• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biến điện thoại thành MODEM truy cập INTERNET trên PC

liro

có ai đã thử nghiệm thành côn với N95 8g không vậy chỉ giáo hộ mình với

duyvh1712

sao em dùng N73ME và đăng ký GPRS trên trang web mobifone (dùng Sim MOBIFONE).làm giống a Hung O2 mọi bước.nhưng không kết nối internet cho PC đc vậy.em chỉnh = tay cũng vô ích.nhưng lướt = ĐT thì ok.

Bạn đang sử dụng Sim Mobi và lướt bằng đt ok thì mình chỉ bạn cách này mà không tốn tiền nhé.
Nếu bạn làm theo các bước trên mà vẫn truy cập không đc thì bạn kiểm tra lại các bước nha: đầu tiên là bạn chọn kết nối Internet,một cửa sổ hiện ra bạn chọn cài đặt(setting...),một cửa sổ hiện ra yêu cầu chọn Modem (thường là máy sẽ chọn sẵn nếu đt bạn đã kết nối thành công với PC Suite trên PC) bạn chọn next,sau đó một cửa sổ hiện lên bạn chọn "Configure the connection manualy" rồi chọn next,sau đó ở dòng Access piont bạn gõ "m-wap",và dòng Username bạn gõ "mms" rồi chọn Finish,tức là kết thút.Sau đó bạn chọn kết nối thử xem nào!
ĐỂ ĐƯỢC SỬ DỤNG MIỄN PHÍ: bạn phải sử dụng sim mobi mới được nha,tốt nhất bạn nên sử dụng sim mobiQ và sim này để riêng để lên net vì sim lúc nào cũng 0 đồng mà cần phải có thời hạn sử dụng chử.Lần đầu tiên bạn kết nối thì trong tài khoản tối thiểu 5000đ,sau lần kết nối đầu tiên thì tài khoản của bạn còn 0đ đó nhưng đừng lo tuy 0đ nhưng bạn vẫn tiếp tục kết nối đc đấy.Khi nào sim bạn bị khóa GPRS (tức là không kết nối đc nữa)(hên xui có thể sau lần kết nối đầu tiên) thì bạn nạp vào 5000đ rồi nhắn tin hủy GPRS( Soạn HUY GPRS gởi 994) khi thành công thì bạn đăng ký lại (Soạn DK GPRS gởi 994)khi thành công bạn hãy khởi động đt lại rồi tiếp tục kết nối như luc ban đầu nhé.
Thường sau khoảng 15 ngày hoặc 1 tháng hoặc trên nữa thì sim mới bị khóa GPRS.Nhưng trung bình 1 tháng mà bạn sử dụng Internet chỉ tốn có 5000 đồng là quá OK rồi còn gì bằng nữa chứ.
Hãy cứ thế mà làm nhé.Chúc các bạn có những ngày thật sản khoái!!!!

duyvh1712

Với điện thoại Nokia đời nào cũng vậy hết bạn ơi,chỉ cần bạn làm theo các bước trên là được rồi nhưng trước tiên sim của bạn phải đăng ký thành công GPRS và máy điện thoại của bạn đã cài đặt cấu hình thành công là đc.Nó hoạt động dựa trên đường truyền GPRS mà.Bạn thử lại nhé!

sw33tb0ytn

ối zời,cái này em làm suốt,các pác lấy sim Ciao mà dùng,đang đc free 300md đấy!!!!!!!!!!!

lephunghien

Quan trọng là lúc tạo cấu hình kết nối bằng tay ấy.mobi là m-wap mật khẩu là mms,viettel là v-internet mật khẩu mms.phảj chọn đúng thì mới hoạt động được.mình cũng dùng n95 8g kết nối rất Ok

tidus38

@lephunghien: Bác có biết cổng của vina là j` ko cho e bít với.e dùng vina :D

prettyboy247

cho e hỏi bây giờ có bác nào hack được gprs của mạng mobifone giống như bạn ở trên nói ko vậy...hoặc có cách nào hack mà dùng được tốt ko?mạng nào cũng được xin chỉ giáo nhé

whatislove89

mình làm rồi nhưng toan báo k ket noi dc, hiện ra bản one touch j j ý,potay thử với mấy máy roi,minh thi dùng N82,mang viettel!da chọn máy va viettel vietnam roi xong an ket noi

caongan49

cho e hỏi bây giờ có bác nào hack được gprs của mạng mobifone giống như bạn ở trên nói ko vậy...hoặc có cách nào hack mà dùng được tốt ko?mạng nào cũng được xin chỉ giáo nhé

bjờ ko có vụ hack đâu bạn ơi.chỉ có sim mobi lổi mới xài gprs miển fí thui.

mimilucky

số tiền 30 nghìn đồng ,mình vao quán cafe cũng vậy à bạn ơi,theo mình không đát nhưng mobifone nên giảm chút đình để được nhiều người sư dụng hơn

kissandbye

hehe sim em free gprs cước phí không lo chỉ lo không cài được.Để em test thử.Mà không có cách dùng mạng của máy tính lướt cho di động ah pác

th4ngdk

Hi!
- Khuyên các bạn là nếu dùng thì cũng là vạn bất đắc dĩ thui chứ mình thấy hại pin, máy lắm đó. Lúc nào máy cũng nóng rực như than, phải cắm sạc liên tục. Khi nào có cuộc gọi đến thì mạng sẽ bị dis. Nói chung là xài tạm bợ.
nếu có cái máy tã tã thì bỏ vào chơi cũng đc, đâu cần máy ngon, chỉ cần kết nối đc với máy tính và phần mềm pc suite hỗ trợ cho máy đó là oke.

Cái trò này bây giờ có sim VT gói cước D50 còn được chứ ngày xưa mình có cái sim ngày tháng năm sinh của mình tò mò ngịch cái này. Lúc còn 1 ít tiền nên mình dùng thử thấy không bị trừ. Ai ngờ sau đó mới biết sau 24h hay 48h gì đó nó mới trừ tiền. Sáng hôm đó tỉnh dậy xem tài khoản trời ơi bị âm mất hơn 4-500k gì gì đó hoảng quá gọi hỏi tổng đài. Mấy cái em tư vẫn kiểm tra cho nó kêu đại loại là "chắc bên hệ thống của nó lầm lẫn gì nên mới mất nhiều như vậy".Mình cũng tin là như vậy =)). Lướt web rùi down down tải tải hôm sau lại bị trừ tương tự cỡ đó :)) - sợ vãi mật. Biết là ko thể cứu vãn gì đc cái sim nên em cứ cầy tiếp cho tới khi nó âm mất hơn 4 chai rưỡi ( sự thật đó) :O>:)! thì nó mới chịu báo là thuê bao ko đủ tiền sử dụng dịch vụ! :p sim đã đi vào dĩ vãng hiện giờ đang có ai đó dùng rùi! :D

th4ngdk

Anh cho em hoi dung opera thi do ton nhiu hok và sử dụng nó như thế nào?:-?

- đây là dùng dt làm modem lướt web và làm mọi thứ trên máy tính mà bạn! có phải "lướt" đt của bạn đâu. Sim khuyến mại hãy dùng cái này nhé :D

vuvantuan59

mình dùng viettel làm hết rồi đến bước chọn kết nối nó đòi tên sử dụng và mật khẩu
Xin giúp đỡ !
Thank !
Posted via Mobile Device