• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19701.1.1.0)

phungthanh

tình trạng rớt sóng này có phải do radio không các bạn ?? nếu lấy riêng radio ở bản rom gốc 6.0 up lại thì có được không nhỉ ? mình không biết là phần nào trong bản rom nên chưa thử được . bạn nào biết chỉ dẫn với , thank nhiều

vohoang

hu hu thấy mấy bác uprom mà em ham,em mới "lụm" được 1 em Atom Exec win 5.0 muốn up lên 6.1 mà đọc thấy mấy anh uprom bị lỗi nhiều quá nên hem dám thử :(

XuanTruong

Super V.I.P
hu hu thấy mấy bác uprom mà em ham,em mới "lụm" được 1 em Atom Exec win 5.0 muốn up lên 6.1 mà đọc thấy mấy anh uprom bị lỗi nhiều quá nên hem dám thử :(

Up và test Rom là thú vui nhất của những người dùng PPC, chẳng bị sao cả! Nếu Bạn không làm việc này thì còn gọi gì là dùng PPC nữa!!!;;);;);;):):):)

Đến hôm nay thì mình khẳng định là từ sau khi Up lên bản Rom mới thì bị tình trạng mất sóng liên tục> Mình hiện ở China và luôn ở trung tâm thành phố lớn, chắc ko thể nói rằng mạng ở đây kém đến mức mà khi mình đút máy vào túi quần rồi đem ra xem thì bị mất sóng liên tục 4-5 lần. Rồi khi SR lại thì ko nhận được SIM , mình tháo sim ra và lắp lại đến lần thứ 7 thì mới nhận lại SIM, cả quãng đường từ trường về đến nhà luôn gặp tình trạng rớt sóng và ko nhận SIM trong khoảng 1 tiếng liên tục Mong bạn nhathoasangviet kiểm tra lại xem có vấn đề về sóng với bản này xem sao. Mình cũng thấy 1 vài người nhận thấy bản rom mới này bị rớt sóng liên tục.
Cảm ơn bạn.

Mình cũng bị tình trạng rới sóng. Rồi sau đó mất máy ko nhận sim, SR đủ kiểu vẫn ko đc. Đành phải HR thì mới nhận sim trở lại... chào đồng hương

Trước khi đưa bản final này lên cho các bạn, thì mình đã test 2 ngày rồi mới đưa lên, và mình dùng tới thời điểm bây giờ vẫn hoàn toàn kg có hiện tượng rớt sóng như các bạn (mình đang dùng Viettel, tại Tp.HCM). Và máy chạy rất ổn định, chưa có hiện tượng lạ nào hết. Lạ thật đấy.

mà cho mình hỏi cái hình như bản rom này chưa có NETCF đúng ko? mình tưởng win 6.1 có tích sẵn NetCF 3.5 nhưng rõ ràng là bản rom này chưa tích hợp nên mình cài phần mềm GK_Application_Center.cab toàn bị lỗi thôi, nó báo là cần fai cài NetCF trong khi đó mình úp sang bản win của Abuza thì cài vào là chạy được ngay điều này chứng tỏ => bản rom này chưa tích hợp NetCF có đúng ko? mong bạn kiểm tra lại giúp mình với. còn lại mình rất ưng bản rom này

Mình có tích hợp NetCF 2.0 đàng hoàng, WM6.1 mà kg có NetCF thì đâu có được bạn. Trường hợp của bạn mình có thử, và cài được phần mềm GK Application Center nhưng báo lỗi NetCF trong PPC là bản cũ, phải update bản mới nhất thì mới có thể chạy GK Application Center. Mình sẽ xem lại, chà chà sơ suất quá, NETCF3.5 là mới nhất. Thanks bạn.

tình trạng rớt sóng này có phải do radio không các bạn ?? nếu lấy riêng radio ở bản rom gốc 6.0 up lại thì có được không nhỉ ? mình không biết là phần nào trong bản rom nên chưa thử được . bạn nào biết chỉ dẫn với , thank nhiều

Bạn tải bộ tool gốc của bản Rom (Bạn có thể lấy từ bản Rom V08 trở về trước của chú Phạm Quang). Bản ) 9 và final mình chỉ upload file OS, bạn tải file OS của mình về và kết hợp với bộ tool của chú Quang là bạn có thể nhận thấy, và thay thế file OS là được. Khi Up Rom, bạn chỉ cần chọn up "OS only" là được rồi. Nghiên cứu kỹ nhe.

cái SYNCHRO TIME dùng để làm gì vậy mấy bồ!!!

Bạn có thể hiểu, cái đó dùng để đồng bộ hóa múi giờ, và tự động điều chỉnh giờ cho hợp lý đó bạn

Chỉnh sửa cuối:
Up và test Rom là thú vui nhất của những người dùng PPC, chẳng bị sao cả! Nếu Bạn không làm việc này thì còn gọi gì là dùng PPC nữa!!!;;);;);;):):):)
Vậy mà có nhiều cửa hàng bán điện thoại lại có điều kiện bảo hành là: '' Không chấp nhận bảo hành, nếu khách hàng can thiệp vào bản Rom khi mua máy'':)):)):)):)):))

vuquang

Hic! Thật vất vả cho Nhathoasangviet quá mình nói thêm về tình trạng rớt sóng hiện nay có thể do mạng đó nhất là đối với những người dùng vinaphone. mình up thử bản này rồi cũng ko có hiện tượng rớt sóng đâu, nhưng dùng vinaphone hiện nay hình như sóng hơi yếu thật động tí là rớt sóng, tóm lại như tác giả nói các bạn up rom xong hrs lại vài lần cho chắc :D ;;). À quên mình mong tác giả sx bản rom sau nhớ tích hộ a e thêm phần Pocket RAR vì đó là phần mềm thiết yếu tất lẽ dĩ ngẫu phải có cho ppc mà. Thanks! và thương tác giả nhiều lắm vì mất nhiều công nghiên cứu rom cho a e có cái chọt xong lại fai tiếp thu ý kiến của a e, tác giả cố lên nhé! chúc các tác giả viết rom luôn có sức khỏe dồi dào để viết rom cho a e. ;;)

hbtrung

Đây cũng là lý do em giữ lại con PPC Atom Exec và em SmartPhone Audiovox để xài dù tụi nó bây giờ xấu hoắc và cũ xì rồi...

Nhân tiện cám ơn các Bác "nấu" ROM cho anh em xài, làm việc này rất mất time mà lại không được gì :) em phục các Bác vì tinh thần ham nghiên cứu và vì cộng đồng như vậy. Thanks

Rygar

Hic! Thật vất vả cho Nhathoasangviet quá mình nói thêm về tình trạng rớt sóng hiện nay có thể do mạng đó nhất là đối với những người dùng vinaphone. mình up thử bản này rồi cũng ko có hiện tượng rớt sóng đâu, nhưng dùng vinaphone hiện nay hình như sóng hơi yếu thật động tí là rớt sóng, tóm lại như tác giả nói các bạn up rom xong hrs lại vài lần cho chắc :D ;;). À quên mình mong tác giả sx bản rom sau nhớ tích hộ a e thêm phần Pocket RAR vì đó là phần mềm thiết yếu tất lẽ dĩ ngẫu phải có cho ppc mà. Thanks! và thương tác giả nhiều lắm vì mất nhiều công nghiên cứu rom cho a e có cái chọt xong lại fai tiếp thu ý kiến của a e, tác giả cố lên nhé! chúc các tác giả viết rom luôn có sức khỏe dồi dào để viết rom cho a e. ;;)

Mình thì ko dùng vinaphone bạn àh :D mình xài CMCC của China và hiện vẫn bị rớt sóng đều đều. Nhưng ko muốn up lại bản cũ vì bản mới này của bác nhathoasangviet thấy thích quá :D Dùng mượt mà,chạy êm với cả tích hợp thêm các soft hay. Hôm nay thấy thiếu thiếu cái gì đó, hóa là là cái Audio Manager thường có trong các bản Rom trước của bác Quang :D

Trước giờ mình thích bản này nhất ngoài việc hay bị rớt sóng, đôi lúc ko nhận sim ra thì còn lại tất cả đều rất tốt. Cám ơn bác nhathoa nhiều và tiếp tục chờ bản mới của bác :D

thanthai77

Mình cùng đang dùng mạng Vinaphone này mà thấy có rớt sóng gì đâu? Bản rom của Nhathoasangviet chạy tốt đấy. Mình cũng cẩn thận đọc trong diễn đàn trước khi uprom. Bắt đầu từ bản Rom gốc là WM5 mới nhất, mình up All luôn, các bản Rom sau này của PhamQuang, Abusalza, đến Nhathoasangviet mình chỉ Up OS+ExtendRom thôi. Chạy rất ổn định, không có lỗi gì cả. Lưu ý: trước khi uprom phải tắt các chương trình diệt virus, chương trình thường trú và thông thao tác gì trong quá trình uprom, sau khi uprom thì phải HardReset lại liền. Nếu ai Uprom bằng Laptop thì đừng để máy Standby trong quá trình Uprom, mình đã sơ ý 1 lần và phải up lại từ Rom gốc. Các bạn lỡ bị thì cũng đừng hoảng vì con Atom Exec này khó chết lắm.

Mình cùng đang dùng mạng Vinaphone này mà thấy có rớt sóng gì đâu? Bản rom của Nhathoasangviet chạy tốt đấy. Mình cũng cẩn thận đọc trong diễn đàn trước khi uprom. Bắt đầu từ bản Rom gốc là WM5 mới nhất, mình up All luôn, các bản Rom sau này của PhamQuang, Abusalza, đến Nhathoasangviet mình chỉ Up OS+ExtendRom thôi. Chạy rất ổn định, không có lỗi gì cả. Lưu ý: trước khi uprom phải tắt các chương trình diệt virus, chương trình thường trú và thông thao tác gì trong quá trình uprom, sau khi uprom thì phải HardReset lại liền. Nếu ai Uprom bằng Laptop thì đừng để máy Standby trong quá trình Uprom, mình đã sơ ý 1 lần và phải up lại từ Rom gốc. Các bạn lỡ bị thì cũng đừng hoảng vì con Atom Exec này khó chết lắm.
Cảm ơn bạn đã cung cấp thêm thông tin về kỹ thuật upRom cho dòng Atom Exec, theo mình thông tin bạn cho biết là cực kỹ bổ ích.
Bạn chỉ cần Up OS Only thôi, vì mặc định bản Rom của mình không dùng tới ExtendRom, nếu chọn OS+ExtendRom thì chỉ mất thời gian up Rom thôi.

vuquang nói:
Hic! Thật vất vả cho Nhathoasangviet quá mình nói thêm về tình trạng rớt sóng hiện nay có thể do mạng đó nhất là đối với những người dùng vinaphone. mình up thử bản này rồi cũng ko có hiện tượng rớt sóng đâu, nhưng dùng vinaphone hiện nay hình như sóng hơi yếu thật động tí là rớt sóng, tóm lại như tác giả nói các bạn up rom xong hrs lại vài lần cho chắc . À quên mình mong tác giả sx bản rom sau nhớ tích hộ a e thêm phần Pocket RAR vì đó là phần mềm thiết yếu tất lẽ dĩ ngẫu phải có cho ppc mà. Thanks! và thương tác giả nhiều lắm vì mất nhiều công nghiên cứu rom cho a e có cái chọt xong lại fai tiếp thu ý kiến của a e, tác giả cố lên nhé! chúc các tác giả viết rom luôn có sức khỏe dồi dào để viết rom cho a e.

Chà chà, chắc mình UpLoad lên bản Order Final có tích hợp PocketRar và Audio manager >:)>:)>:), thực ra mình xét thấy, nếu thưởng thức nhạc thì dùng Pocket Music là hay nhất nên mình không cần tích hợp thêm Audio Manager. >:)>:)>:)

hdtuankhai

Đúng rùi, mình cũng cảm thấy nghe nhạc bằng PocketMusic thì cũng ok rùi :)

vuquang

hic! mình thấy bản rom này nghe nhạc như thế là hay lắm rồi to hơn các bản rom khác nhiều, lắm lúc mình tưởng máy mình là máy tàu vì nghe nhạc to wa :D đầy đủ bass va tres hehe. thế nên bản rom sau bạn chỉ cần thêm pocket rar và NetCF 3.5 thôi, thế là mình mãn nguyện lắm rồi, vì rom này ko có NetCF 3.5 nên nhiều khi cài phần mềm hay bị kén wa bạn ạ. À mà, không biết bao giờ bên mình mới có bản rom iphone cho AT exec như bên prophet nhỉ (o2 neo) để cho cái bọn dùng iphone phải ghen tị vì ppc có thể biến thành iphone còn iphone ko thể biến thành ppc đc hì hì hì ;;)

mu710

hôm wa tới giờ download bản final hoài mà không được. Xài IDM thì fail ở 99%, xài Flashget thì die ở 74%, down bằng Wellget thì thua luôn. Mấy bác có link nào khác để down không?

vuquang

đúng rùi đấy, hôm vừa rùi mình cũng download mãi cũng ko đc nếu down bằng IDM chỉ dừng ở 99%, nếu down bằng FlashGet thì lần đầu tiên ko được chỉ dừng ở 82% thôi, sau đó mình cancel đi rùi down lại lần nữa thì thành công (mình dùng ca IDM và FG down cùng lúc nhưng FG xong trước :D) thế là thành công, vậy nên bạn cứ thử down băng FG lần nữa coi, ko đc lại làm lại chắc 2 hoặc 3 lần là được mà, chúc may mắn. khà khà

thanthai77

Chà chà, chắc mình UpLoad lên bản Order Final có tích hợp PocketRar và Audio manager >:)>:)>:), thực ra mình xét thấy, nếu thưởng thức nhạc thì dùng Pocket Music là hay nhất nên mình không cần tích hợp thêm Audio Manager. >:)>:)>:)

Theo mình nghĩ thì cũng không cần ra bản Other Final đâu nếu không có thay đổi nhiều về hệ thống hoặc thêm vài cái theme trong Today cho mọi người chọn vì mặc định chỉ có 1 cái thôi mà kèm cái hình của thần chết thấy cũng hơi.. ớn lạnh. Không biết mấy bạn nữ có khoái cái hình này không chứ mình là nam thấy hơi lạnh đấy. Còn các chương trình ứng dụng như PocketRar, Audio Manager, .. thì cài thêm cũng được. Như mình thích dùng CorePlayer, PocketMusic thay cho Audio Manager và Windows Media. Mình thích 1 bản Rom sạch sẽ và chỉ tích hợp những phần mềm hỗ trợ cho các chương trình khác như NetCF bản mới nhất, Font tiếng Việt (vì cũng có nhiều phần mềm tiếng việt mà), ...Còn các phần mềm thì mình có thể cài thêm để chọn những phiên bản mới hơn. Giống như cài Windows XP rồi cũng phải cài những phần mềm khác. Theo mình dùng PPC thì Up Rom và cài lại chương trình là thú vị nhất.
Chúc bạn Nhathoasangviet ngày càng có nhiều bản Rom hay cho anh em Vọc.

BraDo

Mình đang tải về để voọc:p, bạn nào cài rồi xin cho biết ý kiến nha...pin có hao lắm ko?

mu710

Bản final của bác Nhathoasangviet có cái today deadman nhìn vẫn chưa ghê lắm. Em có hình này ngầu và lạnh hơn nhiều.nếu được bác lấy làm Today screen cho bản other final làm cho đủ bộ Deadman luôn bác nhỉ, để anh em mỗi sáng bị startle!!! hihihihi Em down được bản final rồi ứng dụng nhiều nhưng hữu ích cả. Cám ơn bác nhiều!!!

và đây nữa không kém phần ghe rợn

Chỉnh sửa cuối:

vuquang

hic! nhìn ghê wa! pà kon ui! tác giả mà up mấy bản này vào chắc là a e gặp ác mộng liên tục mất. Gửi cho a e bản NETCF 3.5 cùng với phần mềm chuyển đổi từ NET2.0 sang 3.5 một cách dễ dàng, khi nào thích dùng 3.5 thì chuyển sang, còn khi nào có fan mem can 2.0 thì chuyển về.
link: http://www.mediafire.com/?nxtwnhw0veh

BraDo

Mình mới test đc 2 ngày, cảm nhận ban đầu:
- Giao diện đẹp.
- Ứng dụng chạy nhanh, tuy nhiên Photo Album & Photo Editor khi đc kích hoạt, các nút chọn bị mất hình.
- Ko có soft xem file .pdf
- Biểu tượng Wifi trong CommManger bị lem.
- Pin sử dụng khoảng 1,5 ngày
- Có Task Manager: 1 trong Setting & 1 trong Program