• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC WM6.5 CE OS 21500 BUILD 21500 BY KHOA HA

discover712

đúng vậy hiện tại tớ vẫn đang tìm cách sửa lỗi này hy vọng sẽ sớm sửa được lỗi.

Sao mình không thấy Caps Lock trong bàn phím nhỉ , viết hoa thật khó ?

Bạn giúp mình mấy câu hỏi trang 2 nhé ?

Khoa_ha

Sao mình không thấy Caps Lock trong bàn phím nhỉ , viết hoa thật khó ?

Bạn giúp mình mấy câu hỏi trang 2 nhé ?

Bạn kích vào mũi tên trên biểu tượng bàn phím ở giữa thanh taskbar phía dưới đó rồi chọn option hiện lên một bảng bạn tích vào mục small keys là sẽ có nút caplock ngay.

mrducbao

Em thấy phần âm thanh chất lượng không được hay cho lắm so với các bản của SonBlack, mặc dù chỉnh EQ cũng không tiến triển hơn. Không cài được Titanium weather V3, set ringtone cũng bị giống như mọi người...Hy vọng anh KH sẽ sớm khắc phục được các lỗi trên.

Cảm ơn anh rất nhiều.

Khoa_ha

Em thấy phần âm thanh chất lượng không được hay cho lắm so với các bản của SonBlack, mặc dù chỉnh EQ cũng không tiến triển hơn. Không cài được Titanium weather V3, set ringtone cũng bị giống như mọi người...Hy vọng anh KH sẽ sớm khắc phục được các lỗi trên.

Cảm ơn anh rất nhiều.

Âm thanh mình dùng cả bản của SB rồi như nhau thôi. Dòng này nó chỉ được thế thôi mà. Bạn phải setting âm thanh trong trong setting ấy. thứ nhất phần headset volume limited để max. và sau đó tùy chon phần WOW HD sẽ nghe to thôi mà.

nightghost

ATOM EXEC ROM WM6.5

CE OS 5.2.21500 Build 21500.5.0.0 Khoa_Ha
(Đã sửa các lỗi về bluetooth và một số lỗi khác)

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21500 Build 21500.5.0.0 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5 trên trang xbeta.cn

Đã loại bớt một số phần mềm cũ và thêm vào một số phần mềm lẫn các icon mới

Iphone Diapad fix redial
Windows media Diamond skin (new)
Black Keyboard Skin(new)
HTC Simmanager 6.57(new)
Commanager 6 button (Tất cả các chức năng sử dụng được)
PsshutXP Diamond skin (new)
And add HTC Album, Resco Explorer New Icon and more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?dnizjroznyh

Lưu ý

Phiên bản mới này mình đã test mấy hôm nay cảm nhận chạy rất mượt và nhanh hầu như chưa có lỗi nào. Bluetooth đã gửi và nhận File rất Ok với hầu hết các hãng máy khác nhau mình chưa có tai nghe Bluetooth nên chưa test được chức năng A2DP cho tai nghe. Hiện tại mình đã hoàn thành xong bản ROM 21500 cho Atom nhưng do đường truyền chỗ mình hơi kém nên sáng mai sẽ post lên cho Fan Atom test thử. :)

cái này bị lỗi là mình khi mà vào chương trình và thoát ra thì nó lại về màn hình ban đầu:D

miror1102

rom này có HTC touch ko hem?mình down về rồi mà chưa dám cài.
anh khoa hà ơi cho em hỏi là
up rum này ram còn 2M thui hả?
rom này có chậm lắm ko?tốn pin lắm ko?
rom này khi cài chọn os only + extendrom hay chỉ chọn 0s only thui. em xài win 6.1 có cần đưa về 5.0 để cài rom 6.5 ko ?hay cứ thế up lên 6.5 thui?
mong anh trả lời sớm để em còn up nha

miror1102

rom này khi cài chọn os only + extendrom hay chỉ chọn 0s only thui. em xài win 6.1 có cần đưa về 5.0 để cài rom 6.5 ko ?hay cứ thế up lên 6.5 thui?

Khoa_ha

Mình không hiểu bạn up thế nào bản ROM này up xong mới đầu có hẳn 25M khi chưa sử dụng chương trình nào cơ mà. Bạn nên chọn option là All để update.
Mình dùng bản rom này cả tuần nay hầu như không hề có lỗi và chạy rất nhanh.
Bạn nên update lại và test kỹ đi nhé! máy Atom và Atom Exec khó chết lắm update thoải mái đi khi nào có được bản ROM vừa ý thì thôi

miror1102

vậy để win 6.1 rùi chọn all up lên 6.5 thôi hả anh?
hay phải từ 6.1 up về ROM 5.0 rùi mới chọn all up lên 6.5?
chọn options os only hay os only+extend có được ko anh,mấy lần trước up rom em chọn vậy thui,chứ chưa bao giờ chọn all cả..huhu
em nghe người ta nói rom 6.5 up xong ram còn 2M chứ ko phải em nói ram ROM của anh còn 2M,vì em chưa up mà.
em sợ đang up mà ko làm đúng nó đứng đờ ra thì em chết ngay tại chỗ, em gà lắm, huhu , cảm ơn anh nhiều, anh KHOA HÀ

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

vậy để win 6.1 rùi chọn all up lên 6.5 thôi hả anh?
hay phải từ 6.1 up về ROM 5.0 rùi mới chọn all up lên 6.5?
chọn options os only hay os only+extend có được ko anh,mấy lần trước up rom em chọn vậy thui,chứ chưa bao giờ chọn all cả..huhu
em nghe người ta nói rom 6.5 up xong ram còn 2M chứ ko phải em nói ram ROM của anh còn 2M,vì em chưa up mà.
em sợ đang up mà ko làm đúng nó đứng đờ ra thì em chết ngay tại chỗ, em gà lắm, huhu , cảm ơn anh nhiều, anh KHOA HÀ

uh để nguyên từ 6.1 update all lên 6.5 cũng OK không vấn đề gì cả

Khoa_ha

Bản ROM WM6.5 mình dùng cảm thấy PIN rất Ok! dùng chắc chắn hơn hẳn mấy bản WM6.1 mình đã test rất kỹ rồi.

TranMinhMan

Super V.I.P
Các bạn thắc mắc về Ram nên lưu ý vào cách dùng, điều này cũng đã nói nhiều rồi.
- Khi mở ctr rùi tắt bằng nút X ở trên bên phải cửa sổ, thì các bạn nên nhớ phần lớn đó là minimize, ko phải close hẳn đâu nhé.
- Nếu Rom ko có ctr nào quản lý về task thì nên cài vào để quản lý, VD: HTC Task Manager, WkTask, pBar... Dùng để theo dõi và đóng hằn các ctr đang chạy ngầm khi mở ra và ko dùng nữa.
Khi vấn đề này ko được giải quyết thì các bạn mới nên đề cập tới Rom ko trả bộ nhớ trong quá trình sử dụng nhé. Mà ngay cả điều này cũng ảnh hưởng tới tiêu hao pin đấy!
Thân!;)

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Chỉnh âm thanh

Âm thanh mình dùng cả bản của SB rồi như nhau thôi. Dòng này nó chỉ được thế thôi mà. Bạn phải setting âm thanh trong trong setting ấy. thứ nhất phần headset volume limited để max. và sau đó tùy chon phần WOW HD sẽ nghe to thôi mà.

Cảm ơn anh, em sẽ thử. Em cứ tưởng headset volume chỉ để tăng âm thanh khi nghe tai nghe chứ? Ý em là em dùng loa ngoài.

Cảm ơn anh rất nhiều.

miror1102

mình test thử từ trưa tới giờ rùi
-titanium (today) sao ko cho mình option seting những chương trình cần thiết ở ngoài today,mà đây chỉ có cho ra được những chương trình mặc định:(voicemail,clendar,email,mms là chương trình ko bao giờ em xài) thôi?__>
-trên thanh start ko để lại những chương trình vừa chạy.
-rom quá ít chương trình sẵn.pin hơi tốn 1 chút
bản ROM này good!touch rất mượt,sóng gió nghe gọi tốt.giao diện đẹp.
HTC album rất ngầu,tiện ích.
cuối cùng là cảm ơn anh KHOA HA đã nhiệt tình nghiên cứu.
xài đc mấy tiếng có chút nhận xét ấy

discover712

-titanium (today) sao ko cho mình option seting những chương trình cần thiết ở ngoài today,mà đây chỉ có cho ra được những chương trình mặc định:(voicemail,clendar,email,mms là chương trình ko bao giờ em xài) thôi?__>
-trên thanh start ko để lại những chương trình vừa chạy.

Đồng ý với bạn , cái này bất tiện hơn bản 6.1.

knmh2005

Bác Khoa Hà co thể cho em xin link cái titanium weather xài cho bản rom này dược ko?em dùng bản v3 xài ko dược.mong bác giúp.

hook

BẢn này dùng chạy nhanh. Nhưng ko hiểu sao nó hay mất sóng quá. CÓ ai bị như e ko?