• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 Build 19213 by Khoa_ha

tuanpro_hl

anh Khoa_ha ơi!ko giúp em đc ah???
co ai up room bị giống mình ko?
khi up thi máy báo máy báo là createFile C:\windows\temfail..
ai bít thì giúp mình với.nhìn room mới mà ko up đc.búc xúc we.hix!!

Khoa_ha

anh Khoa_ha ơi!ko giúp em đc ah???
co ai up room bị giống mình ko?
khi up thi máy báo máy báo là createFile C:\windows\temfail..
ai bít thì giúp mình với.nhìn room mới mà ko up đc.búc xúc we.hix!!

bạn dùng windows xp hay vista. nếu là windows xp bạn kiểm tra xem đã activesync chưa đã nhé. vì phải activesync thì mới up được win. nếu không activesync được bạn đọc lại mấy phần trên có hướng dẫn về sync rồi đó(nhớ là trong options của active sync bạ phải tích vào Allow ÚB connections nhé). sau đó bạn thử hardreset lại PPC của bạn và kết nối với PC nhé. rồi giải nén rom bạn down về copy các file trong thư mục vừa giải nén vào thu mục temp trong thư mục windows ở ổ C rồi trong thư mục này bạn chạy file update để cài đạt nhé các bước cài đặt chắc bạn biết rồi cứ next và chờ cài xong là OK)

Khoa_ha

link bị die rồi. Minh không down về được. Làm ơn xem lại nhé. Cảm ơn

Link vẫn còn đó chứ! bạn click vào đó chịu khó chờ chút sẽ hiện lên thông báo như trong hình mà bài của bác Xuantruong viết ở trên ấy. rồi down là được thôi mà mình cũng test thử rồi vẫn ngon.

gửi anh SonBlack
Anh Son a! anh có host nào up lên mà down tốt hơn không ạ anh có thể reupload lại giúp em không ạ! chắc link mediafire hơi khó down nên mọi người kêu là link bị die!

kunpotae

:-/ very slowly download, another download link please.
and how change your language to english? :-/

Chỉnh sửa cuối:

minhquanbhoa

=D> Khoa_ha cho mình hỏi tí nha : Rom này sử dụng cho O2 XDA Atom? Sau khi up Rom WM6.1 xong có thể cài Backup manager và cho phục hồi lại các chương trình đã cài đặt được không vậy? Một số diễn đàn khác có thông tin lỗi là sau khi up rom WM 6.1 xong bị lỗi không ActiveSync được nên mình rất ngại up. Bản rom này chắc chắn không bị lổi ActiveSync chứ? nếu bị thì phải làm sao?

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Anh Son a! anh có host nào up lên mà down tốt hơn không ạ anh có thể reupload lại giúp em không ạ! chắc link mediafire hơi khó down nên mọi người kêu là link bị die![/COLOR]

Sao bạn ko up thêm 2 host: 4share và rapidshare, các mem sẽ có nhiều lựa chọn hơn!:D

Sonblack

Super V.I.P
..........................
gửi anh SonBlack
Anh Son a! anh có host nào up lên mà down tốt hơn không ạ anh có thể reupload lại giúp em không ạ! chắc link mediafire hơi khó down nên mọi người kêu là link bị die!

Đang up lại lên host, mọi người chờ nhé!
Link sẽ được bổ sung ở bài đầu tiên!

11:40 03/05/2008
Đã cập nhật link mới ở bài đầu tiên.

Chỉnh sửa cuối:

tuanpro_hl

bạn dùng windows xp hay vista. nếu là windows xp bạn kiểm tra xem đã activesync chưa đã nhé. vì phải activesync thì mới up được win. nếu không activesync được bạn đọc lại mấy phần trên có hướng dẫn về sync rồi đó(nhớ là trong options của active sync bạ phải tích vào Allow ÚB connections nhé). sau đó bạn thử hardreset lại PPC của bạn và kết nối với PC nhé. rồi giải nén rom bạn down về copy các file trong thư mục vừa giải nén vào thu mục temp trong thư mục windows ở ổ C rồi trong thư mục này bạn chạy file update để cài đạt nhé các bước cài đặt chắc bạn biết rồi cứ next và chờ cài xong là OK)

em dùng win xp a ah!
em lam như cách của anh & đc rồi anh ah!
em giải nén các file nhưng lại cho vào thư mục atom nên bị như z!:(
thế là em bỏ các file ra ngoài & đc luôn!:p
Anh giỏi wa!cảm ơn anh nhiều nha!:D:D:D

umpol2008

cái này đã nói ở mấy bài trên rồi bạ đọc lại và làm theo hướng dẫn nhé. buletooth vẫn sử dụng bình thường đó.
Please help me !! I could not sync my Atom to the pc(win xp) with activesync 4.5

Khoa_ha

Please help me !! I could not sync my Atom to the pc(win xp) with activesync 4.5

cả activesync mình cũng đã hướng dẫn ở mấy bài trên rồi đó bạn chịu khó đọc lại đi nhé. và thử hardreset điện thoại của bạn nữa nhé.

quang10ntp

BẢN ROM HAY QUÁ, DÙNG ỔN ĐỊNH,NẾU ĐƯỢC ANH BUILD THÊM ROM MỚI ĐI ANH

Sonblack

Super V.I.P
man.
after installation it presented that it is sonback Rom not Khoa_ha.
why??

Very simple, everybody here cannot download the ROM from the link Khoa_ha gave.
So, I help him to upload the rom to my host (PDAVIET) for easy downloading.
The rom is more different my rom.

On the other hand, I think my rom in Temp folder in your PC is my rom still exist. Please check and copy Khoa_ha rom to there before flashing.

Enjoy it!

kunpotae

Very simple, everybody here cannot download the ROM from the link Khoa_ha gave.
So, I help him to upload the rom to my host (PDAVIET) for easy downloading.
The rom is more different my rom.

On the other hand, I think my rom in Temp folder in your PC is my rom still exist. Please check and copy Khoa_ha rom to there before flashing.

Enjoy it!

After clearing exist file in temp folder and reinstall this Rom again, create file c:\windows\temp failed again and again.i don't know what a mistake, so i try to flash my device to offical Rom(WM5) then flash KHoa_ha Rom and successfully. thank very much for your suggession.
Regard.

umpol2008

I can not understand vietnamease

cả activesync mình cũng đã hướng dẫn ở mấy bài trên rồi đó bạn chịu khó đọc lại đi nhé. và thử hardreset điện thoại của bạn nữa nhé.

Can you tell me in english? I can't read vietnamease.I try to hd many time but it could not make a pairing with the activesync on pc.I think it is a bug of this rom.Can you suggest me?

kunpotae

It very beautyful icon and more different access program form another, but after already connection it cannot syncronize with MS Outlook(before syncronize i have only install your rom and not install any application). may be some bug??