• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19701.1.1.0)

aphongs

em up bản room nào cũng tuyệt vời,hic nhưn gkhổ nỗi cái radio của em
vẫn là 1,em dow bản trên seeo2 về up hic tới 6% vẫn die,em cứu được rùi,nhưng radio thì nó kô lên
nó chỉ là đuôi exe kô lấy cái radio ra được hic,bác nào biết chỉ em dùm cái em khổ wá

Theo mình biết thì Radio rất ổn định. Con máy của bạn có lẽ có vấn đề phần cứng rồi. Bạn muốn lấy radio từ Rom gốc thì bạn cứ chạy file up Rom chính hãng, chạy xọng bước extract (đừng chạy upRom nhe) thì vào window/temp của PC mà lấy Radio thui. (nhớ bỏ thuộc tính ẩn của Folder)

aphongs

Theo mình biết thì Radio rất ổn định. Con máy của bạn có lẽ có vấn đề phần cứng rồi. Bạn muốn lấy radio từ Rom gốc thì bạn cứ chạy file up Rom chính hãng, chạy xọng bước extract (đừng chạy upRom nhe) thì vào window/temp của PC mà lấy Radio thui. (nhớ bỏ thuộc tính ẩn của Folder)

hihih em làm được rùi không phải do phần cứng mà do em kô chịu xóa mấy room trước trong temp bây h thì ok...........thanks anh giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:
M

metal2484

Guest
Các bản ROM đều có cái hay cái sở. Lần nào có ROM mới mình cũng up thử, khoảng thời gian đó hồi hộp chờ đợi không gì có thể so sánh đc( hồi hộp hơn ngồi chơi sóc đĩa...he he) Thanks các bác!

amk

tks bác một phát rồi góp ý cái :)

nói chugn là ngon - nhưng kém bản 0.7 cua bác PQ ở chỗ không vào backlight loop được. chẳng hạn bác để fims note - ra ngoài nắng, bấm tạch tạch một cái màn hình sáng lòa tha hồ nhòm, cho vô bóng tối lại tạch tạch fats nữa đỡ tốn pin...

...mong bác xem xét fix cho một fats =D>=D>=D>

:D

mu710

Chà dạo này chợ Rom im hơi lặng tiếng wá nhỉ chắc là đang chuẩn bị một bản Rom thật pro cho an hem, chắc xào nấu kỹ lắm nhưng mà kỹ vừa thôi không thôi khét là mệt lắm. hehehe giỡn thôi ủng hộ các bác làm Rom hết mình!!!!

spiderman_anhvu

uh, đợi mãi mà chẳng thấy bác nào release rom mới gì cả! Đang chờ mong bản rom mới để up :)

davidhd

mọi người cho hỏi vì sao mình uprom lại báo lỗi là "createfile c:\windows\temp ..fail" mọi người giúp với chả hiểu sao, up hoài không được rom :((

Rygar

Bạn fải giải nén và copy tất cả các file vào trong thư mục c:\windows\temp thì mới uprom được.

mu710

Đúng như lời Rygar nói đó nhưng mà nếu không được nữa thì tắt trình diệt virus đi thì OK!!! Thừ coi bạn để tham gia tranh luận với an hem nữa chứ!!! Chúc vui!

davidhd

hihi được rùi thanks mọi người để xem có bị lỗi gì không đây. nếu o2 atom exec bi hư sóng vĩnh viễn có cách nào thay phần cứng không? bây giờ đep đi không chổ nào sửa được hết :( buồn thiệt.

mu710

mấy bác có ai co bản HTC Home plugin 6 tab mà bản ROM trước có đó (V03 chẳng hạn) không cho mình với nhà có bản 5 tab xấu hoắc không bóng bẩy như 6 tab, trên diễn đàn có để cái HTC diamond mà mình không thích nên đành hỏi mấy bác, kiếm hết diễn đàn òi mà chưa gặp . mấy bác có cho mình được không?

amk

bác chủ ơi thế có ffix light loop ko hay là final hẳn rôi... :mad:)

TranMinhMan

Super V.I.P
mấy bác có ai co bản HTC Home plugin 6 tab mà bản ROM trước có đó (V03 chẳng hạn) không cho mình với nhà có bản 5 tab xấu hoắc không bóng bẩy như 6 tab, trên diễn đàn có để cái HTC diamond mà mình không thích nên đành hỏi mấy bác, kiếm hết diễn đàn òi mà chưa gặp . mấy bác có cho mình được không?

Bạn chịu khó qua đây xem, nếu ko đúng thì hãy dùng chức năng search nha.
Chúc vui!
:D

taphuonghuy

tình hình là chẳng down đc V09 final các bác ah, bác nào hảo tâm thì up lên yousendit.com và gửi vào mail taphuonghuy@yahoo.com cho e đc kô, đang dùng bản wm6.1 cua Khoa_Ha thấy chậm và treo nhiều wa...
thanks các bác trước nha

taphuonghuy nói:
tình hình là chẳng down đc V09 final các bác ah, bác nào hảo tâm thì up lên yousendit.com và gửi vào mail taphuonghuy@yahoo.com cho e đc kô, đang dùng bản wm6.1 cua Khoa_Ha thấy chậm và treo nhiều wa...
thanks các bác trước nha

Gửi mail thì thua òi.
Có nhiều bản lắm, build 19212 của mình, của MOD Sonblack, của Khoa_ha... bạn tải về dùng thử đi, rồi cho ý kiến, rồi mô tả tình hình để các cooker biết. :-?:-?:-?

taphuonghuy

ý e là bàn v09 final của bác đó mà, e dùng qua mấy bản của bác quang, khoa_ha rồi thì thấy rom của bác quang tốt nhất.e đang dùng rom wm6.1 b19213 của khoa_ha thì thấy là đôi khi máy rất chậm (có lẽ do HTC Home) thi thoảng bị treo, phải SR. đc cái là rom này có nhiều tool và bàn phím ảo đẹp hơn (e thik cái này) của bác quang. rom của bác quang chạy ổn định nên e nghĩ là 2 bản V09 này cũng thế, chẳng qua có 1 số lỗi nhỏ như mọi ng nói thì cũng chẳng sao cả, e chỉ thắc mắc ngoài lề tí là build 19xxx thì có nói lên điều gì quan trọng lắm hay kô hay là số càng cao thì càng tốt.
@nhathoasangviet: mấy cái link down rom v09 và v09 final của bác die hết rồi, cả leech rapidshare cũng kô down đc nên e mới bảo mọi ng up hộ lên yousendit.com, lúc up lên trang này thì nó cho phép mình gõ mail của những ng muốn gửi, up xong thì trang này sẽ gửi link vào mail ng nhận chứ e kô ác đến mức bắt mọi ng up lên mail

e mày mò cook rom 1 hồi xong ngã vật ra chết giấc... mệt kinh dị lun, mún noi gương các bác lắm, dân IT mới lấn sang sân mobile nên võ công chưa cao, các bác giúp e tí nhé, biết đâu sau này e làm đc 1 cái Rom hay ho rồi up lên cho các bác chiêm ngưỡng, hi hi

Medkid

ý e là bàn v09 final của bác đó mà, e dùng qua mấy bản của bác quang, khoa_ha rồi thì thấy rom của bác quang tốt nhất.e đang dùng rom wm6.1 b19213 của khoa_ha thì thấy là đôi khi máy rất chậm (có lẽ do HTC Home) thi thoảng bị treo, phải SR. đc cái là rom này có nhiều tool và bàn phím ảo đẹp hơn (e thik cái này) của bác quang. rom của bác quang chạy ổn định nên e nghĩ là 2 bản V09 này cũng thế, chẳng qua có 1 số lỗi nhỏ như mọi ng nói thì cũng chẳng sao cả, e chỉ thắc mắc ngoài lề tí là build 19xxx thì có nói lên điều gì quan trọng lắm hay kô hay là số càng cao thì càng tốt.
@nhathoasangviet: mấy cái link down rom v09 và v09 final của bác die hết rồi, cả leech rapidshare cũng kô down đc nên e mới bảo mọi ng up hộ lên yousendit.com, lúc up lên trang này thì nó cho phép mình gõ mail của những ng muốn gửi, up xong thì trang này sẽ gửi link vào mail ng nhận chứ e kô ác đến mức bắt mọi ng up lên mail

e mày mò cook rom 1 hồi xong ngã vật ra chết giấc... mệt kinh dị lun, mún noi gương các bác lắm, dân IT mới lấn sang sân mobile nên võ công chưa cao, các bác giúp e tí nhé, biết đâu sau này e làm đc 1 cái Rom hay ho rồi up lên cho các bác chiêm ngưỡng, hi hi

He he, hiện tại PDAVIET box Atom là đông cooker nhất, sôi động nhất nếu so với các box còn lại, nhiều ROM, nhiều phong cách , nếu bạn ở TPHCM thì chịu khó đi off vào cuối tuần sẽ được hướng dẫn chi tiết cách làm ROM và chia sẻ rất nhiều thứ mà trên diễn đàn các Mem không thể nào biết. (mà điều đặc biệt là nhóm làm ROM cho box Atom lại tập trung ở TPHCM không à :-? =)))

Chỉ số build theo lý thuyết thì càng lớn càng mới và theo đó là tính ổn định hơn, tuy nhiên quy luật này chưa hẳn đúng, theo đánh giá thì 19212 chạy tốt hơn 19213, ngoài ra chỉ 1 số là chỉ số build thật còn 1 số là đồ dỏm do các cooker nước ngoài làm. Như hiện nay (192xx là build xịn cho dòng máy QVGA, 199xx và 195xx là build xịn cho dòng VGA), build 197xx là các build dỏm do cooker làm ra, tuy nhiên đừng nghĩ dỏm là không tốt, ví dụ như build 19701 chạy rất nhanh v..v.....

Về làm ROM thì thật ra không quá khó, khi bạn mới bắt đầu làm thì có khi làm cả ngày, xong được 1 bản rom , đem ra up thử máy chết đứ đừ => tức điên, nhưng khi đã quen rồi, thì làm phát nào ăn phát đó, cook rom nhanh hơn, ít lỗi , ít phải flash lại hơn.

taphuonghuy

tình hình là hì hục cài rom của bác nhathoasangviet (build 19212) thì ấn tượng ban đầu kô đc tốt cho lắm vì lần đầu tiên sau khi cài xong kô có phần nhập owner info, thứ 2 là khi vào today thì trống trơn, kô có tích hợp clock nên lúc nhìn giờ hơi khó.

các bác vẫn chưa giúp e up lại rom v09 va v09 final kìa