• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC WM6.5 CE OS 21500 BUILD 21500 BY KHOA HA

Khoa_ha

ATOM EXEC ROM WM6.5

CE OS 5.2.21500 Build 21500.5.0.0 Khoa_Ha
(Đã sửa các lỗi về bluetooth và một số lỗi khác)

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21500 Build 21500.5.0.0 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5 trên trang xbeta.cn

Đã loại bớt một số phần mềm cũ và thêm vào một số phần mềm lẫn các icon mới

Iphone Diapad fix redial
Windows media Diamond skin (new)
Black Keyboard Skin(new)
HTC Simmanager 6.57(new)
Commanager 6 button (Tất cả các chức năng sử dụng được)
PsshutXP Diamond skin (new)
And add HTC Album, Resco Explorer New Icon and more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?dnizjroznyh

Lưu ý

Phiên bản mới này mình đã test mấy hôm nay cảm nhận chạy rất mượt và nhanh hầu như chưa có lỗi nào. Bluetooth đã gửi và nhận File rất Ok với hầu hết các hãng máy khác nhau mình chưa có tai nghe Bluetooth nên chưa test được chức năng A2DP cho tai nghe. Hiện tại mình đã hoàn thành xong bản ROM 21500 cho Atom nhưng do đường truyền chỗ mình hơi kém nên sáng mai sẽ post lên cho Fan Atom test thử. :)

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Chán quá, đang máu vì có bản ROM mới mà không thể nào Download được.
Nhưng vẫn không thể không nói lời cảm ơn trân trọng tới bác Khoa Ha=D>

Khoa_ha

Chán quá, đang máu vì có bản ROM mới mà không thể nào Download được.
Nhưng vẫn không thể không nói lời cảm ơn trân trọng tới bác Khoa Ha=D>

Bạn dùng phần mềm đổi IP như Ultralsurf 9.4 chẳng hạn để đổi IP sẽ down được thôi

mrducbao

Bạn dùng phần mềm đổi IP như Ultralsurf 9.4 chẳng hạn để đổi IP sẽ down được thôi

Bác có thể cho em xin link cua PM đó không?

Và nếu bác có thể cho em xin 1 chút hương dẫn sửa IP như thế nòa thì hay quá, em chưa thử làm việc đo bao giờ.

Many thanks.

Khoa_ha

Bác có thể cho em xin link cua PM đó không?

Và nếu bác có thể cho em xin 1 chút hương dẫn sửa IP như thế nòa thì hay quá, em chưa thử làm việc đo bao giờ.

Many thanks.

Bạn có thể down tại đây tải về giải nén chạy chương trình nhớ đừng tắt chương trình mà chỉ thu nhỏ lại thôi nhé. khi chạy chương trình IE sẽ tự động bật theo ban chỉ cần copy cái link kia vào IE sẽ down được thôi.

http://www.3c.com.vn/Story/vn/hotrokhachhang/softwaredownload/toolandsoftware/2009/4/52823.html

forever1080

Down được rồi! Póc tem gòi thanks Bác nhìu nhé, hôm qua ngồi chờ cả đêm mà pó tay không thể down dc, vừa test xong cảm giác quá good đúng là rom của a KH thật tuyệt! Anh em cùng nhau vọc rom nào! Nhớ thanks anh KH nhé! Sáng nay tiếp tục chờ Rom cho Atom để test típ cho con Atom của em, nhanh nhanh Bác nhé, chờ đợi trong từng phút giây:))

huydt032007

trước hết cám ơn KhoaHa đã cho ae thưởng thức bản Rom đẹp, nhưng theo mình thì các bản Rom của bạn đều bị lỗi phần hồng ngoại ( không gửi và nhận file được, dùng chuơng trình điêu khiển tivi thì bị báo lỗi). Bạn xem lại rồi chỉnh sửa nha.

vovanson

Thật Tuyệt!

Thank bạn Khoa Ha nha!bạn cho mình hỏi là rom 6.5 này cài bản từ điển nào là tốt nhất,bạn có thể cho mình cái link để download được ko?cảm ơn bạn nhìu!

phat288

em đang down về đây. để em test với cái tai nghe bluetooth xem sao, thanks anh KH trước ^^!

discover712

NÓ BÁO LỖI "CREATE FILE C\WINDOWS\TEMP FAIL... " LÀ SAO NHỈ?

Mình đã làm như thế này :

Giải nén vào thư mục C:\Windows\Temp. Chạy file Device Software Update Utility.exe từ thư mục này để up rom.

mà vẫn không được , cả HR cũng không được luôn ?

:-??

Khoa_ha

NÓ BÁO LỖI "CREATE FILE C\WINDOWS\TEMP FAIL... " LÀ SAO NHỈ?

Mình đã làm như thế này :

Giải nén vào thư mục C:\Windows\Temp. Chạy file Device Software Update Utility.exe từ thư mục này để up rom.

mà vẫn không được , cả HR cũng không được luôn ?

:-??
Bạn kiểm tra kỹ lại xem windows của bạn có bị virus không nêu không bị thì bạn giải nén rom ra thư mục nào đó rồi vào thư mục đó copy tất cả các file vào trong thư mục C:\windows\temp rồi chạy file update ở trong thư mục temp này nhé (nhớ là phải ổ C:\Windows\temp đấy nhé)
Chúc thành công!

anhducvn2002

ah! mình thấy của atom exec cũng up cho atom được!
như vậy thì có sao ko nhi??
pro Khoa_ha có thể giải thích rõ được ko?? atom và atom exec khác nhau thế nào???
^_^

Khoa_ha

ah! mình thấy của atom exec cũng up cho atom được!
như vậy thì có sao ko nhi??
pro Khoa_ha có thể giải thích rõ được ko?? atom và atom exec khác nhau thế nào???
^_^

Hầu như không khác nhau là mấy nhưng chỉ tội up Rom Atom Exec cho Atom sẽ có trường hợp bị trắng màn hình.... còn nếu dùng OK thì chả việc gì ( thêm nữa cũng có thể bị lỗi tin nhắn không gửi được...)
Mình đã bị những lỗi đó nên chỉ biết trả lời thế thôi.
Tốt nhất là của máy nào up cho máy đó. Không có thì mới chịu up chung thôi.
;)=))

discover712

Thật là bất ngờ : mình đã scan virus bằng KAS

Up được ngay .

Thanks tác giả nhiều .:D

discover712

1. Sao mình không thấy Caps Lock trong bàn phím nhỉ , viết hoa thật khó ?
2. Mình thấy Soft KEY cái này dùng để làm gì có phải vừng cho phần mềm không ? Mình bẻ mãi không được cái Flash Card ( trong Lingvo 2008 ) trên trang chủ nó đã chỉnh sửa file để chống vừng , vừng chỉ dùng được cho cái khác không dùng được cho FC ?
Bạn nào có thì shared mình với
3. Sau khi up Rom xong thường bị hiện tượng này :
Storage : Total : 98 M , free 70M
Program : Total : 51 M , free : 2 M
Bộ nhớ rất ít cho dù mình chỉ cài 1 - 2 chương trình
Các bạn có cách nào khắc phục không ?
4. Làm cách nào để đưa các ứng dụng ( kể cả không cài đặt ) ra ngoài màn hình ?
Hay chỉ copy và start menu theo cách cổ điển này

Tóm lại : Bản 6.5 Chạy nhanh, chưa phát hiện lỗi nào .

b-)