• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 20273) by TranMinhMan

Teppy

Bravo việc bác Mẫn làm. Tuy nhiên, sẽ tốt hơn cho anh em nêu bác comment một chút về sự khác biệt giữa bản Rom mới này so với bản Rom trc mà bác làm. Nhận biết đc sự khác biệt mọi người sẽ dễ dàng hơn trong chuyện quyết định có up lên bản này kô?

Thân.

imatrix

Hey T2M,

I didnt really like HTC Touch until you implemented the shadow style into it, plus now I manage to fit just HTC Home and PocketBreeze on the screen. it's looks damn nice ;)

duylong187

Thường thì trước khi đưa ROM lên mình đã test Bluetooth và hồng ngoại rất kỹ roài!
Máy mình vẫn nhận file bình thường.:-?? (xem hình dưới)

Bạn xem lại nhé!
Thân!:D

Mình test thử bằng máy N95 nữa, tình trạng vẫn vậy: không nhận được file gửi qua đường blutooth nhưng đường hồng ngoại thì nhận tốt. Giờ phải làm sao, bạn nào có chiêu gì hay không chỉ mình với...
(tạo kết nối an toàn cả 2 chiều bằng đường blutooth thì vẫn ok nhé:-??)

TranMinhMan

Super V.I.P
Hey T2M,

I didnt really like HTC Touch until you implemented the shadow style into it, plus now I manage to fit just HTC Home and PocketBreeze on the screen. it's looks damn nice ;)

He..he..:D I agree with you, I usually use PocketBreeze before too. You can plugin HTC Home to PocketBreeze tabs, it's will be a beautiful and useful today plugin.:D

TranMinhMan

Super V.I.P
Bravo việc bác Mẫn làm. Tuy nhiên, sẽ tốt hơn cho anh em nêu bác comment một chút về sự khác biệt giữa bản Rom mới này so với bản Rom trc mà bác làm. Nhận biết đc sự khác biệt mọi người sẽ dễ dàng hơn trong chuyện quyết định có up lên bản này kô?

Thân.

Cảm ơn bạn!=D>
Ở mỗi bản ROM mình đã có thông tin chi tiếc về các phần mềm roài (phần mềm màu cam là ver mới, phần mềm mới plugin và phần mềm loại bỏ so với bản gần nhất). Ngoài ra mình cũng đã up những tấm hình thay đổi giao diện chính lun roài mà!:-/
Việc của bạn là up ROM và test chi tiếc các ctr đó thì mới thấy thú chứ!:D (Xem phim mà bị người khác kể phần kết thì còn gì hứng thú phải ko bạn!?:p)

LRA

Gửi bác TranMinhMan
Bản ROM lúc trước, nó cài sẵn khi mua máy, 6.1, Core khá cũ, 19xxx.
Biểu tượng mà tôi nói nằm ở đây, nó có hình 2 cái monitor nối với nhau. Ấn vào đấy thì có tùy chọn Disconnect.

duylong187

Hôm qua mình up lại bản ROM zin WM6 của hãng thì máy đã nhận được tin gửi qua blutooth, sau đó mình up lên bản 20273 thì lại không nhận được nữa ?!
Vì vậy bây giờ phải dùng lại bản zin thôi mà không được sử dụng tiếp bản mới của Mẫn được, tiếc quá...
Máy mình khi khởi động ở màn hình O2 (ROM zin) có ghi phía dưới góc bên phải là IPL 0.8, không biết có khác biệt với các dòng Atom Life khác không...(mình nhớ có máy lại ghi là IPL 0.6 thì phải)

TranMinhMan

Super V.I.P
Gửi bác TranMinhMan
Bản ROM lúc trước, nó cài sẵn khi mua máy, 6.1, Core khá cũ, 19xxx.
Biểu tượng mà tôi nói nằm ở đây, nó có hình 2 cái monitor nối với nhau. Ấn vào đấy thì có tùy chọn Disconnect.

Àh cái này là phần mềm today plugin Spb Mobile Shell, bạn phải cài vào. Bạn wa đây tham khảo thêm và down về xài.

athinarayanan

Hi, This is my first post in this thread. Thanks for your wonderfull Rom, i'm constantly update your rom. I really appreciate your effort. keep it up and hope you will post many more roms. I have started to use this since yesterday. found 2 issues.
1. Active sync is not working, I could not managed to work even after changing the usb pc mode, tried all the three options
2. when you keep messenger in today screen the entire system slow. after remove it is fine. thanks again. let me know how to fix active sync issue, i would like to sync with outlook

Chỉnh sửa cuối:

quan_pa

Hi T2M,
Vừa mới load va ucos vài upgraded chiếc O2 có vài nhận xét:
( Lúc trước dùng ROM 19960 )
Giao diên : đẹp
Bỏ HTC: tôi không thích HTC home vì khi dùng HTC tốc độ có vẻ bị chậm hơn
Wi-fi, bluetouch ( tai nghe only ): good
Tốc độ: có vẻ slow hơn, sau đó tôi change FS cache lên 1M, bây giờ chạy rất OK
Tóm lại: rất cảm ơn bác

bocapdo11

về cơ bản minh thấy rom này chạy nhanh,giao diện cũng đẹp, có điều k hiểu sao bàn phím phone chỉ có 11 phím bao gồm 1,2,3,4,5,6,7,8,9,0 và phím TVcall còn các phím như phím # hay phím kích hoạt cuộc gọi đều den ngòm.<chi vào vị trí đó vẫn có tác dung của phím tương ưng> Xin hỏi T2M đây có phải là do bạn buid rom thế hay do lỗi gì. Quan điểm của mình thì vẫn thích có dầy đủ các phím hơn vi như theế reễ dùng và k bị nhầm lẫn nhất là lúc đang vội.

bocapdo11

T2M có biết tại sao mình up bản rom này cái bàn phim phone lại thiếu phím chứ k đầy đủ như hình ảnh bạn giới thiệu <hình thứ 2 từ dưới lên>bản rom này có chế độ nào chỉnh skin cái này ko.

TranMinhMan

Super V.I.P
Hi, This is my first post in this thread. Thanks for your wonderfull Rom, i'm constantly update your rom. I really appreciate your effort. keep it up and hope you will post many more roms. I have started to use this since yesterday. found 2 issues.
1. Active sync is not working, I could not managed to work even after changing the usb pc mode, tried all the three options
2. when you keep messenger in today screen the entire system slow. after remove it is fine. thanks again. let me know how to fix active sync issue, i would like to sync with outlook

Welcome to PDAViet!=D>
You follow step by step:
Settings => Connections => USB to PC => You choose RNDIS Sync Mode, it will be OK.
Best rgds!:D

TranMinhMan

Super V.I.P
về cơ bản minh thấy rom này chạy nhanh,giao diện cũng đẹp, có điều k hiểu sao bàn phím phone chỉ có 11 phím bao gồm 1,2,3,4,5,6,7,8,9,0 và phím TVcall còn các phím như phím # hay phím kích hoạt cuộc gọi đều den ngòm.<chi vào vị trí đó vẫn có tác dung của phím tương ưng> Xin hỏi T2M đây có phải là do bạn buid rom thế hay do lỗi gì. Quan điểm của mình thì vẫn thích có dầy đủ các phím hơn vi như theế reễ dùng và k bị nhầm lẫn nhất là lúc đang vội.
T2M có biết tại sao mình up bản rom này cái bàn phim phone lại thiếu phím chứ k đầy đủ như hình ảnh bạn giới thiệu <hình thứ 2 từ dưới lên>bản rom này có chế độ nào chỉnh skin cái này ko.

Lạ nhỉ!?:-? Giao diện của dialpad này là giao diện default của Atom Life, mình chỉ chỉnh lại hình 3D cho đẹp thui!:D Trước đây bạn có up bản ROM nào wa USB connect PC ko!?:-/

O2xdaaus

Fantastic Work, I only have 1 request.
Is it posible to have the Phone skin from your 20226 2G rom. The size of the keypad was perfect.

bocapdo11

Lạ nhỉ!?:-? Giao diện của dialpad này là giao diện default của Atom Life, mình chỉ chỉnh lại hình 3D cho đẹp thui!:D Trước đây bạn có up bản ROM nào wa USB connect PC ko!?:-/
Mình sử lý đươc vụ này rồi,hình như mấy cái soft của spb choảng nhau với soft hiển thị giao diên Today khác gây ra,HR là đc,haha .thế mà cứ tưởng tại rom,xin lỗi T2M nhé.

hohuuhung

Chào TranMinhMan,mình up Rom(core 20273) rất OK,máy chạy nhanh nhưng phần Bluetooth hình như có vấn đề:Mình gửi file từ điện thoại qua Laptop thì ok nhưng ngược lại thì không được.Về wifi thì connected nhưng không vào internet được.Bạn có thể hướng dẫn thiết lập cấu hình cho Bluetooth và Wifi được không?Chúc bạn và gia đình mạnh khỏe,cám ơn bạn nhiều!

TUANANHAND1

Bác Mẫn cho em hỏi với sao conAtom lìe của em kông up rom được em đã làm tất cả các bước bác đã hướng dẫn sau khi thả bút rết ra thì tay giử nút record hoài mà máy vẫn không nhảy 1% hay 2% gì cả máy em mới mua đang xài rom 6.0 zin của máy luôn cái file rom chép vào thẻ nhớ không cần cắt 12 ký tư gì cả phải không bác. Mong bác giúp đỡ dùm em. Em cảm ơn bác nhiều lắm

T2M: chỉ cần giải nén rùi chép file AL1.DIO vào thẻ rùi up thui. Bạn nên thử với cái thẻ khác xem sao!?:D

Last edited by a moderator: