• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC WM6.5 CE OS 21500 BUILD 21500 BY KHOA HA

minhnghia54

Anh Khoa_Ha ơi, em đã test và thấy được 1 lỗi là khi mình vào mục messenger xong. Thoát ra thì nó hay bị treo.Anh kiểm tra lại nghen.
Cảm ơn anh !!!

Khoa_ha

Anh Khoa_Ha ơi, em đã test và thấy được 1 lỗi là khi mình vào mục messenger xong. Thoát ra thì nó hay bị treo.Anh kiểm tra lại nghen.
Cảm ơn anh !!!

Mình kiểm tra rồi mà không hề có lỗi đó bạn thử khởi động lại máy rồi vào lại xem sao nhé

miror1102

BẢn này dùng chạy nhanh. Nhưng ko hiểu sao nó hay mất sóng quá. CÓ ai bị như e ko?
sóng máy mình hoàn toàn bình thường và good mà bạn.ban xem lại xem thử,khu vực bạn sóng có yếu lắm ko?

discover712

sóng máy mình hoàn toàn bình thường và good mà bạn.ban xem lại xem thử,khu vực bạn sóng có yếu lắm ko?

Bình thường sóng tốt , nhưng thỉnh thoảng vẫn bị mất tín hiệu , nhưng vẫn nhận được điện ?

ryruby

rom chạy tuyệt vời!
Xin cảm ơn Khoa_Ha
Mình muốn hỏi, tại sao máy mình ở màn hình chính, 2 phím 2 bên đều hiện contacts, tại sao lại không phải 1 bên là phone 1 bên là contracts, mình đã tìm mọi cách, nhưng ko tài nào thay đổi được
Xin được sự giúp đỡ của mọi người

hoanganhquynh

mình up rom này xong Ram lúc nào cũng chỉ còn 13Mb( khi đã đóng tất cả các ứng dụng). trong khi chạy bản 6.1 lúc nào cũng ổn định 20 Mb.Mọi người có bị như vậy không nhỉ?

discover712

mình up rom này xong Ram lúc nào cũng chỉ còn 13Mb( khi đã đóng tất cả các ứng dụng). trong khi chạy bản 6.1 lúc nào cũng ổn định 20 Mb.Mọi người có bị như vậy không nhỉ?

Ai cũng vậy hết bạn à , Rom cho Atom EXEC hơi nặng bạn à

phungthanh

rom chạy tuyệt vời!
Xin cảm ơn Khoa_Ha
Mình muốn hỏi, tại sao máy mình ở màn hình chính, 2 phím 2 bên đều hiện contacts, tại sao lại không phải 1 bên là phone 1 bên là contracts, mình đã tìm mọi cách, nhưng ko tài nào thay đổi được
bạn vào start \settings\personal\softkey chọn leftkey về phone trong windows là được

ht68

Cảm ơn anh Khoa_Ha đã cống hiến cho anh em bản Rom đẹp tuyệt!
Mình vừa up xong và gặp 01 lỗi và không biết chỉnh như thế nào: gọi đi gọi đến đều đổ chuông nhưng bấm ok thì không nghe gì; nhắn tin, wi-fi,.. đều tốt; up lại bản Rom 6.1 của anh SonBlack thì sử dụng bình thường. Bạn nào biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều!

discover712

Mình vừa up xong và gặp 01 lỗi và không biết chỉnh như thế nào: gọi đi gọi đến đều đổ chuông nhưng bấm ok thì không nghe gì; nhắn tin, wi-fi,.. đều tốt; up lại bản Rom 6.1 của anh SonBlack thì sử dụng bình thường. Bạn nào biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều!

Lạ nhỉ ? Bạn thử up lại lần 2 xem , mọi người up rồi , rất bình thường mà .

Khoa_ha

rom chạy tuyệt vời!
Xin cảm ơn Khoa_Ha

Bạn vào setting phần personal có mục soft key ấy vào đó thích chỉnh thành cái nào cũng được

Khoa_ha

Bạn kiểm tra lại nhé tớ không hề có lỗi đó đâu

ThanhMC

Có ai bị sự cố thỉnh thoảng Incoming call không hiển thị tên dù đã có trong danh bạ, khi kéo thanh answer thì mới hiển thị tên

phat288

bản rom này của anh khoa Hà chạy rất mượt, wifi, bluetooth rất nhạy, nhưng không sử dụng được tay nghe bluetooth (Nokia BH 501) của em. nó kết nối được nhưng không thể thoại và nghe nhạc. em đã test nhiều lần và up lại rom lun cũng không được. mong anh sớm có bản rom tương thích được với bluetooth stereo.
chúc anh KH luôn thành công. và cảm ơn anh nhiều!^^

nightghost

ATOM EXEC ROM WM6.5

CE OS 5.2.21500 Build 21500.5.0.0 Khoa_Ha
(Đã sửa các lỗi về bluetooth và một số lỗi khác)

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21500 Build 21500.5.0.0 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5 trên trang xbeta.cn

Đã loại bớt một số phần mềm cũ và thêm vào một số phần mềm lẫn các icon mới

Iphone Diapad fix redial
Windows media Diamond skin (new)
Black Keyboard Skin(new)
HTC Simmanager 6.57(new)
Commanager 6 button (Tất cả các chức năng sử dụng được)
PsshutXP Diamond skin (new)
And add HTC Album, Resco Explorer New Icon and more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?dnizjroznyh

Lưu ý

Phiên bản mới này mình đã test mấy hôm nay cảm nhận chạy rất mượt và nhanh hầu như chưa có lỗi nào. Bluetooth đã gửi và nhận File rất Ok với hầu hết các hãng máy khác nhau mình chưa có tai nghe Bluetooth nên chưa test được chức năng A2DP cho tai nghe. Hiện tại mình đã hoàn thành xong bản ROM 21500 cho Atom nhưng do đường truyền chỗ mình hơi kém nên sáng mai sẽ post lên cho Fan Atom test thử. :)

Bạn thấy lỗi nguy hiểm nhất là khi ta gọi nó thường tắt máy nhưng mà vẫn gọi bình thường nha, bật nguồn không lên>:), phải restart lại mới đc

nightghost

mà còn cái lỗi nữa là mình cài chươn\g trình vào thì nó không hiện biểu tượng khi ấn start mà phải restart lại mới có !!

ht68

ô hay, quyét virus cả máy tính và thẻ nhớ, up lại lần 2 thì chạy ngon lành! Hoan hô anh Khoa_Hà và cả sư phụ Discover712 nữa!
Chúc anh Khoa_Ha luôn khỏe, may mắn và tiếp tục cống hiến cho bà con ta!

discover712

mà còn cái lỗi nữa là mình cài chươn\g trình vào thì nó không hiện biểu tượng khi ấn start mà phải restart lại mới có !!

Đúng vậy bạn phải reset lại máy mới có thể cài tiếp trương trình khác , với WM6.1 mình có thể reset later , cài hết các chương trình rồi reset 1 thể đúng không ?

discover712

Bạn thấy lỗi nguy hiểm nhất là khi ta gọi nó thường tắt máy nhưng mà vẫn gọi bình thường nha, bật nguồn không lên>:), phải restart lại mới đc

Lạ thật nhỉ , mình không bị trường hợp này . Nếu vậy chắc là tức lắm phải không bạn ?

Bạn thử up lại lần nữa coi có hết hiện tượng vậy không ?