• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19199.1.0.0)

ht_jsc

P535 mà lắp thêm anten ngoài thì nhanh không kém X500+. Mio thì em chưa dùng nên không biết.

denzo

P535 mà lắp thêm anten ngoài thì nhanh không kém X500+. Mio thì em chưa dùng nên không biết.

Mua Antenna cho con này ở đâu hả bạn?

Tình hình là em chia tay với Rom của bác Quang rồi. Chậm chạp quá bác ạ. Pin hết nhanh. Liên tục bị lỗi Device.exe .... Mấy hôm trước tự nhiên diễn đàn die nên không vào trả lởi được.

khacduy1978

Well-Known Member
@minhanhtran
@anhtoitb

Đã sửa lại link rồi nhé. Các bạn down nhanh kẻo die nha. Đây là link down trực tiếp nên các bạn nếu không down được thì thử sử dụng IDM xem sao. Mình mới test thử thì thấy còn tốt. Quay về bài cũ để downlaod. Chúc vui.

alanlee

@minhanhtran
@anhtoitb

Đã sửa lại link rồi nhé. Các bạn down nhanh kẻo die nha. Đây là link down trực tiếp nên các bạn nếu không down được thì thử sử dụng IDM xem sao. Mình mới test thử thì thấy còn tốt. Quay về bài cũ để downlaod. Chúc vui.

Bạn có thể show vài tấm hình lên sau khi up được không ? Xem có phải là
ROM với Build 19199 không ? Vì một số các diễn đàn bên TQ đều nói build này mới là ngon nhất :-/

Mình đang sử dụng bản ROM với Build 19199 này chạy cũng tương đối ổn định, chỉ tiếc là bản tiếng Hoa giản thể.

Mong bảng tiếng Anh :D

khacduy1978

Well-Known Member
Bạn có thể show vài tấm hình lên sau khi up được không ? Xem có phải là
ROM với Build 19199 không ? Vì một số các diễn đàn bên TQ đều nói build này mới là ngon nhất :-/

Mình đang sử dụng bản ROM với Build 19199 này chạy cũng tương đối ổn định, chỉ tiếc là bản tiếng Hoa giản thể.

Mong bảng tiếng Anh :D

Đây là bản Rom với Build 19199, bạn cứ thử nhé. Máy mình hiện đang đem đi bảo hành nên không thể upload hình lên được. Còn hình cũ mình đã upload lên có lẽ đã bị mất sau khi diễn đàn được nâng cấp. Nhân tiện bạn có thể gửi cho mình link bản tiếng Hoa được không? Thân

mrcom98

Bản tiếng Thái do bạn khacduy1978 giới thiệu là bản WM 6.1 pro
CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 by vivi)
Mình vừa cài xong, thấy chạy hay hơn bản WM 6.0
Bắt đầu cái các phần mềm và test. Xong sẽ thông báo kết quả cuối cùng

htorancel

Bản tiếng Thái do bạn khacduy1978 giới thiệu là bản WM 6.1 pro
CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 by vivi)
Mình vừa cài xong, thấy chạy hay hơn bản WM 6.0
Bắt đầu cái các phần mềm và test. Xong sẽ thông báo kết quả cuối cùng

Mrcom98 cho mình hình bản Rom bạn đang dùng là bản tiếng Thái hay là Tiếng Anh vậy. Mình nghe nói là của các bạn Thái build nhưng không biết là tiếng Thái hay tiếng Anh vậy ?

vvq

Mình vừa down về xong, làm thế nào để UP ROM, nhờ các bạn hướng dẫn chi tiết.

"Push Off button + rec. button + nav. up + reset 5sec."

Off button: là phím đỏ?

Tôi bấm tổ hợp phím này, máy lại khởi dộng lại?

Vậy sao mà UP ?

khacduy1978

Well-Known Member
Mrcom98 cho mình hình bản Rom bạn đang dùng là bản tiếng Thái hay là Tiếng Anh vậy. Mình nghe nói là của các bạn Thái build nhưng không biết là tiếng Thái hay tiếng Anh vậy ?

Bản này là bản tiếng anh, gần như là clean, chạy khá nhanh. Tuy nhien mình chỉ không thích bàn phím tiếng Thái thôi.
@vvq : phím Push Off button là phím nguồn đó. khi nhấn tổ hợp phím xong vào boot loader rồi chạy file .bat la được.

Chỉnh sửa cuối:

vvq

Tôi đã UP xong, cài các ứng dụng cho ROM 6.1 này. Bước đầu có các nhận xét sau:
- ROM tốn rất ít bộ nhớ, chạy nhanh, đã tích hợp sắn những update mới nhất như .NET 3.5, office 6.1. Máy khởi động rất nhanh, vào mạng điện thoại cũng nhanh.
- Đã có tiếng Việt, do đó không phải cài thêm font TV.
- Không biết ROM này có lược bỏ phần mềm nào không, sao lại gọi là lite (thu gọn)?
- Về một số phần mềm có tiếng Thái:
Thực chất đây là ROM tiếng Anh, có tích hợp một vài tiện ích tiếng Thái (giống như mình COOK ROM đưa thêm mấy tiện ích bàn phím .... tiếng Việt). Để loại bỏ bàn phím Thái: sử dụng SKTool, vào phần Input method, chọn bàn phím Thái, remove nó đi là xong.
Để loại bỏ ngày tháng tiếng Thái: vào settings->regional settings-> chọn English (british) là xong
Để loại bỏ Spb backup tiếng Thái: giải nén Spb backup.cap (tiếng Anh, tải trên các diễn đàn) ra trên PC., copy các file đã giải nén vào thẻ nhớ, sau đó dùng file explorer để copy các file này vào thư mục Windows, đè nên các file có sẵn.

Tóm lại, đây là bản ROM chấp nhận được, các bạn nên cài vào dùng. Bước đầu có thấy một ít lỗi, như phần mềm NoData (dùng để ngắt GPRS) chạy báo lỗi, chưa biết nguyên nhân tại sao.

khacduy1978

Well-Known Member
Tôi đã UP xong, cài các ứng dụng cho ROM 6.1 này. - Không biết ROM này có lược bỏ phần mềm nào không, sao lại gọi là lite (thu gọn)?

Gọi là bản Lite do bản này có thêm bản Pro đã cài thêm rất nhiều phần mềm tiện ích và bỏ đi phần Getting Start. Ngoài lỗi nodata, bản này bị lỗi nữa là khi các bạn vào chương trình chụp hình thì thấy các chữ menu bị lem màu, nhưng hình chụp ra vẫn rất tốt. Ngoài các lỗi trên thì nhận xét cá nhân thì bản rom này tốc độ khá tốt và ổn định. Đây là bản rom có thể sử dụng trong khi chờ Man Phamquang cho ra bản của PDAViet.

alanlee

WM6.1 bảng tiếng Hoa

Cái SK Took nó nằm ở chỗ nào bạn nhỉ, mình tìm k thấy

Bạn chịu khó Search trên diễn đàn là có mừ :)

To khacduy1978 : mediafire đang bị xỉ trum chưa up lên được :(, vài bữa gởi lên bảng tiếng Hoa cho bạn :D

vvq

Hoá ra lỗi nodata là do mình chưa cài xong GPRS. Bản little hay hơn bản pro vì có thể tuỳ ý cài đặt như ý thích.

qqonline33

Các bác ơi. E thấy trang chủ Asus có bản "ASUS PDA Phone P535 WM6 firmware V4.7.19_WWEL_HU00_EXT_V191 only for Hungary" thì mình có up đc ko nhỉ

PhamQuang

Manager
Tranh thủ bản WM6.1 dành cho Asus P535 mới, với Build 19199.1.0.0.

Giới thiệu và Link tải trên trang 1.

Lưu ý: Đây là Topic giới thiệu và thảo luận về ROM WM6.1 và của các KTV PDAVIET Build, do vậy chỉ bao gồm các bài thảo luận về ROM này mà thôi.

mrcom98

Thanks, chờ mãi mới thấy bác làm Rom mới. THanks
Nhận xét: về P535_4.7.61.07_WM6.1
sau khi làm đúng các hướng dẫn để up Rom = USB
Khi chạy file P535_UpdateROM.cmd thì PC thoát luôn khỏi màn hình DOS
Quá trình Up k thể tiến hành được. Khi đó, tại PPC xuất hiện chữ waiting .... và cứ như vậy mãi
Sau khi kiểm tra và so sánh với các file P535_UpdateROM.cmd thì thấy có dòng viết
USBLoader.exe GalaxyII.nb0 ---> sửa lại thànhUSBLoader.exe GalaxyII.NB0
thì quá trình Up rom tiến hành suôn sẻ
Bác PQ có thể sửa lại file gốc P535_UpdateROM.cmd và nén lại để các bạn chưa có kinh nghiệm
load về, dải nén xong có thể up rom luôn được k?
THanks!

Chỉnh sửa cuối: