• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19701.1.1.0)

Bổ sung thêm:

- Sau khi SR thì biểu tượng hình lá cờ ở "Start" bị mất, chọc vào mới hiện ra.
- SIM manager bị treo khi kích hoạt.
- Camera thoát ra, màn hình ko trở về Today nhưng lại là CommManager.

Hai lỗi đầu mình kg thấy bạn ạ. Lỗi thứ 3 là do bạn để chương trình commanager chạy ngầm nên bị như vậy đó. Mình xin cảm ơn, và sẽ khắc phục cho hoàn thiện hơn.

Mình đã dùng bản V09. Cảm nhận đầu tiên của mình về bản Rom này là chạy nhanh, âm thanh nghe lớn hơn các bản rom khác và không rè, màu đen rất ngầu. Tuy nhiên cũng còn vài điểm mình góp ý với tác giả nhathoasangviet nhé:
- Gọi là bản V9 nhưng trong System Info -> Version -> Rom vẫn còn là V8_04/28/08_WWE.
- Mục Regional Settings -> Measurement System vẫn còn là U.S. chứ không phải Meter như Rom của bác Pham Quang.
- Mục R.S -> Date vẫn chưa chọn được ngày dạng DD/MM/yy mà người Việt mình dùng.
- Thiếu phần mềm X-Button và QuickMenu rất hay.
- Phần mềm PsShutXp không thể hiện rõ chức năng từng nút nên dùng lần đầu tiên hơi lúng túng.
- Phần mềm Self Diagnostics khi test Keypad và Audio điều FAIL mặc dù chúng vẫn hoạt động bình thường (lỗi này các bản rom V06, V07 của bác Pham Quang vẫn bị)
Mong tác giả Nhathoasangviet xem lại dùm nhé. Thanks vì bản Rom của bác.
Self Diagnostics chạy tốt mà bạn, do đặc thù phím cứng của Atom Exec không giống với phần mềm, nên test phím cứng bị fail là lx thường.
Mình sẽ sửa lại, và thêm X-button. Cảm ơn bạn.
Mình sẽ release bản final hoàn thiện hơn cho build 19701 trong một hoặc 2 ngày tới.

Chỉnh sửa cuối:

mu710

VIP Nhathoasangviet thân, hình lá cờ ở thanh START thì có lỗi bị mất đó, em bị mấy lần rồi còn SIM MANAGER thì em không biết vì em có backup lại và tinh chỉnh REGISTRY xài danh bạ thẳng trong SIM nên chưa biết bản V08 của anh có bị hay không nhưng mà hồi trước mấy bản của bác Quang lâu lâu cũng bị anh ah!!! Hy vọng sau khi được anh chỉnh sửa nó sẽ thành bản EXCELLENT!!! Thank anh nhiều!!!

VIP Nhathoasangviet thân, hình lá cờ ở thanh START thì có lỗi bị mất đó, em bị mấy lần rồi còn SIM MANAGER thì em không biết vì em có backup lại và tinh chỉnh REGISTRY xài danh bạ thẳng trong SIM nên chưa biết bản V08 của anh có bị hay không nhưng mà hồi trước mấy bản của bác Quang lâu lâu cũng bị anh ah!!! Hy vọng sau khi được anh chỉnh sửa nó sẽ thành bản EXCELLENT!!! Thank anh nhiều!!!
Sau khi upRom, bạn nên hardreset vài lần để máy hoạt động tốt nhe.
Mình kg dùng thẳng contact trên sim là do, nếu để contact trên sim thì chưa hỗ trợ tốt một số ứng dụng liên quan. Nếu bạn muốn dùng thẳng contact trên sim thì bạn kg cần phải chỉnh reg, bạn dùng phần mềm có sẵn trong Rom là advanced config để chỉnh hiển thị contact trên sim nhe.
Một số người thì thích hiện sim contact, một số thì kg nên mình hem biết seo hết haha...
Chúc vui.

m_hung1978

Cám ơn!

Minh đã download về rồi đang uprom không biết bản này có ngon hơn các bản khác không. Mình thấy bản V6 lỗi lúc thì máy treo, lúc thì không tìm thấy mạng.

XuanTruong

Super V.I.P
Minh đã download về rồi đang uprom không biết bản này có ngon hơn các bản khác không. Mình thấy bản V6 lỗi lúc thì máy treo, lúc thì không tìm thấy mạng.

Trước và sau khi up Rom hãy HR máy để giảm thiểu các lỗi không đáng có!!!;;)

Rygar

Bản final này có giao diện bắt mắt hơn bản trước, có cái theme rất là chơi nhé ;)) tích hợp khá là nhiều soft + game . Có lại X-button, nhưng lại ko thể dùng spb để backup lại được :( Lại phải ngồi hì hục cài lại rồi =(( Em chỉ thấy thiếu mỗi cái đồng hồ số trên today thôi .
Cám ơn bác nhathoasangviet

Chỉnh sửa cuối:
1. Đồng hồ trên today thì bạn cố gắng cài riêng nhe. Mỗi người một sở thích đó bạn, có người thích SamSung Clock, người thì thích HTC Home, có người thích Point UI... Với lại tích hợp nhiều phần mềm quá cũng không hay cho lắm.
2. Phần mềm backup nào cũng vậy thôi, nếu backup khi đang dùng Rom này thì không thể restore khi dùng Rom khác.
Mình đảm bảo với bạn là: cài phần mềm nhiều lần thì bạn sẽ càng ngày cài càng nhanh... (thuộc lòng SerialNo mất gòi mà) :)):)):)):))

Medkid

attachment.php

Cái đồng hồ thế này thì sao ? :p

Tải file cab ở đây: http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=1494506&postcount=9

minh_prime

1. Đồng hồ trên today thì bạn cố gắng cài riêng nhe. Mỗi người một sở thích đó bạn, có người thích SamSung Clock, người thì thích HTC Home, có người thích Point UI... Với lại tích hợp nhiều phần mềm quá cũng không hay cho lắm.
2. Phần mềm backup nào cũng vậy thôi, nếu backup khi đang dùng Rom này thì không thể restore khi dùng Rom khác.
Mình đảm bảo với bạn là: cài phần mềm nhiều lần thì bạn sẽ càng ngày cài càng nhanh... (thuộc lòng SerialNo mất gòi mà) :)):)):)):))

Bạn có soft SamSung Clock ko vây? Cho mình soft đó được ko?:)

Download và giải nén với Passwords: NhatHoa
MÌnh upload chỉ có một file OS, các bạn hãy gộp với tất cả các file trong bộ tool thường dùng để upRom.
Các bạn vui lòng tạo thêm nhiều mirror cho mọi người dùng nhe.

Bạn cho mình hỏi, có phải là lấy file mà bạn gửi copy vào 1 bản cài rom như chú Quang upload lên ko? Nghĩa là vẫn dùng các file đó, chỉ # là thay thế = 1 file mà bạn upload lên thôi đúng ko? Tại mình chưa làm theo kiểu này bao giờ, nên hỏi rõ cho chắc cú.

Last edited by a moderator:
Bạn có soft SamSung Clock ko vây? Cho mình soft đó được ko?
Của bạn đây. Tải file đính kèm.

Bạn cho mình hỏi, có phải là lấy file mà bạn gửi copy vào 1 bản cài rom như chú Quang upload lên ko? Nghĩa là vẫn dùng các file đó, chỉ # là thay thế = 1 file mà bạn upload lên thôi đúng ko? Tại mình chưa làm theo kiểu này bao giờ, nên hỏi rõ cho chắc cú.

Đúng rồi đó bạn.

Chỉnh sửa cuối:

Rygar

Theo cảm nhận của riêng mình thì bản rom này khá nhanh, pin cũng được. Nhưng máy mình dạo gần đây từ sau khi Up Rom thì thấy rất hay bị mất sóng :-? Không biết có phải tại máy mình bắt sóng kém ko, nhưng từ sau khi up rom thì rớt sóng liên tục :( mặc dù luôn luôn ở trung tâm thành phố :(

Theo cảm nhận của riêng mình thì bản rom này khá nhanh, pin cũng được. Nhưng máy mình dạo gần đây từ sau khi Up Rom thì thấy rất hay bị mất sóng :-? Không biết có phải tại máy mình bắt sóng kém ko, nhưng từ sau khi up rom thì rớt sóng liên tục :( mặc dù luôn luôn ở trung tâm thành phố :(
Mình dùng rất OK, không có hiện tượng rớt sóng như bạn.
Dù ở trung tâm thành phố cũng vậy thôi bạn. Chủ yếu là do mấy anh làm công việc "phát triển" và "ứng cứu" mạng di động, mấy anh đó quậy quá thì cũng thua :d

thuongson

Đúng vậy!=D> Tự nhiên bụp cái chỗ cột báo sóng với GPRS hiện lên cái gạch chéo X sau đó nó mới lại search. Hay tại chỗ mình sóng kém
Chắc do vina dạo này lởm khởm ở thủ đô mà... :-??

vuquang

mà cho mình hỏi cái hình như bản rom này chưa có NETCF đúng ko? mình tưởng win 6.1 có tích sẵn NetCF 3.5 nhưng rõ ràng là bản rom này chưa tích hợp nên mình cài phần mềm GK_Application_Center.cab toàn bị lỗi thôi, nó báo là cần fai cài NetCF trong khi đó mình úp sang bản win của Abuza thì cài vào là chạy được ngay điều này chứng tỏ => bản rom này chưa tích hợp NetCF có đúng ko? mong bạn kiểm tra lại giúp mình với. còn lại mình rất ưng bản rom này

shogunr125

Mình cũng bị tình trạng rới sóng. Rồi sau đó mất máy ko nhận sim, SR đủ kiểu vẫn ko đc. Đành phải HR thì mới nhận sim trở lại...

Rygar

Đến hôm nay thì mình khẳng định là từ sau khi Up lên bản Rom mới thì bị tình trạng mất sóng liên tục> Mình hiện ở China và luôn ở trung tâm thành phố lớn, chắc ko thể nói rằng mạng ở đây kém đến mức mà khi mình đút máy vào túi quần rồi đem ra xem thì bị mất sóng liên tục 4-5 lần. Rồi khi SR lại thì ko nhận được SIM , mình tháo sim ra và lắp lại đến lần thứ 7 thì mới nhận lại SIM, cả quãng đường từ trường về đến nhà luôn gặp tình trạng rớt sóng và ko nhận SIM trong khoảng 1 tiếng liên tục :( Mong bạn nhathoasangviet kiểm tra lại xem có vấn đề về sóng với bản này xem sao. Mình cũng thấy 1 vài người nhận thấy bản rom mới này bị rớt sóng liên tục.
Cảm ơn bạn.

thuongson

Mình cũng bị tình trạng rới sóng. Rồi sau đó mất máy ko nhận sim, SR đủ kiểu vẫn ko đc. Đành phải HR thì mới nhận sim trở lại...

Đến hôm nay thì mình khẳng định là từ sau khi Up lên bản Rom mới thì bị tình trạng mất sóng liên tục> Mình hiện ở China và luôn ở trung tâm thành phố lớn, chắc ko thể nói rằng mạng ở đây kém đến mức mà khi mình đút máy vào túi quần rồi đem ra xem thì bị mất sóng liên tục 4-5 lần. Rồi khi SR lại thì ko nhận được SIM , mình tháo sim ra và lắp lại đến lần thứ 7 thì mới nhận lại SIM, cả quãng đường từ trường về đến nhà luôn gặp tình trạng rớt sóng và ko nhận SIM trong khoảng 1 tiếng liên tục :( Mong bạn nhathoasangviet kiểm tra lại xem có vấn đề về sóng với bản này xem sao. Mình cũng thấy 1 vài người nhận thấy bản rom mới này bị rớt sóng liên tục.
Cảm ơn bạn.

Mình cũng bị vậy nhưng không đến nỗi HR hay tháo Sim và SR tới 7 lần:D
Các bạn thử làm thế này xem. Vào Setting/Connections/NetworkWizard trong menu tick vào Auto detect network rồi bấm ok
Sau khi làm điều này thì hiện tượng không nhận Sim hầu như không còn nhưng rớt mạng thì vưỡn:-??