zmooth thì mình lại quay về Button Savior.
ZMooth rất hay và hữu dụng nhưng với cá nhân mình thì vẫn không cảm thây thoải mái bằng Savior.

Mỗi cái có cái hay của nó,mình dùng cả 2 cái đồng thời luôn.Savior rất tiện khi dùng 1 tay,mọi thao tác nhanh,thoải mái,nhưng lại không vừa mắt dẽ gây ức chế. Zmooth thì tiện lợi khi dùng 2 tay,dễ tùy chỉnh để dấu vùng cảm ứng đi không gây khó chịu

lungtung

đã có bản 1.2 thêm nút tìm kiếm và tùy chọn vị trí vuốt.
Các đồng chí vào chợ đen là có ngay nhé

ntt2006

Update zMooth Gesture appPro v1.2

ss-0-320-480-160-0-82336bc1e63f731d118804b84dac4157cb063b97

ss-1-320-480-160-0-7f4af713dafe65f01899f6190dac73e34a59d690
ss-2-320-480-160-0-b8e0e595259bfaba381df774058faed835199239

Video hướng dẫn.

[video]https://www.youtube.com/watch?v=FPdGKl_ILho&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa cuối:

thanhbangcntt

Chào các bác! Cảm ơn các bác vì em cũng thấy thích cái zMooth này thật, nhưng đã down bản 1.2 và 1.1.6 pro về rồi mà chỉ bấm được phím Home thôi. Hai phím kia nó cứ báo là "zMooth tried to execute gesure but failed". Mong các bác chỉ giúp cho em với nhé! Em đang dùng samsung galaxy mini gt-s5570.

tuaneti

Chào các bác! Cảm ơn các bác vì em cũng thấy thích cái zMooth này thật, nhưng đã down bản 1.2 và 1.1.6 pro về rồi mà chỉ bấm được phím Home thôi. Hai phím kia nó cứ báo là "zMooth tried to execute gesure but failed". Mong các bác chỉ giúp cho em với nhé! Em đang dùng samsung galaxy mini gt-s5570.

Bác vào chương trình trong phần Gesture sensitive bác kéo về mức 2. Nếu để mức cao nhất thì khi vẽ phải vẽ giống nhất với hình. Còn điều chỉnh ở mức thấp nhất chỉ cần quẹt tương đối là nó sẽ nhận lệnh. Cái báo đó chỉ báo mỗi lần restart máy.ko ảnh hưởng gì đâu !

thanhbangcntt

Bác vào chương trình trong phần Gesture sensitive bác kéo về mức 2. Nếu để mức cao nhất thì khi vẽ phải vẽ giống nhất với hình. Còn điều chỉnh ở mức thấp nhất chỉ cần quẹt tương đối là nó sẽ nhận lệnh. Cái báo đó chỉ báo mỗi lần restart máy.ko ảnh hưởng gì đâu !
Em đã vào trong phần này và chỉnh về mức 1, bản của em là pro 1.2 download trên pdaviet nhưng vẫn không được. Nó cứ bảo là "zMooth tried to execute gesure but failed, please try disabling tack killers and restart zMooth service. Em nghĩ là nó đã nhận đúng lệnh rồi nhưng nó không thực hiện được vì lý do bảo mật hay xung đột gì đó với dịch vụ nào trong androi. bản của em là android 2.2 theo samsung galaxy mini gt-s5570. Các bác trên diễn đàn chỉ giùm em với

tuaneti

Em đã vào trong phần này và chỉnh về mức 1, bản của em là pro 1.2 download trên pdaviet nhưng vẫn không được. Nó cứ bảo là "zMooth tried to execute gesure but failed, please try disabling tack killers and restart zMooth service. Em nghĩ là nó đã nhận đúng lệnh rồi nhưng nó không thực hiện được vì lý do bảo mật hay xung đột gì đó với dịch vụ nào trong androi. bản của em là android 2.2 theo samsung galaxy mini gt-s5570. Các bác trên diễn đàn chỉ giùm em với

Đó. Nó bảo là bản phải vô hiệu hóa chướng trình Killer nào đó trong máy của bạn. Xem có chương trình killer nào không xóa bỏ đi. Mà không nên dùng bất kỳ một chương trình Killer nào nhé. KHông có lợi mà thậm chí có hại ! Tham khảo thêm Ở ĐÂY NÈ !

thanhbangcntt

Đó. Nó bảo là bản phải vô hiệu hóa chướng trình Killer nào đó trong máy của bạn. Xem có chương trình killer nào không xóa bỏ đi. Mà không nên dùng bất kỳ một chương trình Killer nào nhé. KHông có lợi mà thậm chí có hại ! Tham khảo thêm Ở ĐÂY NÈ !
em không dùng cái killers nào cả. Máy em mới mua ở thế giới di động xong. Hôm qua bực mình cho nó về cài đặt gốc của nhà sản xuất rồi, không còn chương trình nào do mình cài nữa, sau đó cài zMooth nhưng kết quả vẫn vậy anh xem lại hộ em được không. Cảm ơn anh trước.

tuaneti

em không dùng cái killers nào cả. Máy em mới mua ở thế giới di động xong. Hôm qua bực mình cho nó về cài đặt gốc của nhà sản xuất rồi, không còn chương trình nào do mình cài nữa, sau đó cài zMooth nhưng kết quả vẫn vậy anh xem lại hộ em được không. Cảm ơn anh trước.

Hay nhỉ. Cái này rất đơn giản cải vào là dùng luôn có gặp trục trặc gì đâu chứ. Kể ra cũng khó vì khắc phục lỗi mà không cầm trực tiếp nó cũng khó mà lần !

thanhbangcntt

Cảm ơn các bác trên diễn đàn, hôm qua em đã làm được cái đó rồi, đó là vì máy của em chưa root nên cái thằng zMooth nó không có quyền điều khiển các phần cứng và ứng dụng trên android. Sau khi root xong thì chạy ok luôn. Các bác nào bị lỗi "zMooth tried to execute gesure but failed, please try disabling tack killers and restart zMooth service" thì có thể download cái này về:
SuperOneClickv1.9.1-ShortFuse link:http://www.mediafire.com/?94cax4tfuf4f86i
sau đó dùng winrar giải nén, cắm điện thoại vào máy tính (usb). Chạy file exe, chọn root chờ khoảng 30s là xong. Cài lại zMooth đảm bảo chạy ok. Cái zMooth này chạy hay thật. link zMooth có ở trên rồi em không đưa nữa.