• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 Build 19213 by Khoa_ha

Khoa_ha

XDA ATOM ROM WM6.1

CE OS 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 Khoa_Ha

Lời cảm ơn:
Rất cám ơn bác Sonblack và bạn NhatHoaSangViet đã gợi ý giúp em trong việc thay đổi giao diện của ROM sang màu đen
Thông tin - ROM Information:
CE OS 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được làm từ ROM Kaiser WM6.1 Core 5.2.19213 Build 19213
Bản ROM này lấy màu đen làm chủ đạo
Iphone Diapad 3.5e(update 25/5/2008)
Windows media iphone skin
HTC Home Plug with new Skin
HTC Simmanager 6.42
PocketXpdf 0.5.0
Commanager 6button (AirPlane Mode)
PsshutXP new skin
And more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/?ylvkyznmxnj

Download from PDAVIET (from Sonblack host of PDAVIET)

Lưu ý với link thứ hai:
Để tải ROM, các thành viên sử dụng Username và Password chung là PDAVIET
To download ROM, the members use both Username and Password are PDAVIET

Last edited by a moderator:

duyquehan

kaka tui là người khui hàng nè,hồi hộp quá không biết nó chạy ra làm sao, nhưng cũng thank 1 cái cảm ơn,và đang ngồi chờ bạn up để tui down./.

Khoa_ha

kaka tui là người khui hàng nè,hồi hộp quá không biết nó chạy ra làm sao, nhưng cũng thank 1 cái cảm ơn,và đang ngồi chờ bạn up để tui down./.

đã có link rồi đó bạn có thể down về để test thử
=D>

Khoa_ha

Chúc mừng Khoa_ha nhé! Đã đưa lên Chú ý!
=D>=D>=D>=D>=D>

Vâng em cám ơn bác nhiều lắm ah! bác test hộ em bản rom với nhé! em làm cho Atom Exec được rồi và đây là bản đầu tiên cho Atom em cũng test mấy hôm rồi nhưng chắc không tránh khỏi lỗi có gì bác feedback cho em nhé:)

BraDo

Khoa_ha, bạn tuyệt thật, giao diện đen phối hợp đồng bộ...tối nay "lại phải" down về "nhấm nháp"...Cám ơn rất nhiều!

quang10ntp

anh khoa oi e dang dung thu ban rom cua anh nhung hinh nhu phan bluetooth bi loi anh a khong dui duoc file, anh xem kiem tra thu nha anh

Warning : Lần sau nhớ gõ tiếng Việt có dấu nhe bạn

Medkid

Khoa_ha

anh khoa oi e dang dung thu ban rom cua anh nhung hinh nhu phan bluetooth bi loi anh a khong dui duoc file, anh xem kiem tra thu nha anh

em đã vào phần setting->Connections->Bluetooth xong chon tab Mode tích vào 2 ô trong đó chưa. Anh vẫn nhận bluetooth được bình thường mà! em dùng rescoExplorer để gửi xem sao nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

em đã vào phần setting->Connections->Bluetooth xong chon tab Mode tích vào 2 ô trong đó chưa. Anh vẫn nhận bluetooth được bình thường mà! em dùng rescoExplorer để gửi xem sao nhé!

Ok! MÌnh test lại rồi đúng là nhận được file nhưng không gửi được! các bạn test xem còn lỗi gì nữa không nhé để mình sửa luôn rồi upload lại.;;)

quang10ntp

CHÀO ANH KHOA, EM ĐÃ VAO MODE VA KICK HAI Ô ĐÓ RÙI VÀ E DÙNG RESCOPLORER 2005 GỬI ANH Ạ, NÓ BÁO LỖI LÀ VỀ OBEX ANH Ạ HUHUHUH, ANH KIỂM TRA DÙM EM VỚI NHA,THANKS ANH NHIỀU

quang10ntp

THÊM MỘT CÁI NỬA LÀ THỈNH THOẢNG NÓ TỰ ĐỘNG RESET LẠI MÁY ĐÓ ANH KHOA...KHÔNG BIẾT MỌI NGƯỜI CÓ BỊ CÁI LỖI NÀY NHƯ MINH KO?

Khoa_ha

THÊM MỘT CÁI NỬA LÀ THỈNH THOẢNG NÓ TỰ ĐỘNG RESET LẠI MÁY ĐÓ ANH KHOA...KHÔNG BIẾT MỌI NGƯỜI CÓ BỊ CÁI LỖI NÀY NHƯ MINH KO?

Lỗi này thì chắc là không rồi vì mình dùng mấy hôm rồi không bị hiện tượng đó em có cài ở chế độ all không? nếu bị nhiều thì em hardreset lại xem sao nhé (nhấn giữ power và bật PsShutXP lên chọn reset hiện lên một thông báo có 2 nút xanh đỏ thì em nhấn cả 2 phím cứng gọi và từ chối của máy để hardreset nhé)
mà cái vụ bluetooth đó em thử nhấn bút vào biểu tượng cột sóng để mở wireless manager xem chức năng Beam trong đó đã bật chưa nhé. nếu chưa bật thì không gửi được đâu! anh vừa vào bật lại và gửi file được đây nè!
em vào cả phần setting->Connections->beam xem đã tích vào ô Receive all incoming beams chưa nữa nhé!

Làm lại thử đi xem còn lỗi không nhé! chúc thành công:))

Chỉnh sửa cuối:

quang10ntp

ANH KHOA OI BAN ROM NAY KO CO PIMBACKUP A ANH?

ah may anh cho em hoi sao e ko vao phan download duoc vay?

Khoa_ha

ANH KHOA OI BAN ROM NAY KO CO PIMBACKUP A ANH?

ah may anh cho em hoi sao e ko vao phan download duoc vay?

mình loại bỏ cái đó đi vì nó không hữu dụng mấy! với mỗi bản ROM khác nhau thì PIMBACKUP có thể không hoạt động được( bạn làm backup từ ROM này chuyển sang bản ROM khác có thể sẽ không backup lại được các thông tin đã làm) nên dùng Sync để luu trữ sẽ tốt hơn!
bạn muốn vào phần download như thế nào mình cũng không hiểu lắm! có thể nói rõ hơn được không?
thế bạn đã gửi được bluetooth chưa! mình vẫn gửi được bình thường nè! nhớ là tích và bật hết các thứ anh đã hướng dẫn nhé!

quang10ntp

e moi up lai ban black cua anh khoa ne, e ko thay pocketCM nhu trong hinh minh hoa cua anh vay

quang10ntp

E NHÌN TRÊN CÁI HÌNH MINH HỌA CỦA ANH GỬI Ở TRÊN ĐÓ THÁY POCKETCM TRONG PROGRAM ĐÓ

quang10ntp

ban rom nay đúng là hơi chậm hơn bản rom khác khi sr có lẽ là do có HTC đúng không anh?

Khoa_ha

ban rom nay đúng là hơi chậm hơn bản rom khác khi sr có lẽ là do có HTC đúng không anh?

đúng vậy dùng HTC thì đẹp nhưng khi khởi động thì phải một lúc thì mới chọt được bút để sử dụng. Muốn đẹp chút thì phải chịu khó thôi! nhưng cũng chẳng sao vì sau khi sử dụng một lúc rồi thì máy lại chạy nhanh như thường đó mà.