• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19199.1.0.0)

khacduy1978

Well-Known Member
Thanks, chờ mãi mới thấy bác làm Rom mới. THanks
Nhận xét: về P535_4.7.61.07_WM6.1
sau khi làm đúng các hướng dẫn để up Rom = USB
Khi chạy file P535_UpdateROM.cmd thì PC thoát luôn khỏi màn hình DOS
Quá trình Up k thể tiến hành được. Khi đó, tại PPC xuất hiện chữ waiting .... và cứ như vậy mãi
Sau khi kiểm tra và so sánh với các file P535_UpdateROM.cmd thì thấy có dòng viết
USBLoader.exe GalaxyII.nb0 ---> sửa lại thànhUSBLoader.exe GalaxyII.NB0
thì quá trình Up rom tiến hành suôn sẻ
Bác PQ có thể sửa lại file gốc P535_UpdateROM.cmd và nén lại để các bạn chưa có kinh nghiệm
load về, dải nén xong có thể up rom luôn được k?
THanks!

Trước hết xin cám ơn Man PhamQuang cho ra bản WM 6.1 PDAViet. Còn về vấn đề như mrcom98 nói trên thì tôi không gặp bất kỳ trục trặc nào trong quá trình uprom hết. Thật ra là chữ NB in hay thường thì trong chế độ giả lập DOS là như nhau. Nhưng để cho việc uprom được suông sẽ tôi xin đề nghị nên chạy chương trình unlock language trước khi uprom. Thân.

asuscu

LINK TẢI ROM V4.7.61.07 WM6.1

* Cho Asus P535 *

Link tải ROM:

[HIDE="HDTT"]
TẢI ROM 4.7.61.07 TẠI ĐÂY

Pass. giải nén: PhamQuang[/HIDE]

- Tải ROM về giải nén
- Tắt ActiveSync
- Đưa máy vào Bootloader.
- Chạy Up ROM
Bác Phạm Quang ơi!Mình đã down về rồi,khi giải nén ra nó có 3 file:Galaxy.NBO,P535_UpdateROOM,USBLoader,Nhưng mình không biết up room vô máy như thế nào,Bác hướng dẫn chi tiết lại nhé!Cảm ơn bác nhiều lắm!

PhamQuang

Manager
Bác Phạm Quang ơi!Mình đã down về rồi,khi giải nén ra nó có 3 file:Galaxy.NBO,P535_UpdateROOM,USBLoader,Nhưng mình không biết up room vô máy như thế nào,Bác hướng dẫn chi tiết lại nhé!Cảm ơn bác nhiều lắm!

Có hướng dẫn rồi mà !!!
Các bước nhé:

- Tắt ActiveSync (bằng cách Ctrl+Alt + Del. tìm đến wcescomm.exe nhấn End Process), tức là ko cho ActiveSync hoạt động.
- Đưa máy vào Bootloader (Power + Rec. button + Nav Up + chọc Reset)
- Chạy P535_UpdateROM.cmd
- Sau ít phút là xong thôi.

Lưu ý trước khi Up ROM nên chạy UnlockLang nhé.
Hoặc có thể Up bằng thẻ nhớ cũng được. Đã có Topic hướng dẫn cả 2 cách Up ROM cho P535 rồi đó, bạn tham khảo lại.

DuaBeo35

Hiện không có máy để test ROM.
Trong tuần tới (khi nào mượn được máy) sẽ có 1 bản ROM với Build 19199.1.0.0 cho Asus P535 theo yêu cầu chung là ROM sạch.

Hi bác.
Hơi lạc đề chút nhưng không biết PV có thể cho ra đời một bản ROM sạch cho asus P525 không. Mình thấy cũng có nhiều người dùng P525 trên này lắm đó.

Thanks bác và PV

megalos

wi fi problem with TẢI ROM 4.7.61.07 TẠI ĐÂY for my aus p535 all ít ok bud wi fi no

linhfc

sau khi up rom xong

em cài vietmap r12 vào lap tưc mất wifi luôn mong bác phạm quang xem lai

PhamQuang

Manager
em cài vietmap r12 vào lap tưc mất wifi luôn mong bác phạm quang xem lai

WiFi hoạt động tốt mà.
Mình và VIP Roberto_B test WiFi cả buổi tối đều OK.
Các bạn sử SR lại máy xem sao.

mrcom98

SR vẫn k có wifi, Hard Reset thì có wifi, k biết là Rom này xung đột với phần mềm j nữa.
Xác nhận thông tin: Rom có tí xung đột với Vietmap R12. Up di up lại, Hard Reset các loại, sau đó cài Vietmap vào Thẻ nhớ. Rồi khởi động lại là bị mất wifi.
Tiếp tục Hard rs lần nữa, cài Vietmap R12 vào main lại mất wifi
KL:bác PQ xem có cách nào khắc phục k?

Chỉnh sửa cuối:

khacduy1978

Well-Known Member
Mình cũng không thấy lỗi wifi. Máy có cài Vietmap R12 luôn. Sử dụng được 2 ngày thì chưa thấy lỗi gì xuất hiện.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Mình cũng không thấy lỗi wifi. Máy có cài Vietmap R12 luôn. Sử dụng được 2 ngày thì chưa thấy lỗi gì xuất hiện.

Đã test lại, tuy nhiên không có Vietmap R12 để test, nhưng thấy WiFi vẫn hoạt động tốt.

Dù sao cũng Fix lại với Module WiFi.
Các bạn có thể Test lại với bản v4.7.61.07F đã đưa trên trang 1.

ancola66

Super V.I.P
Hi bác.
Hơi lạc đề chút nhưng không biết PV có thể cho ra đời một bản ROM sạch cho asus P525 không. Mình thấy cũng có nhiều người dùng P525 trên này lắm đó.

Thanks bác và PV
Đồng quan điểm :D Rất mong bác Quang cho anh em sài P535 một bản ROM sạnh. Tối thiểu không có HTC HOME:D

mrcom98

Rất cám ơn bác PhamQuang đã nhiệt tình chỉnh sửa rất nhanh Rom fix với wifi. Em đã up rom bác fix rồi vẫn k được. Mất hoàn toàn phần điều khiển wifi.
Trong wifi manager chỉ có Phone và bluetooth, k có phần wifi.
Bạn khacduy1978 k gặp trục trặc j chắc là do Vietmap r12 của bạn là bản xịn.
Bản VietmapR12 của mình là bản dỏm nên có xung đột với bản v4.7.61.07F .
Định tiến 1 bước lên tòa lâu đài PDA Viet, cuối cùng lại quay về với túp lều của các bạn Thái.

alanlee

Rom 6.1 Asus P535 tiếng Hoa giản thể

Đây là bản Rom với Build 19199, bạn cứ thử nhé. Máy mình hiện đang đem đi bảo hành nên không thể upload hình lên được. Còn hình cũ mình đã upload lên có lẽ đã bị mất sau khi diễn đàn được nâng cấp. Nhân tiện bạn có thể gửi cho mình link bản tiếng Hoa được không? Thân

Tạm thời up file bittorent của bạn đây :
Bittorent : 8 giờ vàng ngọc trong từ thứ 2 đến thứ 7 :))
http://www.mediafire.com/?mmfdde14spz

pass www.asuspda.net

Đã up lên mediafire :-??

http://www.mediafire.com/?25nxmmo1nyj

Lỗi wifi : phiên bản này không bị :|

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Rất cám ơn bác PhamQuang đã nhiệt tình chỉnh sửa rất nhanh Rom fix với wifi. Em đã up rom bác fix rồi vẫn k được. Mất hoàn toàn phần điều khiển wifi.
Định tiến 1 bước lên tòa lâu đài PDA Viet, cuối cùng lại quay về với túp lều của các bạn Thái.

Các phiên bản " giang hồ " =D> đầu trong các diễn đàn khác đều bị mất wifi nhưng các bản sau đều fix được lỗi này ( bảng tiếng Hoa tôi up ở trên thực tế là bảng thứ 3 của 01 diễn đàn khác rồi đấy ;) ). Rồi bạn cũng sẽ bỏ lều quay về lâu đài thôi :)):D

khacduy1978

Well-Known Member

Xác nhận lỗi wifi (mất phần wifi trong Wireless Manager và phần bật wifi on ở ngoài màn hình today bị mờ) sau khi cài vietmap và reset lại máy. Nếu không reset thì không bị. Sorry all.

binhxii

Sau khi mình cài Spb pocketplus và SR thì lại thấy có wifi cài thêm Vietmap (Vietmap của mình cũng không phải là bản xịn) vãn thấy có bình thường. Không hiểu tại sao nữa. Cũng đồng quan điểm muốn PDAViet co 1 ban Rom không có HTC home.

PhamQuang

Manager
Lỗi WiFi chắc là sửa được thôi. Không có gì khó khăn.
Tuy nhiên hiện tại KHÔNG CÓ MÁY. Họ chỉ cho mượn có mấy tiếng thôi. :D
Chắc là cuối tuần, chủ nhật, mượn được máy, sẽ cố gắng chỉnh sửa lại và Build bản ko có HTC Home. :D

mrcom98

Bác có ở Hà nội k? Nếu ở HN thì có máy PPC nào chạy winmobile đổi cho e, e đưa bác con ASUS P535 của em cho bác 1 tuần để bác build và test.