• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19701.1.1.0)

Sonblack

Super V.I.P
các bác vẫn chưa giúp e up lại rom v09 va v09 final kìa

Tình hình là link down ROM vẫn tốt, không có gì là không down được.
Đã test và down tốt. Bạn muốn bản nào thì vào down bản đó thôi.

taphuonghuy

hix hix làm phiền mod sonblack 1 tí, hok bik bác test thế nào, e ấn vào mấy link mediafile va 4shared đều thấy báo là "The file link that you requested is not valid" và "Invalid Quickkey. This error has been forwarded to MediaFire's development team", "The quickkey you provided for file download was invalid. This is usually caused because the file is no longer stored on Mediafire. This occurs when the file is removed by the originating user or Mediafire. "
như vậy theo e biết là file đã bị xóa mất rồi, bùn wa'

taphuonghuy

e down đc rồi, bó tay các nhà mạng, dùng laptop lướt net bằng wifi chùa của công ty bên cạnh nhà thì kô down đc leech rapidshare cảu bác nhocbanme, dùng line net của nhà thì down tì tì. phù thui e cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ

bác nhathoasangviet oi sao bác lại để cái today trống trơn thế, mà hình như bản này cũng kô tích hợp clock nhỉ, mong là bản sau bác chú ý đến phần này nhé

ah e spam ngoài lề tí. e ở HN, tình hình là chẳng biết có hội hè ppc j kô nữa, chỉ thấy có off hội palm, e đi đc 1 lần rồi chán luôn, gặp toàn các chú khoe tiền, hơi ngán

Medkid

Ở Hanoi thì PM cho Mod Dvha79_ddt , gặp mặt, nếu bạn có đủ nhiệt tình và tâm huyết , các cooker khác sẽ hỗ trợ qua YM. :D

taphuonghuy

thanks mod medkid
e up xong rom mw6.1 b19701 rồi cảm giác rất sung sướng, cảm ơn bác nhathoasangviet rất nhiều, e chỉ mong bản sau bác cho thêm cái đồng hồ vào để nhìn giờ cho dễ

thanks mod medkid
e up xong rom mw6.1 b19701 rồi cảm giác rất sung sướng, cảm ơn bác nhathoasangviet rất nhiều, e chỉ mong bản sau bác cho thêm cái đồng hồ vào để nhìn giờ cho dễ
Cái bản này lâu quá mình hem nhớ nữa, hình như là có tích hợp HTC Home, nhưng mình kg bỏ ra ngoài today.
Bản mới nhất của anh Sonblack, hay Khoa_ha có thể đáp ứng yêu cầu của bạn.
Chúc vui.

mrducbao

V09

Công nhận là bản V09 final chạy khá tốt và ít hao pin hơn.Tuy nhiên, hình nền khởi động trông ghê quá.Nếu có thể thì Bác nhathoasangviet nên để hình nền khởi động mặc định của O2 em nghĩ hay hơn,còn nếu ai có nhu cầu dùng theo sở thích thì có thể tự chỉnh sửa theo ý.

Thêm vào đó Sim Manager thường làm treo máy,báo lỗi hoặc không thể xóa hay thêm số,hoặc tự dupplicate vài số máy. Phần Recent của Quickmenu sau khi chạy một số chương trình có lỗi hiển thị. Em còn có cảm nhận X-Button không hay bằng O2plus, nên đưa nó trở lại thì hay hơn bác ạ.

Bác nhathoasangviet có ý định phát triển lên bản V10 thì quả là tuyệt vời.

Là một member rất thích đóng góp để phát triển diễn đàn tuy nhiên em không có nhiều kiến thức về tin học nên nhiều khi muốn trao đổi phần mềm vơi các thành viên khác mà chẳng biết cách upload như thế nào.

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Là một member rất thích đóng góp để phát triển diễn đàn tuy nhiên em không có nhiều kiến thức về tin học nên nhiều khi muốn trao đổi phần mềm vơi các thành viên khác mà chẳng biết cách upload như thế nào.

Cảm ơn những ý kiến đóng góp của bạn trên diễn đàn!=D>
Muốn upload thì bạn up file (tốt nhất là nên nén lại thành file rar hoặc zip) lên các trang như mediafire.com, 4share.com, rapidshare.com...(đây là các trang cho upload free) rùi dẫn link về bài viết của mình thui!;;)
Chúc thành công!:D

mrducbao

Cảm ơn Bác TranMinhMan

Từ giờ em có thể chia sẻ cho những bạn cần những pm mà mình thu thập được rồi.:))

longlife1601

Help !

Mình tải bản rom V08 về, đổi tên file diskimage_Ver.nb0 thành diskimg.nb0 bằng Winhex để up bằng thẻ nhớ, không hiểu sao up đến 99% thì nó đứng ngắt, không biết bản rom này có vấn đề gì không, mong bác TranMinhMan chỉ giúp, cám ơn !

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình tải bản rom V08 về, đổi tên file diskimage_Ver.nb0 thành diskimg.nb0 bằng Winhex để up bằng thẻ nhớ, không hiểu sao up đến 99% thì nó đứng ngắt, không biết bản rom này có vấn đề gì không, mong bác TranMinhMan chỉ giúp, cám ơn !

Đổi tên rùi, nhưng có cắt bớt 12Byte đầu chưa bạn!?:-/
Tham khảo kỹ bài này trước khi thực hiện lại nha bạn!;;)
Chúc thành công!:D

Chỉnh sửa cuối:
Đang Download bản final về mà trời thì quá khuya nên down xong chắc em đi ngủ mai tính. Up thử xem thế nào. đang xài bản của Sonblack cũng ok lắm nhưng bị mỗi tội ngốn pin kinh khủng.
Mai Up bản final vào rồi tét đóng góp với mấy bác cho vui.
Cám ơn bác NhatHoa nhé!
hôm nào sẽ học cách build Rom của mấy bác mới được.

Up rồi xài cả ngày nay. Nói chung ổn định nhưng bị cái soft reset bị treo rất lâu. Bị treo máy khi có cuộc gọi thứ 2 gọi tới khi đang nghe. Tìm mỏi mòn không ra dịch vụ mạng Viettel để chuyển danh bạ. Ngoài ra, hao pin chịu ko nổi anh NhatHoa ơi! mới sạc đêm trước trưa tới là fải sạc lại sau khi gửi vài cái tin nhắn và nghe khoảng 5'. Buổi chiều cũng y chang, bg ngồi pót cũng là lúc đang sạc tiếp hic hic...Mấy bản kia nhanh lắm cũng 1ngày. Anh xem khắc fục lỗi này được ko?

aphongs

Up rồi xài cả ngày nay. Nói chung ổn định nhưng bị cái soft reset bị treo rất lâu. Bị treo máy khi có cuộc gọi thứ 2 gọi tới khi đang nghe. Tìm mỏi mòn không ra dịch vụ mạng Viettel để chuyển danh bạ. Ngoài ra, hao pin chịu ko nổi anh NhatHoa ơi! mới sạc đêm trước trưa tới là fải sạc lại sau khi gửi vài cái tin nhắn và nghe khoảng 5'. Buổi chiều cũng y chang, bg ngồi pót cũng là lúc đang sạc tiếp hic hic...Mấy bản kia nhanh lắm cũng 1ngày. Anh xem khắc fục lỗi này được ko?
mình thấy bản v09 la good rui ,nó kô tốn pin lém đâu mình xài được 1 ngày rưỡi đo ,ban thu up ban v09 xem sao.....

TranMinhMan

Super V.I.P
Các bác cho mình hỏi muốn bật hồng ngoại để nhận file ở đâu vậy? Thank...

Bật hồng ngoại chính là bạn bật Beam, Setting => Connections => Beam => Check in vào ô Receive all incoming beams => là bạn nhận file từ hồng ngoại được rồi!
Còn gửi thì mở ctr qlý file lên chọn option Send files by Infrared.
Thân!:D

mu710

Lâu quá không gặp các bác bàn về atom exec, bữa té xe hư luôn òi, giờ mua con khác xài tiếc đứt ruột. Bây giờ phải kiếm lại mấy cái ROM để tiếp tục vọc nữa chứ. hy vọng download lại đầy đủ hết!!!!! Thank lại mấy bác uprom nhé!!!!!