• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biến điện thoại thành MODEM truy cập INTERNET trên PC

phantnang

35 MB mà chỉ có 35000 vnđ thôi á,có biết tính nhân không vậy?chắ là nó chưa trừ đủ tiền đó.he he.

vtsm

Thêm hình ảnh thực tế về kết nối máy tính qua GPRS của E90 . Em dùng mạng Mobiphone , đang Onl ở Bắc Giang . Lúc ở ngoài HN thì cũng kg để í là tốc độ có nhanh hơn thế này không :) :)) E làm 10 cái thẻ Mobi 10k về onl nạp để Onl =))

vtsm

Thêm một cái nữa :)) Cái này Onl suốt 9h mà vẫn chưa bị Out :(( khổ thế chứ hí hí hí :)) . Cái thẻ này Onl từ chiều . Tính ra gửi và nhận dữ liệu phải đến 100Mb rồi :((

lacdung

em ko biết các thông số kết nối bằng tay, em dùng mobifone. ai biết chỉ giùm em với

vtsm

Thông số mạng của Các mạng di động các bạn có thể vào Website của nó để tham khảo . Ở đây mình nói cụ thể mạng Mobifone - Các mạng khác làm tương tự . Điện thoại mình dùng là Nokia E90 . Trước khi Cài đặt bạn phải chắc chắn là máy tính và điện thoại đã được kết nối với nhau thông qua Nokia PC Suite. Trong cái Nokia PC Suite bạn làm như sau : Click vào Kết nối đến Internet --> Vào phần cài đặt ---> Chọn Modem là Nokia - model điện thoại bạn đang dùng -> Bấm Next --> Chọn cấu hình kết nối bằng tay --> và điền là : Điểm truy cập : m-wap , Tên sử dụng : mms , Mật mã : mms ---> rồi bấm vào Kết thúc :) . Nó sẽ quay trở lại lúc ban đầu rồi bạn bấm vào kết nối ,nó sẽ tự động kết nối sau 10s . Cụ thể thì bạn xem hình sau đây :

Kiểm tra trên http://speed.hnt-vnpt.com.vn/ thì nó báo :
- Thời gian Download file ảnh dùng cho tính toán là: 60.79 giây!
- File ảnh Download có dung lượng là: 556788 Byte (543 KB).
- Tốc độ Download dữ liệu hiện là: 71 Kb/s (8 KByte/s).
----

Tốc độ Download hiện tại bằng 0.07 lần tốc độ lý thuyết đường ADSL 1.024 Kbps / 512 Kbps ( Gói Easy )

Còn vừa vào bắn CF :)) nhưng lag lắm . Tụi nó chạy ra chỗ khác mình vẫn thấy nó đứng đấy :) tuy máy mình kg bị giật gì :))

Chỉnh sửa cuối:

lacdung

huhu, sao em bị thế này

trước em dùng version PCsuite cũ thì kết nối vô tư. Hôm nay em xài PCsuite version 7.0 thì gặp hiện tượng này.

1. khi cắm cable vào thì nó báo thế này, em cho search online thì nó báo ko tìm thấy driver

2. khi em kết nối internet thì nó báo no modem

3. Em bấm vào settings thì cũng ko thấy mạng nào cả

Anh nào biết chỉ giùm em với . Em cám ơn. Em dùng N95 thường

lacdung

Báo cáo : Em cài lại PC suite version 6.8 thì lại rất ok, lúc cắm cable nó tự down đầy đủ driver. Thế mà cái version 7.0 kia lại ko down được.

Last edited by a moderator:

Kenji1992

Để làm được như trên bắt buộc phải có đầy đủ các điều kiện sau đây:

1. Kiểm tra:
Điện thoại của bạn cần có giao tiếp với máy tính (qua cáp USB, DUK, bluetooth, hồng ngoại) và đã đăng ký dịch vụ GPRS. Máy tính phải cài đặt sẵn Nokia PC Suite (NPS) phù hợp với từng loại máy điện thoại. Bạn vào địa chỉ sau để tải NPS phù hợp cho từng loại máy và tùy chọn ngôn ngữ (nên chọn tiếng Việt), phiên bản mới nhất là 6.84: http://www.nokia-asia.com/A4482317.
2. Kết nối điện thoại với máy tính:
Tại giao diện chính của NPS, bạn chọn Hướng dẫn kết nối, sau đó đánh dấu chọn vào hình thức kết nối ở trang tiếp theo, bấm nút Kế tiếp, chờ cho chương trình thực hiện kết nối thành công, trang kế tiếp hiện lên đời máy được kết nối, bấm nút Kết thúc để đóng của sổ kết nối lại.
3. Thực hiện kết nối Internet:
Tại giao diện chính của NPS, bạn bấm vào Kết nối đến Internet. Trong cửa sổ hiện ra, bạn chọn Cài đặt. Trong trang kế tiếp, bạn chọn Modem là ĐTDĐ của mình (là E90)và bấm Tiếp theo. Trang tiếp theo, trong phần Chọn nhà điều hành mạng (Vinaphone,mobiphne,viettel...), bạn chọn mạng mình đang sử dụng và bấm Kết thúc. Quay lại cửa sổ kết nối Internet, bạn bấm chọn nút Kết nối, chờ cho chương trình làm việc và thực hiện kết nối. Khi kết nối thành công, bạn có thể truy cập vào Internet và thực hiện công việc như bình thường, tốc độ đạt được trong thử nghiệm là 460,8 kbps. Khi làm xong việc, trở lại cửa sổ kết nối lúc nãy và bấm Ngắt kết nối. Kinh nghiệm: duyệt bằng Opera nhanh hơn và đỡ tốn dung lượng hơn.
Cách làm trên đã được mình làm thử với máy của mình (NOKIA E90) nói chung lướt WED rất GOOD...(nhất là vào ban đêm),chúc vui
mình đã làm như bạn nhưng hok đc , mình dùg con 3250 và mạng mobifone , bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn 1 xíu đc hok . cảm ơn

gaugau

e làm y như a chỉ vậy......kết wa thật pùn.....nó báo là ; " Không kết nối đc với mạng!One Touch Access không thể kết nối đến điện thoại đc chọn".........xin giúp e vs ...........thanks mấy a e trước nhe......
Bạn thử vào máy tính uninstall phần Nokia connectivity cable mà trong gói PC Suite nó đã cài, sau đó kết nối máy tính với điện thoại trở lại bằng cable. Máy tính sẻ tự động update íntall driver trở lại cho điện thoại của bạn( cứ bấm next và finish cho đến lúc nó ngừng yêu cầu). Sau khi hoàn tất thì vào cửa sổ PCS chọn kết nối internet và thiết lập các bước như đã hương dẫn ở phần trên là ok.

Chỉnh sửa cuối:

vjrus

Bạn thử vào máy tính uninstall phần Nokia connectivity cable mà trong gói PC Suite nó đã cài, sau đó kết nối máy tính với điện thoại trở lại bằng cable. Máy tính sẻ tự động update íntall driver trở lại cho điện thoại của bạn( cứ bấm next và finish cho đến lúc nó ngừng yêu cầu). Sau khi hoàn tất thì vào cửa sổ PCS chọn kết nối internet và thiết lập các bước như đã hương dẫn ở phần trên là ok.

bạn ơi mình kô tìm thấy cái Nokia connectivity mà bạn bảo nó nằm ở mục nào cả có thể chỉ rõ cho mình được kô:O

kp_enter

bạn ơi mình kô tìm thấy cái Nokia connectivity mà bạn bảo nó nằm ở mục nào cả có thể chỉ rõ cho mình được kô:O

bạn vào control panel rồi chọn Add or remove programs là thấy àh ;)

kevin_fire

thế các bác nào có phần mềm truy cập internet bằng điện thoại nhưng dùng modem của PC kô ạ ???

fantasyops

mà có truy cập được thì chỉ có mà lước web, load game "mobile", chát yahoo thì chát trên web, chứ chẳng chạy nổi bản yahoo 9.x
hehe ^^!

tranviettu12

Kaj nay em biet lau roi. Vao ma load anh chi co chet tien. Bay h bac moi bit ah? Hjhj du sao cug tot voi nhug ai chua bjet
Posted via Mobile Device

lilwindny12

Mẹo nè !, nhà ai ko có mạng thì ket nối dt vs PC, nhưng chỉ dùng sof này khi tài khoản còn vài chuc đồng lẻ. Lần trc e dùng cả ngày, lúc đó tài khoan còn 200 đồng,chưa dc 1 tin nhắn, cúi cùng nó chỉ trừ đc 200 đồng, nhưng ai dùng thuê bao trả sau thì không nên làm.

hunter19000

Mẹo nè !, nhà ai ko có mạng thì ket nối dt vs PC, nhưng chỉ dùng sof này khi tài khoản còn vài chuc đồng lẻ. Lần trc e dùng cả ngày, lúc đó tài khoan còn 200 đồng,chưa dc 1 tin nhắn, cúi cùng nó chỉ trừ đc 200 đồng, nhưng ai dùng thuê bao trả sau thì không nên làm.
Posted via Mobile Device Bác nào ko bjết nghe theo là chết lun. Chỉ áp dụng cho mobifone. Vietell là âm tiền vài trăm k đó. vina em ko biết

diemhen_mobile

hiện nay có một phần mềm rất hay, dùng điện thoại làm modem phát sóng wifi, laptop hay các thiết bị điện thoại có chức năng wifi đều bắt sóng ok hết. nó tên là joikuspot. tiếc là phần mềm này phải mua bản quyền. phần này có ưu thế thay thế cái usb truy cập nét của sphone hay viettel gì đó, rất tiện cho anh em hay đi xa và làm việc bằng laptop nếu muốn có mạng.
còn đây là link em nó bản sài chùa, nghe nói rất hại pin, còn muốn ok thì phải mua thôi. test chơi nhé. http://www.4shared.com/file/6024419...3SymbianOS91UnsignedCraxxed-illusion.html?s=1

lephunghien

Posted via Mobile Device nếu dùng viettel thì các bạn nhập điểm truy cập la v-internet,tên sử dụng là v-internet mật khẩu là mms nhé.kết nối lại là ok