• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 Build 19213 by Khoa_ha

Khoa_ha

Can you tell me in english? I can't read vietnamease.I try to hd many time but it could not make a pairing with the activesync on pc.I think it is a bug of this rom.Can you suggest me?

this ROM is working with sync no problem. you try to reinstall sync4.5 on your computer and check your cab! and into active options list uncheck all item you can active sync no problem

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

It very beautyful icon and more different access program form another, but after already connection it cannot syncronize with MS Outlook(before syncronize i have only install your rom and not install any application). may be some bug??

yes this ROM cannot syncronize with MS Outlook! if you uncheck all items in sync options you can syncronize OK! I will repair this problem on new ROM.

this link is problem's information
http://www.microsoft.com/windowsmobile/help/activesync/default.mspx

Chỉnh sửa cuối:

umpol2008

Thanks

yes this ROM cannot syncronize with MS Outlook! if you uncheck all items in sync options you can syncronize OK! I will repair this problem on new ROM.

this link is problem's information
http://www.microsoft.com/windowsmobile/help/activesync/default.mspx

I like your ROM very much.It is very fast and stable and work very well with my bluetooth devive.It will be a perfect ROM if it can sync with Outlook.I am waiting for your new ROM. Thank you very much

emam55

thí rom vẻy nice thanks but no activsyinc whats rong in rom and find soluotino thanks say me

Khoa_ha

thí rom vẻy nice thanks but no activsyinc whats rong in rom and find soluotino thanks say me

bạn có thể đọc lại các bài trước sẽ rõ. bản ROM này chỉ lỗi sync với OutLoock thôi còn bạn không tích gì vào options của sync thì sẽ OK thôi.

tuanpro_hl

Anh Khoa_Ha ơi!
Em dùng ban room này của anh,thấy mọi cái đều dùng rất hay.máy chạy nhanh,nghe nhạc thì có thể chỉnh đc như ý muốn.dao diện rất dẹp,phong cách.nói chung em thấy dùng rất thích.nhưng em bị 1 lỗi nhỏ.ko biết do room hay do máy em.khi em nghe nhạc wa tai nghe.những lần đầu thì ko sao.nhưng về sau thì khi cắm tai nghe vao thì chỉ nghe dc 2,3s la mất tiếng luôn.lúc trước em chạy bản 19213 của anh Sonlack cũng bị hiện tượng này.nhưng em chạy về bản 19209 của anh Sonlack thì tai nghe ngon lành.ko bị sao cả!
anh co thể giúp em giải quyết vấn đề này đc ko anh?:D
dùng bản này của anh thích wa mà fai way lại bản cũ thì hơi tiếc.hix!!!

Khoa_ha

Anh Khoa_Ha ơi!
Em dùng ban room này của anh,thấy mọi cái đều dùng rất hay.máy chạy nhanh,nghe nhạc thì có thể chỉnh đc như ý muốn.dao diện rất dẹp,phong cách.nói chung em thấy dùng rất thích.nhưng em bị 1 lỗi nhỏ.ko biết do room hay do máy em.khi em nghe nhạc wa tai nghe.những lần đầu thì ko sao.nhưng về sau thì khi cắm tai nghe vao thì chỉ nghe dc 2,3s la mất tiếng luôn.lúc trước em chạy bản 19213 của anh Sonlack cũng bị hiện tượng này.nhưng em chạy về bản 19209 của anh Sonlack thì tai nghe ngon lành.ko bị sao cả!
anh co thể giúp em giải quyết vấn đề này đc ko anh?:D
dùng bản này của anh thích wa mà fai way lại bản cũ thì hơi tiếc.hix!!!

lỗi này không phải do ROM đâu! Anh vẫn dùng mấy hơn tuần nay có thấy việc gì đâu em thử kiểm tra tai nghe hoặc chân cắm của máy xem thế nào nhé. Trước đây anh cũng bị hiện tượng mất tiếng nhưng kiểm tra là do chân cắm tai nghe của máy bị lỗi thôi. em thử hardreset lại xem sao nhé.

chomphuhome

--------------------------------------------------------------------------------

I CAN'T UP ROM TO Khoa_ha AND I UP ROM IS SONBLACK ROM EVERYTIME SO;I DO WITH ANY POST ON PDAVIET AND XDA ROM NOT WORK FOR ME PLS SUGGEST ME TOO ...THANK YOU FOR YOU SUGGEST...

chomphuhome

--------------------------------------------------------------------------------

I CAN'T UP ROM TO Khoa_ha AND I UP ROM IS SONBLACK ROM EVERYTIME SO;I DO WITH ANY POST ON PDAVIET AND XDA ROM NOT WORK FOR ME PLS SUGGEST ME TOO ...THANK YOU FOR YOU SUGGEST...OR NEW DOWNLOAD LINK.

tuanpro_hl

lỗi này không phải do ROM đâu! Anh vẫn dùng mấy hơn tuần nay có thấy việc gì đâu em thử kiểm tra tai nghe hoặc chân cắm của máy xem thế nào nhé. Trước đây anh cũng bị hiện tượng mất tiếng nhưng kiểm tra là do chân cắm tai nghe của máy bị lỗi thôi. em thử hardreset lại xem sao nhé.

đúng rồi anh ah`.em cắm hơi lỏng jac tai nghe ra thì đc.là do jac tai nghe.hix!
thank anh lần nữa nha!ah.anh cho em hỏi luôn.sao em gửi hoặc nhận tin nhắn thi nếu mà reset thì mất luôn cái tin nhắn em vừa gửi hoặc nhận nhỉ?
anh có khắc phục đc hiện tượng này ko.giúp em với!;;)
Vô cùng cảm ơn anh!!!:)

Khoa_ha

đúng rồi anh ah`.em cắm hơi lỏng jac tai nghe ra thì đc.là do jac tai nghe.hix!
thank anh lần nữa nha!ah.anh cho em hỏi luôn.sao em gửi hoặc nhận tin nhắn thi nếu mà reset thì mất luôn cái tin nhắn em vừa gửi hoặc nhận nhỉ?
anh có khắc phục đc hiện tượng này ko.giúp em với!;;)
Vô cùng cảm ơn anh!!!:)

không có hiện tượng đó đâu chắc là bạn để options của tin nhắn thế nào ấy chứ. bạn thử vào options của tin nhắn xem thế nào nhé. nếu reset bình thường thì không sao còn nếu hardreset thì mất hết là đúng rồi. :-?

cooler

MÌnh đang sài atom wm 6.1 buil 19209.1.0.0 thi cũng ổn định, nhưng hơi hao pin tý. để thu bản này xem! xin cám ơn nhiều!

bác ơi! sao minh tải về khi cài vào là wm 6.0 chứ không phải 6.1 như bác ghi ở trên đó! mong các bác chì dùm!

Last edited by a moderator:

tuanpro_hl

không có hiện tượng đó đâu chắc là bạn để options của tin nhắn thế nào ấy chứ. bạn thử vào options của tin nhắn xem thế nào nhé. nếu reset bình thường thì không sao còn nếu hardreset thì mất hết là đúng rồi. :-?

em reset bt anh ah!ko phải hảd reset!
chi mất những tin mà mình gửi trong vòng vài phút gần nhất thôi.chứ nhưng tin mình gửi hoặc nhận đc 1 lúc rồi thì ko sao cả.thế mới đểu chứ lị.hix!:-??

myGenio

You must extract atom.rar to c:\windows\temp and run device utility from that path.

Up ROm này chỉ cần làm như trên và nối cáp từ PC đến PPC là đủ hay còn làm như thế nào nữa hả các bro vd như có phải BL ko. nếu có thêm rom chạy từ card như của PQ thì hay wa' . thank tác giả cống hiến cho anh em nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

thienmail

Cho em hỏi tí Anh Khoa nha! Bản Rom của Anh xài Sim Viettel có ok kg? Em đang dùng sim Viettel nên tim bản Rom nào chạy sim Viettel ok, Thank Anh Khoa!

Khoa_ha

Ok! chứ 3 mạng ở Việt Nam mình anh test thừ cả rồi rất OK không vấn đề gì cả!