• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 20273) by TranMinhMan

bocapdo11

Bạn mở Regedit và tới HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Obex, chỉnh giá trị IsEnable từ 0 sang 1 nhé, rùi SR máy xong thì sẽ nhận gửi file bình thường.
Mình đã test với các mem nước ngoài họ vẫn chạy tốt. Giá trị này khi build ROM mình đã set sẵn, nhưng nó chỉ có thể thay đổi khi bạn bật tắt Beam trong quá trình sử dụng thui.
Thân!:D

vụ này lạ quá mình làm theo hướng dẫn nhưng giá trị IsEnable của mình đã là 1 rồi (bó tay)
+ thử chỉnh thành 0 và Reret --> ko được.
+ thử chỉnh lại thành 1 và RS --> Ko được.
T2M có bài thuốc nào chữa được ca này ko bày cho mình với.Để thế này ko nhận được file Bluetooth nhiều khi Bực lắm.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
vụ này lạ quá mình làm theo hướng dẫn nhưng giá trị IsEnable của mình đã là 1 rồi (bó tay)
+ thử chỉnh thành 0 và Reret --> ko được.
+ thử chỉnh lại thành 1 và RS --> Ko được.
T2M có bài thuốc nào chữa được ca này ko bày cho mình với.Để thế này ko nhận được file Bluetooth nhiều khi Bực lắm.

Để nhận file qua Bluetooth nhất thiết phải làm các bc sau đảm bảo sẽ thành công. Mình cũng đang dùng bản ROM này của TMOD Mẫn.

1. Vô Settings -> connections -> Beam chọn Receive all incoming beams.
2. Vô Comm Manager bật Beam.
3. Vô Comm Manager bật Bluetooth.
4. Vô Comm Manager -> Settings -> Bluetooth -> mode chọn Make this device visible to other devices.

CÒn các bc trên thấy lằng nhăng rườm rà quá thì tìm down Moblue2.1 về dùng nhé.
Chúc thành công

bibi2011

Mình dùng bản Rom của TranMinhMan cả tuần nay,chưa thấy bị lỗi gì,Free Ram nhiều,nói túm lại là chạy ngon ^^.Còn vấn đề với Bluetooth,máy mình gửi và nhận bình thường mà.Đâu có bị lỗi giống mấy bạn ở trên đã nói đâu ta.

bocapdo11

...
Để nhận file qua Bluetooth nhất thiết phải làm các bc sau đảm bảo sẽ thành công. Mình cũng đang dùng bản ROM này của TMOD Mẫn.
...

Đã làm như bạn hướng dẫn nhưng đang di công tác chưa thử được,chiều về mới test.nếu ko được có lẽ phải phiền bác hướng dẫn dùm vụ "CÒn các bc trên thấy lằng nhăng rườm rà quá thì tìm down Moblue2.1 về dùng nhé."
Hi vọng là được.
Cám ơn bạn nhe.

Last edited by a moderator:

dorn7

Welcome to PDAViet!:D
I rejected them because they have the same function with O2Themes. Do you like the default program O2Themes in Extended ROM of Atom Life!?:p
- HTC Home <> O2Themes (the cab file HTC Home Diamond is here)
- WkTask <> O2Menu (the cab file WkTask is here)
- Bettery Status <> O2Meter (the cab Battery Status is here)
So if you didn't use O2Themes, you could set up them after updating this ROM!
Best rgds!:D

Hello all, I am new here. At first, thanks for this really great rom and for all your work. I have one (maybe stupid) question: where can I find this O2Themes, O2Menu and O2Meter you talked about?

Thanks a lot!

TranMinhMan

Super V.I.P
Hello all, I am new here. At first, thanks for this really great rom and for all your work. I have one (maybe stupid) question: where can I find this O2Themes, O2Menu and O2Meter you talked about?

Thanks a lot!

Welcome to PDAViet, dorn7!=D>
You can follow: Tools => O2 AutoInstaller => it will start the window which loading the cab file in Extended ROM, you can select O2 Themes at the end of the list to install. After you install O2 Themes, you will see O2 Menu and O2 Metter in Today plugin.

dorn7

Welcome to PDAViet, dorn7!=D>
You can follow: Tools => O2 AutoInstaller => it will start the window which loading the cab file in Extended ROM, you can select O2 Themes at the end of the list to install. After you install O2 Themes, you will see O2 Menu and O2 Metter in Today plugin.

Thanks for your fast answer. I tried this. But when I start O2 Autoinstall, it ends in no time. I mean I can only see a blue screen flashing and then the program is closed. Any idea?
Maybe it is because I have the German version of the atom life?

TranMinhMan

Super V.I.P
Thanks for your fast answer. I tried this. But when I start O2 Autoinstall, it ends in no time. I mean I can only see a blue screen flashing and then the program is closed. Any idea?
Maybe it is because I have the German version of the atom life?

Oh, I think because you had up ROM before, so your Extended ROM could be changed the cab files. Now you can download O2 Themes at here, and install to your AL.
Or if you want to restore your Extended ROM to default, you can come here to download the Original WM6.0 ROM of AL.
Good luck!:D

dorn7

Oh, I think because you had up ROM before, so your Extended ROM could be changed the cab files. Now you can download O2 Themes at here, and install to your AL.
Or if you want to restore your Extended ROM to default, you can come here to download the Original WM6.0 ROM of AL.
Good luck!:D

Thanks a lot!!! =D> You are great. Problem solved.

programatix

I think this ROM has problem connecting to ActiveSync using bluetooth. I tried every possible configuration and I still couldn't connect to ActiveSync via bluetooth. Anyone has this problem?

Thanks

bocapdo11

làm như dvha79 hướng dẫn đúng là đã nhận đc file gưử qua blootut ngon lành,cám ơn dvha79 nhe.

TranMinhMan

Super V.I.P
làm như dvha79 hướng dẫn đúng là đã nhận đc file gưử qua blootut ngon lành,cám ơn dvha79 nhe.

Thật ra đây là những kinh nghiệm cơ bản khi các bạn dùng PPC (bluetooth và hồng ngoại), mình cũng khá bất ngờ là các bạn lại ko biết!?:-/ Vì các bạn nói là đã test ROM gốc so với bản ROM này, nên mình nghĩ các bạn đã rất rành. Mình chỉ đi kiếm lỗi và chỉ các bạn cách kiểm tra cao hơn là dùng RegEdit.:|

axing

Chào bạn ,cái bản ROM này có dùng được cho dòng ATOM không bạn ? (ATOM đang sử dụng WM 5.0)
Thanks.

redlaser

I think this ROM has problem connecting to ActiveSync using bluetooth. I tried every possible configuration and I still couldn't connect to ActiveSync via bluetooth. Anyone has this problem?
-------------------------
Tôi cũng gặp phải vấn đề này.Bác Mẫn giúp dùm.Cảm ơn nhiều

TranMinhMan

Super V.I.P
-------------------------
Tôi cũng gặp phải vấn đề này.Bác Mẫn giúp dùm.Cảm ơn nhiều

Mình sẽ kiểm tra lại vấn đề này và fix lỗi,:-? thật ra thì cũng chưa test option này, vì mấy ai Active Sync mà lại wa Bluetooth!?:p

bocapdo11

Thật ra đây là những kinh nghiệm cơ bản khi các bạn dùng PPC (bluetooth và hồng ngoại), mình cũng khá bất ngờ là các bạn lại ko biết!?:-/ Vì các bạn nói là đã test ROM gốc so với bản ROM này, nên mình nghĩ các bạn đã rất rành. Mình chỉ đi kiếm lỗi và chỉ các bạn cách kiểm tra cao hơn là dùng RegEdit.:|
Chuyện là thế này:
vụ bật bluetooth và Beam thì mình có dùng nhiều lần rồi nhưng toàn dùng giêng rẽ nên ko nghĩ là chúng liên quan đến nhau. ở các bản rom khác sau khi up mình luôn luôn để chế độ bật (đánh dấu tích vào ô vuông)mục Receive all inconing beams, sau đó muốn sd bluetooth chỉ việc bật bluetooth lên là gửi (nhận ) vô tư luôn. bản này cũng up BT như các bản khác nhưng đến khi ko nhận được file qua bluetooth mới tưởng rom lỗi.Đọc trên 4rum thấy nói phải bật Beam mới nhận được file qua bluetooth,Tưởng máy mình quên chưa bât nhưng khi vào kiểm tra thì thấy đã bật rồi, kiểm tra bluetooth cũng bật đầy đủ ---->kết quả vẫn ko nhận đc file (2 may kết nối,máy kia vẫn gửi bt nhưng khi gửi song máy mình lại ko nhận được và máy kia lúc này mới báo ko thể gửi)
chính vì sự khó hiểu này mình mới thắc mắc trên 4rum sau đó đọc bài của bạn và làm theo (có khác là phải vào tắt Beam rồi thoát ra sau đó mới làm y trang như bạn hướng dẫn)

Bạn thấy vụ này có luẩn quẩn ko.......:-? đúng là khó hiểu thật.
một lần nữa cám ơn bạn nhé.

programatix

Mình sẽ kiểm tra lại vấn đề này và fix lỗi,:-? thật ra thì cũng chưa test option này, vì mấy ai Active Sync mà lại wa Bluetooth!?:p

It would be great if someone helps translate to english. Thanks in advance.